Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Khoe bé cưng của mình [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Khoe bé cưng của mình

vicamnho
15-12-2010, 21:53
Những người chơi nhạc cụ chắc ai cũng yêu quý bé cưng của mình, thậm chí có người còn đặt tên cho đàn, trống... của mình.
Mình lập topic này mong mọi người chia sẻ những đứa con cưng cho mọi người chiêm ngưỡng.
Chú ý: không nhất thiết phải là đồ đắt tiền mới đem khoe, miễn là mình thích là được, giá trị không quan trọng trong topic này. Mà lỡ có người nào xài toàn đồ xịn nên đem khoe thì đó cũng không phải là cái tội nha bạn.
Bé thứ nhất 4/4 Trung Quốc bán mất tiêu rồi hihhii.
Mình mở hàng bằng bé violin thứ 2 của mình, size 7/8, bé này cũng về với chủ mới luôn rồi. Sorry không có hình đẹp hơn vì chưa kịp chụp làm kỷ niệm, cô chủ mới rước em 7/8 về xài thử rồi mua luôn - em í 1 đi không trở lại.

http://i258.photobucket.com/albums/hh247/loveu4_2_9/Sale_Public/IMG_2043.jpg

http://i258.photobucket.com/albums/hh247/loveu4_2_9/Sale_Public/IMG_2042.jpg

http://i258.photobucket.com/albums/hh247/loveu4_2_9/Sale_Public/IMG_2046.jpg

Đến giờ vẫn tiếc do mình chưa chụp hình cái back. Em này có cái back nhìn ok lắm :)
Còn 2 bé nữa bữa sau cho trình làng. Mọi người cho mình nghía mấy bé của mọi người với nhé.

super_vịt
15-12-2010, 22:07
Bạn ơi, nếu là nhạc cụ mà bạn dùng để chơi thì được, nhưng nếu là nhạc cụ bạn mua về rồi dăm bữa bán đi thì topic này đc xếp vào spam nhé. Các cửa hàng nhạc cụ nhập hàng về liên tục, rồi cũng làm thế này thì lộn xộn cả 4rum lên !

vicamnho
15-12-2010, 22:22
đâu phải đâu bạn, nếu mua bán thì mình bỏ trong chợ, đâu cần để bị nhắc nhở. Nếu bạn muốn nhắc thì ít nhất bạn nên đọc bài pót của mình.
Mình down size từ 4/4 xuống 7/8 rồi 3/4. Cây đàn này thậm chí mình chưa từng rao bán ở bất cứ đâu sao gọi là spam? Mình từng dùng nó, yêu thích nó, sau đó nó về nhà mới, trong topic không hề rao bán nó thì dĩ nhiên vẫn đạt chuẩn mình tạo ra topic mà?
Mà mình cũng không thích cách bạn nói :dăm bữa bán đi". Tham gia forum mình rất rõ ràng, tham gia đủ loại đề tài khác nhau, topic bán mình chỉ lập 1 topic, đàn do mình bất đắc dĩ đổi đàn, bán thì dễ, tìm được đàn vửa ý rất khó, bán đi người ta vửa buồn vừa tiếc mà bạn nói cứ như mình là con buôn á.
Ai làm sai thì bạn cứ xóa bài của họ đi, chưa gì bạn đã la lên làm gì. Mình thấy có người cứ ai hỏi mua đàn học đàn là chỉ có 1 câu cho số điện thoại, chỉ vẽ tận tình gì đó có thấy ai nhắc nhỏ gì đâu. đấy là con buôn đấy.

super_vịt
15-12-2010, 22:28
Nếu ko phải vậy thì cho mình xin lỗi.

Nhưng mà các từ (in đậm) trong bài đều giống như những từ thường dùng trong các topic giao bán nhạc cụ. Ở đoạn kết thì có "Còn 2 bé nữa bữa sau cho trình làng", mình thắc mắc là 1 mình bạn sao lại dùng nhiều đàn thế nếu ko phải là để bán :-/

Bé thứ nhất 4/4 Trung Quốc bán mất tiêu rồi hihhii.
Mình mở hàng bằng bé violin thứ 2 của mình, size 7/8, bé này cũng về với chủ mới luôn rồi. Sorry không có hình đẹp hơn vì chưa kịp chụp làm kỷ niệm, cô chủ mới rước em 7/8 về xài thử rồi mua luôn - em í 1 đi không trở lại.

Đến giờ vẫn tiếc do mình chưa chụp hình cái back. Em này có cái back nhìn ok lắm :)
Còn 2 bé nữa bữa sau cho trình làng. Mọi người cho mình nghía mấy bé của mọi người với nhé.

vicamnho
15-12-2010, 22:42
Nếu ko phải vậy thì cho mình xin lỗi.

Nhưng mà các từ (in đậm) trong bài đều giống như những từ thường dùng trong các topic giao bán nhạc cụ. Ở đoạn kết thì có "Còn 2 bé nữa bữa sau cho trình làng", mình thắc mắc là 1 mình bạn sao lại dùng nhiều đàn thế nếu ko phải là để bán :-/
Cám ơn bạn đã giải thích rõ.
Hồi mình mua được em này, mình mừng quá trời bên box nhà trẻ kìa. Mình đang rao bán tùm lum thứ là do hồi trước dùng 7/8, những gì dùng cho 4/4 được thì dùng cho 7/8 ok nhưng 3/4 thì bó tay. Ai để ý thì sẽ thấy trừ dây đàn ra, những gì mình bán đều chỉ có 1 cái duy nhất.
2 cây kia là đang dùng, đều size 3/4 hết. Coi như là tình yêu mới và người yêu cũ í mà hihi.
Mà bật mí hông chỉ có bạn thắc mắc, thầy dạy đàn của mình còn bị sốc nữa mà kaka. Lý do đơn giản: có cây đàn mua về nghe âm thanh không hay, mà cũng ko quá đắt thì mình giữ lại luôn khỏi xách đi xách về mang đi trả lại tận xứ người. Do tay vĩ của mình còn kém, chưa thẳng đều, mình phải gắn 1 cái kẹp giúp kéo thẳng vĩ, chỉ luyện tay. Thì dĩ nhiên cây đàn không ưng ý sẽ lãnh cái kẹp đó vào thân rồi haha.
Mà mình thấy 1 người nhiều cây đàn là cũng bình thường mà, chuyên hay không chuyên gì thì cứ thấy thích mà hợp túi tiền thì mua thôi :D May mà chơi violin, chơi contra bass hay piano chắc phải xây nhà kho chứa mất hihi.