Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc về việc xóa bài - LẦN THỨ 2 [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc về việc xóa bài - LẦN THỨ 2

Jacob
12-07-2011, 12:22
Vừa rồi mình có post 1 bài nói về những vấn đề còn tồn đọng tại một trong số những cuộc thi ca hát quan trọng nhất tại Việt Nam.

Bài của mình post vào mục Opera và THANH NHẠC nhưng có vẻ không hợp lý nên đã bị moved sang box Phòng khách nơi được chú thích là: " thảo luận về các lĩnh vực VĂN HÓA - NGHỆ THUẬT không thuộc phạm vi âm nhạc cổ điển". Nhưng sau đó bài này tiếp tục bị xóa.

Mình chỉ nghĩ rằng VTV không chịu nhìn nhận vấn đề này và đã cắt hình, giấu nhẹm chuyện ban nhạc "chơi xỏ" thí sinh tại vòng chung kết khu vực TP.HCM. Đó là lý do mình post bài lên một kênh âm nhạc, nơi có những người biết thưởng thức và có hiểu biết ít nhiều về âm nhạc cổ điển thế giới và Việt Nam. Mình muốn mọi người có một cái nhìn thực tế hơn thay vì cách hành xử "đẹp khoe xấu che" của VTV. Trong bài post, mình có nhận được cả 1 clip quay lại phần thí sinh bức xúc vì bị ban nhạc chơi xỏ đã bị cắt khi truyền hình trực tiếp.

http://www.youtube.com/watch?v=tWdjS2bTHR8

Thế mà bài của mình đã bị xóa dù post ĐÚNG vào nơi "thảo luận về các lĩnh vực VĂN HÓA - NGHỆ THUẬT không thuộc phạm vi âm nhạc cổ điển", sáng nay mình có post 1 topic hỏi về lý do xóa bài thì một lần nữa topic này của mình đã bị xóa thay vì mod có thể trả lời thẳng vào topic đó.

Sau đây là một bạn tên cobeo đã pm mình với nội dung khá là thiếu lý lẽ và tôn trọng người khác:

Đây là forum về nhạc cổ điển. Bạn post những bài không phải nhạc cổ điển thì sẽ bị xóa bạn ạ. Ban đọc kỹ nội quy trước khi post bài nhé! Bạn cũng đừng có mà nói cái giọng VTV thao túng này kia, nghe chối lắm. Bạn cay cú gì thì đi chỗ nào hợp lý hơn mà xả.

Mình hy vọng mod sẽ trả lời mình ngay trong topic này, ngay trong "Phòng khách", về một vấn đề "không thuộc phạm vi âm nhạc cổ điển" này thay vì xóa bài và pm chụp mũ mình một cách bất lịch sử như vậy.

Thân.

cobeo
12-07-2011, 13:02
Tôi xóa topic trong mục Opera và thanh nhạc. Bạn Jacop mở topic trong mục này rõ ràng là không phù hợp nên tôi xóa. Sau đó bạn đó lại mở một topic thắc mắc là tại sao lại xóa và bảo là phải chăng forum này bị VTV thao túng nên mới xóa bài của bạn ý. Nếu đây là 1 cuộc thi thanh nhạc cổ điển thì có lẽ mọi việc sẽ khác.
Như vậy không rõ ở đây ai là người thiếu lý lẽ và thiếu tôn trọng người khác hơn. Bạn vì việc bị xóa bài mà quy chụp hẳn cho việc forum bị VTV thao túng. Phòng khách đúng là nơi có thể post những bài không thuộc phạm vi nhạc cổ điển nhưng điều này không có nghĩa là bạn muốn viết gì thì viết bạn ạ. Tôi không biết bạn là ai và tôi cũng chả việc gì phải đi chụp mũ bạn. Tôi cũng chả quan tâm đến cái gọi là Sao Mai, Sao Hôm gì đó và cũng chả dây mơ dẫy má gì đến VTV cả.

Jacob
12-07-2011, 15:52
Tôi xóa topic trong mục Opera và thanh nhạc. Bạn Jacop mở topic trong mục này rõ ràng là không phù hợp nên tôi xóa. Sau đó bạn đó lại mở một topic thắc mắc là tại sao lại xóa và bảo là phải chăng forum này bị VTV thao túng nên mới xóa bài của bạn ý. Nếu đây là 1 cuộc thi thanh nhạc cổ điển thì có lẽ mọi việc sẽ khác.
Như vậy không rõ ở đây ai là người thiếu lý lẽ và thiếu tôn trọng người khác hơn. Bạn vì việc bị xóa bài mà quy chụp hẳn cho việc forum bị VTV thao túng. Phòng khách đúng là nơi có thể post những bài không thuộc phạm vi nhạc cổ điển nhưng điều này không có nghĩa là bạn muốn viết gì thì viết bạn ạ. Tôi không biết bạn là ai và tôi cũng chả việc gì phải đi chụp mũ bạn. Tôi cũng chả quan tâm đến cái gọi là Sao Mai, Sao Hôm gì đó và cũng chả dây mơ dẫy má gì đến VTV cả.

Bạn là mod mà không thể theo dõi chuyện gì đang diễn ra trên forum được sao?

Mình mở topic đó trong Opera và Thanh nhạc. Sau 1 ngày mình thấy topic đó đã bị move sang box Phòng khách này, mình cũng nghĩ đó là hợp lý. Đến sáng nay vào thì thấy topic bị xóa (KHI NÓ ĐÃ Ở TRONG BOX PHÒNG KHÁCH), nơi bàn luận về các vấn đề không liên quan đến nhạc cổ điển. Đó là lý do mình thắc mắc là tại sao sau khi move sang đây rồi mà bài bị xóa?? Chứ không phải mình than phiền gì bạn xóa bài nếu nó đang nằm trong box Opera và Thanh nhạc đâu.

Bạn đừng vu khống mình như thế nhé!