Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Xin các bạn nghe giúp bài này bài gì vậy? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Xin các bạn nghe giúp bài này bài gì vậy?

lehangiang
04-04-2011, 19:32
Hôm trước mình xem giờ trái đất ở Nha Trang thấy có bài này lúc nhạc nền, mình không biết tên nó nên hát lại các bạn giúp mình tìm tên nó nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Xin nói thêm nó là nhạc cổ điển, và mình nghe nó là tiếng piano

Mình mới sửa lại file kèm, bạn nghe file nào cũng được

super_vịt
04-04-2011, 20:30
Nghe mấy lần thấy giai điệu hơi giống giai điệu chtrình Những bông hoa nhỏ phát trên đài HN :-?

http://www.youtube.com/watch?v=SOomB6zdulE

lehangiang
04-04-2011, 21:09
Xin lỗi bạn vì mình đã không mô tả chi tiết, nó là nhạc cổ điển bạn à, tiếng piano không phải nhạc có lời để hát đâu ...!!

super_vịt
04-04-2011, 21:47
vậy thì khó đó :-? hay bạn thử tìm xem trên youtube có clip nào ko, mình thấy trên đó hình như cũng up chtrình ở Nha trang thì phải. Cái file attack kia nghe tiếng giống như quảng cáo zin zin ;))

lehangiang
05-04-2011, 18:30
ôi!! một ngày rồi nôn nao vào mà chưa thấy ai trả lời hết, mong các bạn cố gắng giúp mình gấp nhé..!

sulove1102
06-04-2011, 13:39
có phải bài trong clip này không bạn?
http://www.youtube.com/watch?v=qcGGi8jQkL0

quầnđùidạophố
06-04-2011, 13:48
Hôm trước mình xem giờ trái đất ở Nha Trang thấy có bài này lúc nhạc nền, mình không biết tên nó nên hát lại các bạn giúp mình tìm tên nó nhé. Cảm ơn các bạn nhiều!

Xin nói thêm nó là nhạc cổ điển, và mình nghe nó là tiếng piano

Đây là "Tambourin Chinois" của Kreisler mà không ai nhận ra nhỉ, cái file đàn mồm này nghe cũng rõ chủ đề nhạc đấy chứ ;))

http://www.youtube.com/watch?v=XMhBh3zsG28

Chibura
06-04-2011, 14:13
Em thề với anh Quần Đùi là em nghe toét cả tai cái file đàn mồm wma của bạn ý gửi chỉ thấy nó kỳ cục thôi chứ ko có thấy anh Kreisler đâu cả. =__=''

sulove1102
06-04-2011, 17:04
tai bạn quần đùi thính ghê ;))

lehangiang
06-04-2011, 17:47
xin lỗi 2 bạn sulove.. & quanduidaopho.. không phải 2 bài mà bạn nêu ra bạn ơi!! :(:-S

Mình nhớ là hình như chỉ có tiếng piano và họ mở lúc gần hết chương trình hay sao đó... và bản đó hình như cũng khá nổi tiếng chứ không phải xa lạ đâu, có điều mình không biết tên thôi :-/

Help !!

quầnđùidạophố
06-04-2011, 21:04
Tambourine Chinois cũng rất nổi tiếng đới, ko xa lạ đâu, chơi được bằng xylophone hoặc piano nữa đới, theo bài đàn mồm của bạn thì tớ chỉ có thể nói đó là bài này thôi, mặc dù đoạn sau bạn hát thì ko phải nhưng dựa trên mấy nốt đầu bạn hát thì chỉ có Tambourine Chinois thôi ;)) , nếu bạn tìm được đoạn phát nhạc đó thì mọi người sẽ chẩn đoán chính xác hơn cho bạn ;))

lehangiang
06-04-2011, 22:31
Mình sửa lại file kèm rồi, bạn nghe lại giúp mình nhé!

Apomethe
07-04-2011, 00:19
À, em có biết bài này. Nhưng tạm thời chưa nhớ ra tên. Hình như trong mấy CD cũ cũ hồi xưa của em có :D

quầnđùidạophố
07-04-2011, 10:48
Ờ, bây giờ thì không phải Tambourine Chinois ;)).

@Apo: anh không biết bài này, nhưng tạm thời anh có thể nhớ ra mà đoán ;)), nghe kiểu như một chủ đề (thích hợp làm nhạc chuông đồng hồ :-P) trong một sonatine của Haydn (/Mozart/Dussek)...hoặc một ông nào đó thời sau này học theo lối nhạc của Haydn viết ra để dạy vỡ lòng cho trẻ em

lehangiang
08-04-2011, 10:31
Vậy là các bạn cũng khá nhận ra bài rồi mà vẫn chưa biết tên... ai khác giúp mình với!!!