Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc secret garden [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc secret garden

gayrui
17-12-2010, 16:40
các anh ơi cho em hỏi cái bài 'song from a secret garden' là của ai thế ạ? cho em biết vài nét về tác giả đc ko ạ? hôm qua mới nghe xong bài này xúc động quá:((:((:((:((:((

Sten
17-12-2010, 16:54
Bản này của nhóm Secret Garden, bạn có thể search google để tìm được tên tác giả mà.

nhoz_violin
25-12-2010, 22:13
bài này hồi đó mình có kéo nè hỳ hỳ

trung224
26-12-2010, 01:29
Bài này nghe lần đầu hay, nhưng dễ nhàm bởi giai điệu cực đơn giản đến mức nghèo nàn

DomArt
26-12-2010, 11:10
Tôi nghĩ bạn nhận xét như thế là hơi wa rồi. Tuy đơn giản nhưng lại làm rung động người nghe. Tôi thấy bài đó hay! Nghe rồi khi nghe lai vẫn cảm thấy xao xuyến.:D

trung224
26-12-2010, 12:27
Đây là cảm nhận của mình thôi. Mình nghe quen đa dạng giai điệu, nhiều bè, phức điệu nên nghe thấy bài này thấy nhàm thôi. Bạn cứ ngồi yên nghe bài này khoảng chục lần liên tiếp sẽ thấy nhàm ngay. Kiểu như Clayderman vậy

ngtungson91
26-12-2010, 14:02
đúng đúng, nghe bach nhìu mà quay lại mấy cái này nghe, chỉ thấy hay trong thoáng chốc thui. Nhưng ngày xưa thích nó lắm ^^

nhthanh
27-12-2010, 00:12
Chuẩn men! Quen nghe giai điệu, nhiều bè nên nghe mấy loại nhạc của ClaydeMan nhanh chán!

gayrui
27-12-2010, 07:59
đúng hơn thì những người mới bắt đầu nên nghe những giai điệu đơn giản, dễ nghe, ít bè để gây cảm hứng.bài này toàn đc dùng làm nhạc nền mà... xúc động cực

trung224
27-12-2010, 08:26
đúng hơn thì những người mới bắt đầu nên nghe những giai điệu đơn giản, dễ nghe, ít bè để gây cảm hứng.bài này toàn đc dùng làm nhạc nền mà... xúc động cực

Thứ nhất, bài này chỉ là nhạc hòa tấu New Age, ko dính dáng gì đến cổ điển nên chắng có ai cần bắt đầu cả.
Nếu coi thứ nhạc này là cổ điển thì bạn chưa biết gì về nhạc cổ điển cả, nên tìm hiẻu thêm

DomArt
27-12-2010, 22:02
Hì, theo tôi nghĩ: đây là một ca khúc chứ không phải giao hưởng hay Fugar, Suite... Những thể loại lớn có thời gian dài hơn và có giai điệu cũng dài hơn. Các bạn có nhớ hết được giai điệu của một GH, Suite... ko? Huống chi, bài Song a SG chỉ là ca khúc với giai điệu được hình thành qua âm hình hòa thanh.:D. Cho nên 1 ca khúc hay các bạn sẽ nhớ rất nhanh, còn quên thì chưa chắc đã quên nhanh.:D

trung224
28-12-2010, 01:13
Hì, theo tôi nghĩ: đây là một ca khúc chứ không phải giao hưởng hay Fugar, Suite... Những thể loại lớn có thời gian dài hơn và có giai điệu cũng dài hơn. Các bạn có nhớ hết được giai điệu của một GH, Suite... ko? Huống chi, bài Song a SG chỉ là ca khúc với giai điệu được hình thành qua âm hình hòa thanh.:D. Cho nên 1 ca khúc hay các bạn sẽ nhớ rất nhanh, còn quên thì chưa chắc đã quên nhanh.:D
Mình nghe giao hưởng số 5 nhiều nên đã thuộc lòng giai điệu của chương 1,2 rồi đấy:DNói chung bài Song ò secret garden ko phải nhạc cổ điển nên ko cần bàn luận ở 4rum này. Mà mình ko bảo bài này ko hay, chỉ bảo nếu nghe nhiều sẽ nhàm chán bởi giai điệu quá đơn điệu, ko có trải nghiệm

DomArt
28-12-2010, 21:02
Tôi nghĩ rằng khi đã đưa ca khúc này vào 4rum để bàn luận thì không thể xét đến yếu tố công phu sáng tạo hay nhận xét nó có khó hoặc phức tạp hay không? tôi nghĩ chúng ta nên cảm nhận ca khúc theo rung động của trái tim mình thì hay hơn. Hì:D

Jewish VN
29-12-2010, 13:10
Còn mình thì nghĩ topic xì top tại đây, mod vào delete vì bài này không nằm trong phạm vi forum ta.