Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Lần đầu đi offline [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Lần đầu đi offline

tetracilin
18-06-2011, 23:49
Chào mọi ng` reg nick trên forum đã lâu nhưng hôm nay mới có dịp tham gia hoạt động tập thể đầu tiên của forum. Lần đầu tiên được nghe nhac cổ điển theo kiểu có người hướng dẫn các tác phẩm tiêu biểu, phân tích nữa ( tác phẩm tiêu biểu gồm có ... , chuyện thú vị bên lề, phong cách sáng tác qua các giai đoạn ) nói chung là hay hơn nghe đĩa rồi đọc wiki nhiều. Hơn 2 tiếng giới thiệu về Verdi khiến người mới nghe dễ hiểu và tiếp cận hơn nhiều so với tự mày mò mà đọc. Phòng nghe cũng rất chuyên nghiệp nữa.

Các anh chị / bạn chịu khó đầu tư ghê gớm : thời gian cả tiền của nữa ( nhìn dàn đĩa của a admin choáng luôn )

Sau buổi off phát hiện ra nhiều điều thú vị về các mod và min :)) quả clip Ote-late có lẽ nên up lên youtube cho phucphan và Yes_Iam_here biết đâu lại thành người nổi tiếng =)) , các thành viên hóa ra không phải già như mình tưởng ... :-O

Topic này chắc nằm trong chuyện trò linh tinh nhưng forum ko có nên e đành để đây , các mod chuyển hộ em :D , cảm ơn mod phòng khách

tetracilin
20-06-2011, 15:21
Hôm trước off có vở Opera Attila của Verdi và mọi người cũng không rõ ông này có phải Thành Cát Tư Hãn ko ... tò mò nên về nhà tra lại thì ông này là Attila the Hun sống vào thời kỳ ~ AD 450 . Thành Cát Tư Hãn là thế kỷ 13 lận ( nguồn wiki) và ông thần God of destruction trong đạo Bà La Môn là Atula ( Asura ).

Hun là bộ tộc du mục đã chiếm cứ từ Trung Á tới lãnh thổ Đức ngày nay và từ biển Baltic đến biển chết hiện nay. Chi tiết cho ai quan tâm nó đây "http://en.wikipedia.org/wiki/Attila"

yes_Iam_here
20-06-2011, 15:53
ờ thì vụ này hôm đấy a cũng nói rồi mờ B-)

Classical_Guitar
27-06-2011, 01:50
ôi hôm trước lên youtube search thấy thành viên offline chơi piano đỉnh quá, sợ không dám đi off vì mình nông dân :(

yes_Iam_here
28-06-2011, 15:35
ôi hôm trước lên youtube search thấy thành viên offline chơi piano đỉnh quá, sợ không dám đi off vì mình nông dân :(
ngoai` 1 vai` lý trưởng, địa chủ ra, phần lớn mọi người ở đây là bần nông hết bạn ah :D

super_vịt
29-06-2011, 22:23
phù, mình lại tưởng bạn search đc clip Yes_Iam_here hát nên ko dám đi off (:">), chứ còn chơi piano thì sao lại sợ đc bạn ;))