Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Ai là người tình bí mật của Don Josu? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Ai là người tình bí mật của Don Josu?

na9
27-10-2010, 10:16
Tối 23/10/2010, trong lúc hội UUCC đang tụ tập chờ 2 hội viên mới, Don Josu chìa ra một số điện thoại và bẽn lẽn hỏi phát xít na9 xem có biết đó là số của ai không.

Na9: Chị biết rồi, đó là số “người tình bí mật” của Don Josu chứ gì?
Don Josu (đỏ mặt): Em không biết ạ. Chỉ biết đó là một anh trên diễn đàn mình. Anh ấy cứ nhắn tin trêu em suốt.
Na9: HA HA, anh ấy CHỦ ĐỘNG nhắn tin cho em chứ không phải em nhiều lần CHỦ ĐỘNG nhắn tin mời anh ấy đi nghe hòa nhạc à?
Don Josu: Vâng ạ.
Na9: Chị biết chính xác đó là ai. Cũng trong hội UUCC thôi. Nhưng chị đã hứa là không tiết lộ rồi. Don Josu thông cảm nhé. Chị bày cho em một cách thế này: cứ khi nào hội tụ tập đông đủ, em thử phone vào số này xem máy ai đổ chuông thì là người ấy. Có lần, khi “anh” này đang đứng ngay cạnh em thì em cũng gọi điện rồi đấy nhưng hôm đó cả hội đang ở trong NHL nên điện thoại của “anh” này cũng đang tắt chuông. Hay bây giờ em thử gọi vào số đó đi.
Don Josu: Em gọi rồi, nhưng hôm nay anh ấy không đi.
Na9: Chị cũng biết là hôm nay “anh” ấy không đi. Nhưng mấy hôm trước “anh” ấy có đi xem diễn tập mấy buổi tại Trịnh Hoài Đức đấy. Em cũng đi xem diễn tập suốt còn gì.

Thư ngỏ gửi “người tự xưng là người tình bí mật của Don Josu”

Đừng có đùa kiểu đó nữa nhá. Khổ thân thằng bé. Có lần dư vé, Don Josu đăng ký lấy 1 vé. Tưởng nó rủ thêm được ai ngoài hội UUCC, hóa ra nó nhắn tin rủ “người tự xưng là người tình bí mật của Don Josu”. Nhưng người này sợ lộ danh tính nên không dám đi. Tuần trước, khi Don Josu nhắn tin cho na9 khoe đã mua được 3 vé Mahler, na9 đã chột dạ không hiểu thằng này mua lắm vé thế để làm gì. Hôm sau thì “người tự xưng là người tình bí mật của Don Josu” nhắn tin cho mình: “Hí hí, Don Josu lại vừa nhắn tin rủ em đi nghe hòa nhạc đấy chị ạ.” GIỜI ƠI LÀ GIỜI! X( Có hiểu mỗi lần hội UUCC dư vé là tôi phải khổ nhục thế nào để giải quyết vé dư không? May mà lần Mahler 1000 này, Don Josu đã mời được bố và ông đi cùng.

doanty
27-10-2010, 10:39
Em xin thề với cái đầu gối của mình là mấy hôm nay em đang rắp tâm viết một bài Mahler 1000 ngoại truyện với tiêu đề Người tình bí mật của Josu (với nhiều dã tâm và đã sờ được tới tận... giống của nhân vật bí hiểm này), nhưng rất tiếc lại bị chị na9 hẫng mất tay trên, nhưng đọc xong vẫn thấy rất full vì khoái trá >:)

--------------------
chú thích: giống ở đây là để chia động từ thôi >:)

na9
27-10-2010, 10:48
Thế đố Doanty biết vaythoisuythoai là ai (giống gì? số ít hay số nhiều?) Trước chị cứ đinh ninh là có 2 người chung 1 nick đó. Hôm nọ YIH mới cho biết nick đó chỉ của 1 người. Mà lại còn nick "quần đùi dạo phố" nữa chứ, trước mình nghi ngờ 1 người, giờ đang nghi ngờ có 2 người cùng chung 1 nick đó. Haiz...

na9
03-11-2010, 14:26
Chiều CN vừa rồi, na9 đã nhận hối lộ từ Don Josu (1 hộp ô mai mơ gừng không hạt) để tiết lộ danh tính của "người tự xưng là người tình bí mật của Don Josu". :D
Giờ đây, khi hộp ô mai chỉ còn lại vài viên, na9 đang rất hối tiếc, rất ân hận và đang tích cực đang ăn năn sám hối... :P