Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
CHAT BOX - Nhạc viện TP HCM [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : CHAT BOX - Nhạc viện TP HCM

losuoi
09-05-2009, 20:40
Đã lâu lắm rồi mình mới được đắm mình trong tiếng nhạc cổ điển, được hòa mình vào trong cái không khí rất ... cổ điển của forum. Mình cũng đã từng là dân NViện, và bây giờ thì đã rời xa. Bao nhiêu năm xa cây đàn, lâu lâu mình bỗng chợt nhớ, muốn cầm lên, cò cưa vài bản, nhưng công việc lại cuốn mình đi. Không biết bây giờ các bạn mình thế nào rồi. Mình mới đọc trong diễn đàn thì thấy có lẽ anh Cát Vũ mở cafe Rơi ha, còn Cát Du, Phương Duy, Hải Vân, Đình Kuân...? Hôm 14/2 đi uống cafe ở serenate có nghe anh Hội chơi đàn ở đó.
Có lẽ 1 ngày nào đó mình cũng sẽ cầm lại cây đàn, để tự chơi, tự thưởng thức, để nhớ. Có lẽ ngày đó còn xa...
Hi vọng một ngày sẽ được gặp lại mọi người!;)

Cat Vu
09-05-2009, 21:37
Anh Vũ đây, nghe em nói thì rất quen thuộc , mà chưa đoán ra em là ai .

banhday
20-05-2009, 21:36
Đã lâu lắm rồi mình mới được đắm mình trong tiếng nhạc cổ điển, được hòa mình vào trong cái không khí rất ... cổ điển của forum. Mình cũng đã từng là dân NViện, và bây giờ thì đã rời xa. Bao nhiêu năm xa cây đàn, lâu lâu mình bỗng chợt nhớ, muốn cầm lên, cò cưa vài bản, nhưng công việc lại cuốn mình đi. Không biết bây giờ các bạn mình thế nào rồi. Mình mới đọc trong diễn đàn thì thấy có lẽ anh Cát Vũ mở cafe Rơi ha, còn Cát Du, Phương Duy, Hải Vân, Đình Kuân...? Hôm 14/2 đi uống cafe ở serenate có nghe anh Hội chơi đàn ở đó.
Có lẽ 1 ngày nào đó mình cũng sẽ cầm lại cây đàn, để tự chơi, tự thưởng thức, để nhớ. Có lẽ ngày đó còn xa...
Hi vọng một ngày sẽ được gặp lại mọi người!;)
Hi bạn Lò Sưởi,
Nghe như bạn rất thân thuộc với khoa Dây của Nhạc viện SàiGòn. Mình cũng vậy.
Mình nghe nói các bạn mà bạn nhắc tên đã tốt nghiệp NV hết rồi. Anh Hội thì đang cộng tác với DN Giao Hưởng Vũ Kịch SG. chị Hải Vân đã đi du học ở Singapore, đã tốt nghiệp và được giữ lại giảng dạy bên đó, hiện đang chuẩn bị... "chống lầy" trong năm nay. Cát Du, Cát Vũ, Đình Kuân đều đã tốt nghiệp ĐH khoa Dây. Còn Phuơng Duy thì đang đi du học bên Mỹ.
Àh, còn nữa, quán café Rơi không phải do a Cát Vũ mở đâu, mà là tâm huyết của 1 cô chủ với nhạc cổ điển và có 3 đứa con học nhạc, còn anh Vũ chỉ cộng tác chính thôi.
Đó là những gì mình biết, còn bạn Lo Suoi thì mình bó tay.
Bạn có thể bật mí về bạn ko, có thể bạn và mình cũng gặp nhau đâu đó trong NV rùi ;;)

J.S.Bach_micenjay
30-07-2012, 23:25
Hi các anh chị . em ở khoa piano 4/9 !! ^^