Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Hội UUCC chia sẻ vé dư và viết bài tường thuật hòa nhạc [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Hội UUCC chia sẻ vé dư và viết bài tường thuật hòa nhạc

Bangchina
16-09-2010, 17:10
Tôi còn dư 1 vé. Ai muốn đi cùng tôi xin liên lạc số máy 0985892377 (Anh Bang) xhp77@yahoo.com.cn (xhp77@yahoo.com.cn)
Toi la chang trai, tat nhien uu tien cho co gai :D

Sub Concert Vol.36 - Beethoven Cycle
20h, ngày 17&18/9/2010, tại Nhà hát lớn, Hà Nội
Nhạc trưởng: Tetsuji Honna
Nghệ sĩ piano: Michie Koyama
Đơn vị tổ chức: VNSO

Giá vé (VND): 150000, 200000, 300000

Chương trình: gồm tác tác phẩm của L. V Beethoven

Leonore Overture No.1
Piano Concerto No.5 "Emperor" in E Major
Piano Soloist: Michie Koyama

Giải lao

Symphony No.5 in C Minor

Joan_Sutherland
16-09-2010, 21:25
Theo thông tin trên VNSO thì không chơi cái ouverture nữa :(

cafechocolate
17-09-2010, 22:43
Buổi concert thật tuyệt :) Xie xie ni! ^_^

Apomethe
17-09-2010, 22:55
hôm nay 9h mới về nhà, may mà ko có tiền mua vé coi

Bangchina
18-09-2010, 02:03
Theo thông tin trên VNSO thì không chơi cái ouverture nữa :(dung the,gio toi moi phat hien ra.nhung luc chuong trinh ket thuc cung gan 10h roi.co ca khuyen mai nua.

Bangchina
18-09-2010, 02:04
hôm nay 9h mới về nhà, may mà ko có tiền mua vé coi

di lam vat va the

na9
18-09-2010, 13:44
Chương trình tối nay (18/9/2010) nhóm na9 còn dư 1 vé (trong cặp vé được một thành viên DNGHVN tặng), nên nếu có bạn thành viên diễn đàn nào muốn đi cùng thì liên lạc với na9 qua mail: ngocanh.na9@gmail.com nhé. Tôi sẽ check mail lần cuối trong ngày lúc 17h và gọi điện lại cho bạn.

Trong mail nhớ nêu rõ tên, số điện thoại nhé. Na9 là gái góa (còn đang trong thời kỳ để tang chồng :D) nên ưu tiên bạn nữ nhé! :)

Apomethe
18-09-2010, 17:24
Bây giờ là 17h30 mất rồi, không kịp đăng ký :D

na9
18-09-2010, 17:37
Bây giờ là 17h30 mất rồi, không kịp đăng ký :D

Apo có đăng ký chị cũng không cho Apo đi cùng. Chị là gái góa chồng, em là trai có vợ cộng với sắp có em bé. Không nên để thiên hạ thấy chị và em ngồi cùng một lô trong NHL vào thời điểm nhạy cảm này he he….

Apomethe
18-09-2010, 17:52
Chỉ có 1 vé thì không thèm đăng ký

ta duy
18-09-2010, 18:36
.
Na9 là gái góa (còn đang trong thời kỳ để tang chồng :D) nên ưu tiên bạn nữ nhé! :)
Chị Na9.......................bạo mồm thật ................ặc:-S.............làm em mất cả hứng xin xỏ ............!!!!:((

Bangchina
18-09-2010, 23:35
moi nguoi di vao toi ngay 18 ha?ngay 17 co ai di ko?toi dc ngoi vao phong VIP,rat may.

cafechocolate
19-09-2010, 11:59
May mà ko ai mua vé phòng V.I.P đó =))

Admin
20-09-2010, 10:04
.
Chị Na9.......................bạo mồm thật ................ặc:-S.............làm em mất cả hứng xin xỏ ............!!!!:((

Em ta duy có vẻ kém bản lĩnh nhỉ! Nói thẳng ra là tình yêu nhạc cổ điển của em chưa đủ lớn. Chị sẽ rút kinh nghiệm về cách thông báo cho thành viên diễn đàn nếu lần sau còn dư vé vậy. Có lẽ nên thông báo kiểu: “Tôi là một thiếu nữ thùy mị nết na, chưa có bạn giai, tôi cần tìm một bạn để có thể cùng sánh đôi bước qua cửa NHL bằng một cặp vé mời của VIP mà tôi may mắn được tặng…” :D

Thôi không đùa nữa. Nội dung thông báo sau đây hoàn toàn nghiêm túc:

God Admin rất hiểu tâm lý của những bạn khao khát vào NHL nghe hòa nhạc mà chưa có cơ hội và cũng hiểu tâm lý của những bạn may mắn kiếm được một cặp vé nhưng rất khó tìm người phù hợp để cùng đi nghe hòa nhạc (chỉ là ngậm ngùi cho chiếc vé dư chứ không có ý đồ “mờ ám” nào kèm theo đâu nhé!). Vì thế God Admin của nhaccodien.info đã quyết định thành lập nhóm UUCC. Nhóm bạn này biết khá rõ về nhau và hoạt động chính của nhóm là chia sẻ vé hòa nhạc. Nếu buổi hòa nhạc nào hay thì một bạn trong nhóm sẽ nhận nhiệm vụ viết bài tường thuật cho Trang tin dưới bút danh Ù Ù Cạc Cạc (nhaccodien.info). Nguồn vé hòa nhạc của nhóm gồm: vé xin được, vé được tặng, vé mua… Trường hợp bí bách quá (như vài vụ Hennessy trước đây) thì UUCC sẽ phối hợp chơi trò “quay vòng vé” nhờ thân quen. :P

Thành viên nhóm UUCC hiện nay gồm:
Na9
Thủ quỹ
Super_vịt
Yes-Iam_here
Meongoan
belcanto
Joan_Sutherland
Doanty
Dovinh
và một số bạn khác không muốn lộ nickname vì sợ ảnh hưởng đến sự nghiệp riêng ;)

Nếu bạn thành viên diễn đàn nào muốn tham gia nhóm UUCC, xin gửi đăng ký về ngocanh.na9@gmail.com. Nêu rõ: họ tên thật, tuổi, nghề nghiệp, nick diễn đàn, số điện thoại… và những thông tin khác mà bạn muốn tiết lộ với na9. Các bạn thành viên khác trong nhóm chỉ biết 3 thông tin là tên thật, nick và số điện thoại của bạn thôi.
Nhiều buổi hòa nhạc thú vị vẫn đang đợi chờ UUCC! :)

ta duy
20-09-2010, 11:43
Chị Na9 không những mạnh mồm mà còn vui tính quá :P!!!!!!!!!!!.............nhưng thế lại hay...........rất hay !!!!!......một diễn đàn nghiêm túc cũng cần thiết phải có những giaotieep khá " thiếu nghiêm túc " như vầy >:) ........nó mới chân thật.........đỡ căng thẳng........mà hơn hết là đỡ phải gồng mình nghiêm túc một cách " giả tạo"........nói chung là hay !!!!!!!!!!! :x

Lại nói chuyện bị " khinh bỉ " là thiếu bản lĩnh..................thú thực lúc đó đã quá muộn để iem có thể xin xỏ...........chứ nếu sớm hơn thì em cũng không ngại đâu.......mất gì của bọ....he..he................................
EM cũng đã đánh bóng NHL bằng cái loại vé tăng xin giảm mua đấy nhiều.........nhờ một vài quen biết dây mơ rễ má không tiện nói ra.............vì vậy cũng có " mưu đồ " muốn tham gia nhóm UUUUCC..ĐÓ !!!!!!! nhưng cũng cần phải suy xét kĩ lưỡng vì không thật sự biết khả năng của mình đến đâu mặc dù cũng rất muốn được đóng góp cùng mọi người.........nhưng biết đâu đấy .có khi " kẻ vô danh " này lại đóng góp được kha khá chứ chả chơi ...........Tùy vào may mắn B-)

Admin
20-09-2010, 11:56
nhưng cũng cần phải suy xét kĩ lưỡng vì không thật sự biết khả năng của mình đến đâu mặc dù cũng rất muốn được đóng góp cùng mọi người.........nhưng biết đâu đấy. có khi " kẻ vô danh " này lại đóng góp được kha khá chứ chả chơi ...........Tùy vào may mắn B-)

Chỉ cần căn cứ vào “nhu cầu” muốn đi nghe hòa nhạc cùng nhóm UUCC của mình thôi. Còn khả năng góp vé cho nhóm thì tính sau, còn tùy từng buổi. Như chị na9 đây chả có nhiều tiền và cũng chả quen thân ai để có thể đi lậu vé như Apomethe (Apomethe thân với nhiều VIP lắm, nhóm có đông đến 50 người Apo vẫn có thể giúp tất :P ) mà cũng tham gia nhóm UUCC được nữa là.

cafechocolate
20-09-2010, 12:34
Em ko có khả năng viết bài j cả :( Liệu em có vào nhóm đc ko :(

na9
20-09-2010, 14:15
Em ko có khả năng viết bài j cả :( Liệu em có vào nhóm đc ko :(

CHƯA có khả năng chứ chẳng phải là KHÔNG có khả năng. Em yên tâm, cứ tham gia offline với UUCC vài bữa là thành viên mới dễ bị “nhiễm” bệnh nói dai và viết dài như các thành viên kỳ cựu lắm. :)

cafechocolate
20-09-2010, 14:31
Oh vậy ạ. Bao h hội tổ chức off thế ạ? Em mới nghe nhạc cổ điển mà em đang ở mức thích thôi chứ kiến thức hiểu biết em ko có mấy :( Mong anh chị tu bổ cho em 1 cơ số vốn liếng để em mau chóng tiến bộ ;))

na9
20-09-2010, 15:05
Oh vậy ạ. Bao h hội tổ chức off thế ạ? Em mới nghe nhạc cổ điển mà em đang ở mức thích thôi chứ kiến thức hiểu biết em ko có mấy :( Mong anh chị tu bổ cho em 1 cơ số vốn liếng để em mau chóng tiến bộ ;))

Chiều chủ nhật nào ở nhà chị cũng có một buổi Offline-na9. Buổi vắng nhất chỉ có 2 người tham dự (chắc chắn là có na9), buổi đông nhất thì có thể lên tới 30 người. Chủ đề thảo luận tùy thuộc vào người làm MC buổi đó. Ngoài kiến thức về nhạc cổ điển, các thành viên còn hay mang đồ ăn được đến nữa cơ. Ngon lắm!Vui lắm! :x
Em có thể chọn tham gia nhóm Offline-na9 (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/1911-Offline-na9-n%C6%A1i-c%C3%A1c-khai-qu%E1%BB%91c-c%C3%B4ng-th%E1%BA%A7n-VQNC%C4%90-t%E1%BB%A5-h%E1%BB%8Dp), tham gia nhóm UUCC (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/4379-Th%C3%B4ng-b%C3%A1o-th%C3%A0nh-l%E1%BA%ADp-nh%C3%B3m-UUCC?p=44747&viewfull=1#post44747), hoặc cả hai nhóm. Bao giờ em có bài viết được đăng trên Trang chủ (http://www.nhaccodien.vn/)thì sẽ được ghi danh vào Bút nhóm nhaccodien.info (http://www.nhaccodien.vn/tabId/69/ItemId/583/PreTabId/75/Default.aspx), trở thành đại biểu quốc hội của VQNCĐ. :)

cafechocolate
20-09-2010, 15:20
Chiều chủ nhật em phải đi học mất rồi :(

Apomethe
20-09-2010, 15:22
Chỉ cần căn cứ vào “nhu cầu” muốn đi nghe hòa nhạc cùng nhóm UUCC của mình thôi. Còn khả năng góp vé cho nhóm thì tính sau, còn tùy từng buổi. Như chị na9 đây chả có nhiều tiền và cũng chả quen thân ai để có thể đi lậu vé như Apomethe (Apomethe thân với nhiều VIP lắm, nhóm có đông đến 50 người Apo vẫn có thể giúp tất :P ) mà cũng tham gia nhóm UUCC được nữa là.

Em chỉ biết dạo này có người hay bảo được vé mời từ thành viên dàn nhạc giao hưởng với lại nhạc sĩ này kia, chỉ có em là phải giơ tay đi xin mà không được thôi.

na9
20-09-2010, 15:29
Em chỉ biết dạo này có người hay bảo được vé mời từ thành viên dàn nhạc giao hưởng với lại nhạc sĩ này kia, chỉ có em là phải giơ tay đi xin mà không được thôi.

Ô Apo hay quên nhỉ? Có cần chị copy/paste lại đoạn chị chat với Apo không? Apo chả khoe là Apo đi nghe hòa nhạc không bao giờ cần vé là gì? Có lần em hỏi chị có vé Chopin không thì cho em gái gì một vé, chị bảo lấy đâu ra, chị còn phải đi mua, còn em thì bảo tại em lười đi xin vé mà buổi đó em không thích đi nên không thể dẫn em gái kia vào được cơ mà … Ô ô ô

Apomethe
20-09-2010, 15:39
Chả có đoạn nào 50 người mà vẫn vào cả. Mà cũng toàn phải xin xỏ không có được cho như chị

super_vịt
20-09-2010, 15:44
e thấy vào được là được rồi mà, miễn là ko phá bĩnh lúc người ta đang diễn là đc :D còn ai giúp được ai vào ko cần vé, hay xin được ít vé, hay phải...tự mua vé thì cũng tùy từng thời điểm của mỗi người thôi

na9
20-09-2010, 15:57
Chả có đoạn nào 50 người mà vẫn vào cả. Mà cũng toàn phải xin xỏ không có được cho như chị

Được TẶNG chứ không phải được CHO nhé! Mà là nghệ sĩ/nhạc sỹ tặng nhaccodien.info chứ không phải tặng đích thân chị na9 nhé!
- Cặp vé Francesca Patanè, mà nhaccodien.info được tặng, đã được dành cho 2 mod box Opera và Thanh nhạc YIH và Joan_Sutherland. Các thành viên khác có tham dự buổi này thì phải bỏ tiền mua vé. YIH rủ bạn gái đi cùng thì cũng đã bỏ tiền mua vé cho bạn gái.
- Cặp vé “Con đường âm nhạc VTV tháng 9” được dành cho thành viên doanty.
- Cặp vé ‘Điều còn mãi” được dành cho Joan_Sutherland (nhưng đáng tiếc buổi này JoSu không lấy được vé tặng do trục trặc và phải đi theo diện lậu vé :D)
- Buổi vừa rồi chị na9 đã mua một cặp vé rồi nhưng lại được bạn tặng 1 cặp vé nữa nên mới dư vé nhé he he…

Còn con số 50 thì có thể do chị già rồi nên lú lẫn :P

kiki
20-09-2010, 17:30
e thấy vào được là được rồi mà, miễn là ko phá bĩnh lúc người ta đang diễn là đc :D còn ai giúp được ai vào ko cần vé, hay xin được ít vé, hay phải...tự mua vé thì cũng tùy từng thời điểm của mỗi người thôi

Bạn Vịt nói hay chửa! Chỉ vì không muốn “phá bĩnh” lúc nghệ sĩ đang diễn mà bạn JoSu của chúng ta đã phải ngậm ngùi ngồi đất trong khi kẻ lậu vé thì chễm chệ ngồi ở vị trí mà bạn JoSu đã bỏ tiền mua vé đấy. Vào được theo diện lậu vé thì cũng phải giữ ý giữ tứ chứ. Kẻ lậu vé mà cứ ngang nhiên chiếm chỗ ngồi hợp pháp của người khác là sao?

Apomethe
20-09-2010, 18:30
Giời, đi lậu vé thì chuyên nghiệp mà sao đi có vé lại kém chuyên nghiệp thế. Thấy thằng nào ngồi chỗ mình rồi thì đến đấy chìa vé mình có ghi số ghế ra thì nó phải đi thôi. Đã đi lậu vé thì vẫn phải chấp nhận chuyện đấy mà. Nó phải sợ mình chứ việc gì mình phải sợ nó. Hay là đi lậu vé nhiều quá nên bị tâm lý thấy ai ngồi chỗ đấy rồi thì không dám ngồi nữa :D

Bangchina
20-09-2010, 18:30
http://www.ticketvn.com/hh_index.php?lang_id=en
http://www.vnso.org.vn/index.aspx?lang=VN
Thuc ra moi nguoi hay de y hai trang web tren la dc roi,da so truong trinh deu co thong bao tren day.Noi chung lan nao toi xin dc ve thi se thong bao tren forum truoc,ai muon di cung thi goi cho toi la dc.Con nhom nhóm Offline-na9 (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/1911-Offline-na9-n%C6%A1i-c%C3%A1c-khai-qu%E1%BB%91c-c%C3%B4ng-th%E1%BA%A7n-VQNC%C4%90-t%E1%BB%A5-h%E1%BB%8Dp) toi thay chac rat hay.Thinh thoang qua noi chuyen voi moi nguoi ve nhac co dien that su la mot niem vui.Neu toi ko ban viec lam se tham gia nhom nay.

kiki
20-09-2010, 19:30
Giời, đi lậu vé thì chuyên nghiệp mà sao đi có vé lại kém chuyên nghiệp thế. Thấy thằng nào ngồi chỗ mình rồi thì đến đấy chìa vé mình có ghi số ghế ra thì nó phải đi thôi. Đã đi lậu vé thì vẫn phải chấp nhận chuyện đấy mà. Nó phải sợ mình chứ việc gì mình phải sợ nó. Hay là đi lậu vé nhiều quá nên bị tâm lý thấy ai ngồi chỗ đấy rồi thì không dám ngồi nữa :D

Tây nó chiếm chỗ mình, mình chìa vé ra đòi chỗ thì nó lịch sự trả lại ngay. Chứ thấy người Việt (mà lại là người nổi tiếng, con ông cháu cha) chiếm chỗ mình thì mình chả dại mà chìa vé ra đòi chỗ đâu. Vả lại trên sân khấu nghệ sĩ đang diễn rồi, chả lẽ lũ Vịt phía dưới lại đôi co tranh chỗ nhau để ảnh hưởng đến nghệ sĩ. Có lần sau giờ nghỉ giải lao, kiki bị một anh nghệ sĩ nổi tiếng, bạn thân của Apomethe, chiếm mất chỗ mà có dám chìa vé ra đòi chỗ đâu he he

Joan_Sutherland
20-09-2010, 21:45
:D Vé của em ở tầng 2 nên để vào được chỗ đấy phải đi qua một vài người, mà lúc đấy trên sân khấu đang diễn rồi, mà 2 người ngồi chỗ của em còn quay sang nhìn rồi bơ đi chỗ khác cơ :)). Mà em có thường xuyên đi lậu vé đâu mà chuyên nghiệp được ;;), em đi có mỗi lần ak.

Apomethe
20-09-2010, 22:37
Tây nó chiếm chỗ mình, mình chìa vé ra đòi chỗ thì nó lịch sự trả lại ngay. Chứ thấy người Việt (mà lại là người nổi tiếng, con ông cháu cha) chiếm chỗ mình thì mình chả dại mà chìa vé ra đòi chỗ đâu. Vả lại trên sân khấu nghệ sĩ đang diễn rồi, chả lẽ lũ Vịt phía dưới lại đôi co tranh chỗ nhau để ảnh hưởng đến nghệ sĩ. Có lần sau giờ nghỉ giải lao, kiki bị một anh nghệ sĩ nổi tiếng, bạn thân của Apomethe, chiếm mất chỗ mà có dám chìa vé ra đòi chỗ đâu he he
Chứ chị tưởng nghệ sĩ là ngon đấy à. Nghệ sĩ nổi tiếng thì cũng toàn phải gọi cho anh Quang thôi, cho nên có quen với nghệ sĩ thì cũng không xơ múi gì được đâu

Nina
21-09-2010, 12:24
Thôi, bạn Joan Su đã có kinh nghiệm lậu vé lần 1 rồi, chỉ cần thêm vài lân nữa là thành chuyên nghiệp ngay ấy mà :)

Ù Ù Cạc Cạc
21-09-2010, 19:43
Mà em có thường xuyên đi lậu vé đâu mà chuyên nghiệp được ;;), em đi có mỗi lần ak.

Hí hí, bạn Joan_Sutherland dẫu đi lậu vé có mỗi một lần thì tay cũng đã nhúng chàm rồi, tên bạn đã được bổ sung vào DANH SÁCH THÀNH VIÊN NHACCODIEN.INFO CÓ TIỀN ÁN TIỀN SỰ ĐI LẬU VÉ rồi, hí hí… Cobeo và Apomethe là những ông trùm đi lậu vé đứng đầu danh sách này đấy! Theo INTERPOL thì Apomethe còn là trùm đi lậu vé xuyên quốc gia cơ (nghe nói lần đầu lậu vé hình như là ở Moscow do làm theo mánh khóe của thành viên baolink). Cobeo sợ bị cảnh sát Việt Nam truy bắt nên đã chạy sang Úc rồi, nghe nói có thử tiến hành vài phi vụ đi lậu vé ở Opera Sydney nhưng không thành hí hí… Thành viên nhaccodien.info đa phần toàn là phường lậu vé cả. Rõ là đẹp mặt hí hí

Ù Ù Cạc Cạc
21-09-2010, 19:58
HỒ SƠ INTERPOL (nguồn: ttvnonline)

Chuyện đùa gì thì cũng phải có mức độ của nó. Tôi chưa bao giờ dùng từ "dở hơi" để nói về những người đến nghe nhạc ở NHL. Như tôi đã nói từ đầu, tôi rất hạnh phúc khi gặp gỡ những người bạn có chung niềm đam mê NCĐ và vì vậy việc rủ họ đến nghe nhạc ở NHL là việc tôi nghĩ rằng bình thường và tôi rất vui khi có thể giúp đỡ được các bạn phần nào trong việc tiếp cận với các chương trình hoà nhạc cổ điển.
Có lẽ tôi quá ngây thơ khi tin rằng việc nghe nhạc ở NHL có thể lôi kéo và tụ tập được nhiều thành viên yêu mến NCĐ qua đó đời sống âm nhạc của box NCĐ sẽ trở nên đông vui hơn và NCĐ sẽ đến gần với mọi người hơn. Nhưng có lẽ tôi đã nhầm.
Có nhiều người quả thật tôi không hiểu ở đâu xuất hiện mà theo lời Kankuli thì họ gọi điện cho Kankuli với yêu cầu được muốn được xem và rồi họ đến cứ như là việc đương nhiên là như vậy. Tôi xin nói cho rõ thêm đây là những người mà theo tôi hiểu rằng họ không phải thành viên của box chúng ta và họ muốn đến xem hoà nhạc cổ điển không phải vì yêu thích mà là do sự hiếu kỳ. Các bạn sẽ làm gì khi ở vào trường hợp của tôi? Tự nhiên xuất hiện khoảng 4,5 nhân vật lạ và biến mất rồi lần sau lại xuất hiện 4, 5 nhân vật lạ khác? Những nhân vật mà quả thật tôi không thể nào nhớ hết được mặt chứ đừng nói đến tên. Tôi có cảm giác như mình đang bị lợi dụng. Đấy là tôi còn chưa nói đến việc thái độ của những vị khách này trong nhà hát đã bị nhiều đồng nghiệp của tôi lên tiếng nhắc nhở và khó chịu ra mặt. Có nhiều người vì muốn có mặt trong buổi biểu diễn của Hilary Hahn nên đã gọi điện trực tiếp cho tôi (mặc dù tôi không biết họ là ai cả) nhưng sau khi xem xong thì cũng biến mất luôn chưa thấy xuất hiện trở lại. Còn có người khi đi xem 1 chương trình hoà nhạc rồi về PM cho tôi: "Khi nào có Mỹ Linh, Thanh Lam thì gọi mình nhé! Mình không nghe được nhạc cổ điển!". Theo bạn thì tôi phải xử lý ra sao? Thật tức cười! Quả thật tôi quá ngu ngốc!
Tôi nói những điều trên đây không xuất hiện từ lòng cay cú hay bực tức với bất kỳ cá nhân riêng lẻ nào. Nhưng tôi chỉ xin lưu ý các bạn một điều rằng: chúng ta đang sinh hoạt một cách tự nguyện trong box NCĐ này vì tình yêu và niềm đam mê NCĐ và vì vậy mọi suy nghĩ và hành động của chúng ta nên hướng về những điều cao đẹp trên. Các bạn cũng đừng nghĩ rằng tôi khó chịu vì phải đón tiếp những vị khách không mời nào tại các buổi hoà nhạc tại NHL. Có nhiều thành viên thường xuyên tại các buổi offline của box làm chứng cho tôi. Không hề có chuyện bè phái hay kỳ thị nào ở đây hết. Còn ngày nào tôi còn làm việc ở NHL, ngày đó cánh cửa NHL luôn rộng mở để đón chào những con người thực sự say mê Nhạc cổ điển.
E non ho amato mai tanto la vita, tanto la vita

Ghi chú: tên tội phạm nguy hiểm này hiện đã trốn chạy khỏi Việt Nam.

doanty
21-09-2010, 21:59
Cobeo và Apomethe là những ông trùm đi lậu vé đứng đầu danh sách này đấy! Theo INTERPOL thì Apomethe còn là trùm đi lậu vé xuyên quốc gia cơ (nghe nói lần đầu lậu vé hình như là ở Moscow do làm theo mánh khóe của thành viên baolink). Cobeo sợ bị cảnh sát Việt Nam truy bắt nên đã chạy sang Úc rồi, nghe nói có thử tiến hành vài phi vụ đi lậu vé ở Opera Sydney nhưng không thành hí hí… Thành viên nhaccodien.info đa phần toàn là phường lậu vé cả. Rõ là đẹp mặt hí hí
Hí hí, ngưỡng mộ quá, hí hí, ước gì mình được như các anh í :@)

Apomethe
21-09-2010, 22:15
Chị này chả biết gì. Bác baolink chỉ là gợi cảm hứng cho em thôi chứ không chỉ em đi lậu. Mà chỉ khi nào vé quá đắt hoặc là hết vé chứ bình thường là em mua vé đấy nhé. Nếu là dàn nhạc VN chơi thì em cũng sẽ mua

na9
22-09-2010, 14:59
Chị này chả biết gì. Bác baolink chỉ là gợi cảm hứng cho em thôi chứ không chỉ em đi lậu. Mà chỉ khi nào vé quá đắt hoặc là hết vé chứ bình thường là em mua vé đấy nhé. Nếu là dàn nhạc VN chơi thì em cũng sẽ mua

Thấy mọi người nhắc đến bác baolink mới nhớ, bác baolink là tác giả cái dòng chữ màu đỏ ở chữ ký của Joan_Sutherland đấy! Bác baolink cũng nằm trong Danh sách thành viên nhaccodien.info có tiền án tiền sự đi lậu vé. Nhưng trong danh sách này, tên bác baolink được đánh dấu * vì hành động fair play (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/2690-Ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-h%C3%B2a-nh%E1%BA%A1c-giao-h%C6%B0%E1%BB%9Fng-New-York-(New-York-Philharmonic)-l%E1%BA%A7n-%C4%91%E1%BA%A7u-ti%C3%AAn-t%E1%BA%A1i-Vi%E1%BB%87t-Nam?p=37317&viewfull=1#post37317). :)

@ Apomethe: mấy tháng trước em hứa với chị na9 là “tháng sau Apo lĩnh tiền thưởng sẽ góp quỹ nhóm 1 triệu” nhỉ? Sao mãi không thấy thủ quỹ Huyền Châu phản ánh khoản thu này nhỉ? Thủ quỹ đâu rồi? Hay là thủ quỹ biển thủ khoản này rồi? X(

Ù Ù Cạc Cạc
10-10-2010, 15:44
Nhóm UUCC sẽ trao đổi riêng tại đây nhé:

http://www.nhaccodien.info/forum/group.php?groupid=15

na9
02-11-2010, 15:55
(em ở huế nên "hơi" xa đấy)

Ô. Bạn này ở Huế thật á? Thế sao lại thấy bạn đăng ký vào Hội UUCC tại Hà Nội nhỉ? Bạn định mỗi lần dư vé hòa nhạc mà tôi phone cho bạn thì bạn sẽ bay từ Huế ra Hà Nội để nhận chiếc vé dư à? :D

masterclassicalmusic
02-11-2010, 16:27
Ô. Bạn này ở Huế thật á? Thế sao lại thấy bạn đăng ký vào Hội UUCC tại Hà Nội nhỉ? Bạn định mỗi lần dư vé hòa nhạc mà tôi phone cho bạn thì bạn sẽ bay từ Huế ra Hà Nội để nhận chiếc vé dư à? :D
Ơ, thế ở Huế thì ko được tham gia hội UUCC được sao?
thế giờ em phải "thoát" ak?
hội UUCC được nhận vé hòa nhạc nữa à? thôi thì anh chị cứ giữ lấy vậy em ko cần cũng được (trừ dịp hè :)) )
mà thế này có xì pam ko anh chị? nếu có đừng xử tử em tội nghiệp :(

na9
02-11-2010, 16:40
Nhắc lại

God Admin rất hiểu tâm lý của những bạn khao khát được vào NHL Hà Nội nghe hòa nhạc mà chưa có cơ hội và cũng hiểu tâm lý của những bạn may mắn kiếm được một cặp vé nhưng rất khó tìm người phù hợp để cùng đi nghe hòa nhạc (chỉ là ngậm ngùi cho chiếc vé dư chứ không có ý đồ “mờ ám” nào kèm theo đâu nhé!). Vì thế God Admin của nhaccodien.info đã quyết định thành lập Hội UUCC. Nhóm bạn này biết khá rõ về nhau và hoạt động chính của nhóm là chia sẻ vé hòa nhạc. Nếu buổi hòa nhạc nào hay thì một bạn trong nhóm sẽ nhận nhiệm vụ viết bài tường thuật cho TRANG THÔNG TIN ÂM NHẠC CỔ ĐIỂN dưới bút danh Ù Ù Cạc Cạc (nhaccodien.info). Nguồn vé hòa nhạc của nhóm gồm: vé xin được, vé được tặng, vé mua… Trường hợp bí bách quá (như vài vụ Hennessy trước đây) thì UUCC sẽ phối hợp chơi trò “quay vòng vé” nhờ thân quen. :P

Nếu bạn thành viên diễn đàn nào muốn tham gia nhóm UUCC, xin gửi đăng ký về ngocanh.na9@gmail.com. Nêu rõ: họ tên thật, tuổi, nghề nghiệp, nick diễn đàn, số điện thoại… và những thông tin khác mà bạn muốn tiết lộ với na9. Các bạn thành viên khác trong nhóm chỉ biết 3 thông tin là tên thật, nick và số điện thoại của bạn thôi.

Nhiều buổi hòa nhạc thú vị vẫn đang đợi chờ UUCC! :)

@masterclassicalmusic
Hội UUCC đóng đô tại Hà Nội bạn ạ. Phải cùng nơi chốn thì mới chia sẻ vé hòa nhạc cho nhau được chứ. Dù sao thì bạn cũng đăng ký rồi, cứ ở lại hội cho vui để cùng tham gia bình loạn từ xa.

@UUCC
Buổi hòa nhạc 9/11/2010 tới đây tại NHL, thành viên UUCC mà mua vé qua Mr Tân (VNSO) thì sẽ được giảm 15% đấy nhé! Mau mau đăng ký với Mr Tân kẻo hết vé hạng bét. :D

na9
18-11-2010, 07:36
Thông báo cho UUCC

Chương trình hòa nhạc FREE của VNSO ngày 19 và 20/11/2010 tại Cầu Giấy hiện đã phát hết vé mời.

Chương trình hòa nhạc FREE của VNSO ngày 26 và 27/11/2010 tại Cầu Giấy hiện vẫn còn đang phát vé mời. Ngoài ra, hội viên UUCC nào không thể thu xếp tới 226 Cầu Giấy vào giờ hành chính để lấy vé mời có thể liên hệ với mod petite_phuong để nhận vé dư chương trình này (buổi 26 và 27/11).

Jewish VN
18-11-2010, 13:45
Xin long trọng giới thiệu : JEWISH VN - Trưởng hội đi vào Hanoi Opera House mà không tốn một xu tiền vé B-) ( không phải leo tường đu cổng như bac Taduy đâu nhé ).

Thành phần "ô dù" : Trương Ngọc Xuyên - phó giám đôc nhà hat ca múa nhạc Việt Nam
Trương Đình Quang - hội viên kì cựu của hội nhạc sĩ Việt Nam

Nhờ "ban bệ" như vậy nên... he he he, xin vé hay "phỏng vấn" quan chưc câp cao là chuyện nhỏ B-).

Khoe ra cho mọi người biêt vậy thôi =)). Em ở Đà Nẵng, cả năm may mắn ra Hà Nội 1 lần để xem thôi ạ, Đà Nẵng thì suôt ngày bị VNSO "ngó lơ". Có điều kiện "lậu vé" mà không xài được :)). Khi nào em ra Hà Nội thì cac bac cho em xem mặt với nhé, có gì chia vé cho ;)).

na9
19-11-2010, 14:51
Tin nhắn khẩn cấp gửi hội viên UUCC

Vì lý do đột suất nên na9 và Don Josu đều không thể tham dự chương trình hòa nhạc FREE tối nay tại 226 Cầu Giấy như dự kiến.
Nếu muốn đông vui hơn, hội viên nào đã có ý định đi tối nay có thể chuyển sang đi buổi tối mai cùng bangchina. Tối nay bangchina bận đi dạy nên sẽ đi buổi tối mai cùng pettite_phuong và con mèo con.

@ doanty: xin lỗi em nhé. Chị đã quyết định không đi tối nay nữa. Mai em đi cùng bangchina đi.

Ù Ù Cạc Cạc
20-11-2010, 16:41
Thành phần "ô dù" : Trương Ngọc Xuyên - phó giám đôc nhà hat ca múa nhạc Việt Nam
Trương Đình Quang - hội viên kì cựu của hội nhạc sĩ Việt Nam

Nhờ "ban bệ" như vậy nên... he he he, xin vé hay "phỏng vấn" quan chưc câp cao là chuyện nhỏ B-).

Ke ke... Ô dù thế mới đáng là ô dù chứ lị... Ngưỡng mộ bạn Jewish VN :x

Chúng mình kết tình thân mến thân đi. ;;) Khi nào ra Hà Nội nhớ báo trước cho tớ để tớ tổ chức tiếp đón bạn thật long trọng rồi còn nhờ vả bạn nhé. :)

Jewish VN
22-11-2010, 12:57
Bac vịt này thật là giỏi tài lợi dụng >:). Năm sau em thi đại học nên chăc còn lâu mới ra Hà Nội lại :D.

Ù Ù Cạc Cạc
28-11-2010, 08:46
Thông báo tụ tập UUCC

Thời gian: 15h ngày 28/11/2010
Địa điểm: nhà na9. Hội viên mới nào muốn tham dự xin liên hệ với hai hội viên petite_phuong hoặc con mèo con để biết đường.
Nội dung tụ tập: cùng nhau kêu cạc cạc thật to :D
Lưu ý: cuộc tụ tập chiều nay chỉ dành cho UUCC, không mời người ngoài hội.

super_vịt
28-11-2010, 16:56
hợ, giờ mới đọc tin này T___________T

Ù Ù Cạc Cạc
28-11-2010, 18:31
hợ, giờ mới đọc tin này T___________T

Chiều nay con mèo con mang sô cô la tới nhé. Vịt đúng là số con vịt! Những hôm có sô cô la thì toàn vắng mặt! Thôi, buổi sau tới xơi tạm bánh xốp vừng cũng được. :D

con mèo con
05-12-2010, 09:03
Hôm qua Nguyễn Hữu Khôi Nam chơi hay quá, càng vào chương 2 chương 3 càng hay dần lên. Phần 2, Sym No 6, mình kiên định chịu đựng gian khổ đứng trên tầng 3, không như một số bạn đã tranh thủ từ tầng 3 xuống chiếm chỗ VIP ngay hàng 2 hàng 3 tầng 1, cho hỏi cái, là ở dưới đó chất lượng âm thanh có tuyệt hơn không? Để lần sau mình sa ngã với, hehe.. Hình như mình thấy mình vỗ tay to nhất thì phải

Nhạc trưởng Lê Phi Phi có phong cách chỉ huy đúng như tên của ổng luôn, bay bổng quá

trung224
05-12-2010, 09:24
Chất lượng hay hơn nhiều anh con mèo con ơi. Các bè nghe đồng đều hơn, ít bị rè do cách xa tường, nên ko phải nghe âm thanh tán xạ làm nhòe âm

Ù Ù Cạc Cạc
05-12-2010, 10:17
Phần 2, Sym No 6, mình kiên định chịu đựng gian khổ đứng trên tầng 3, không như một số bạn đã tranh thủ từ tầng 3 xuống chiếm chỗ VIP ngay hàng 2 hàng 3 tầng 1, cho hỏi cái, là ở dưới đó chất lượng âm thanh có tuyệt hơn không? Để lần sau mình sa ngã với, hehe...

Sự thật là do các cô gái xinh đẹp đi cùng con mèo con và doanty không chịu xuống tầng 1 nên con mèo con và doanty mới phải tiếp tục ngồi trên tầng 3 thôi ạ. :D

Ai chứ con mèo con mà đi hòa nhạc một mình là dễ "sa ngã" lém. :))

Lần sau phải rút kinh nghiệm. Nếu dư 2 vé trở lên mới dám ngỏ lời mời đại bàng bangchina. Dư mỗi 1 vé, hỏi bác í thì bác í đòi những 2 vé nhưng lại còn chua thêm chưa chắc cô bạn bác định rủ đã đi được. =))

Toocky
05-12-2010, 22:47
Cho Toocky hỏi có ai sắp đi 17/11 tại Nhà Hát Lớn (Dvorak) ko ạ? Mình đi cùng nhau cho vui!

Apomethe
05-12-2010, 23:37
Anh Khôi Nam chơi không phải kém nhưng mình chưa thích lắm, chơi hơi cầu toàn quá, thiếu bay bổng. Mấy lần nghe anh Duy chơi concerto thì mình thích hơn. Riêng bản concerto của Beethoven này mình hay có duyên nghe live, mình được nghe trực tiếp Gil Shaham với lại Vengerov chơi rồi nên cũng không tránh khỏi so sánh. Vengerov chơi bản này lại điệu đà quá nên mình cũng không thích luôn.

Có bạn này chơi mình rất thích, rất đặc biệt, rất bốc lửa:
http://www.amazon.com/Beethoven-Violin-Concerto-2-Romances/dp/B000023ZEM/ref=sr_1_6?ie=UTF8&qid=1291570587&sr=8-6

trung224
06-12-2010, 05:59
Em thấy anh Khôi Nam chơi khá tốt, nhất là chương 2 và 3. Còn chương 1 em lại thấy hơi rời rạc, có lẽ do dàn nhạc.

cobeo
06-12-2010, 07:55
Khôi Nam giờ đã mất hoản toàn chất soloist rồi do ngồi chơi dàn nhạc nhiều quá, chơi như học sinh trả bài thầy giáo. So với 10 năm trước khi chơi violin concerto số 1 của Bruch thì trình độ xuống 1 cách tệ hại. Riêng việc chơi concerto mà phải xem nốt cho thấy rõ sự thiếu chuyên nghiệp. Ngay những nốt đầu tiên của chương 1 đã chơi phô. Chương 2 và chương 3 thì dàn nhạc cứ lẽo đẽo đi sau soloist. Đoạn đối thoại giữa violin và bassoon của chương 3 thì khô như ngói. Nói chung là thất vọng.

na9
06-12-2010, 08:01
Cho Toocky hỏi có ai sắp đi 17/11 tại Nhà Hát Lớn (Dvorak) ko ạ? Mình đi cùng nhau cho vui!

Chị rất muốn đi nhưng hết tiền mua vé rồi! Toocky bỏ tiền ra mua vé mời chị nhé??? :D

Toocky
06-12-2010, 17:46
Chị rất muốn đi nhưng hết tiền mua vé rồi! Toocky bỏ tiền ra mua vé mời chị nhé??? :D

Vâng ạ!

Toocky
06-12-2010, 17:49
Anh Khôi Nam chơi không phải kém nhưng mình chưa thích lắm, chơi hơi cầu toàn quá, thiếu bay bổng. Mấy lần nghe anh Duy chơi concerto thì mình thích hơn. Riêng bản concerto của Beethoven này mình hay có duyên nghe live, mình được nghe trực tiếp Gil Shaham với lại Vengerov chơi rồi nên cũng không tránh khỏi so sánh. Vengerov chơi bản này lại điệu đà quá nên mình cũng không thích luôn.

Có bạn này chơi mình rất thích, rất đặc biệt, rất bốc lửa:
http://www.amazon.com/Beethoven-Violin-Concerto-2-Romances/dp/B000023ZEM/ref=sr_1_6?ie=UTF8&qid=1291570587&sr=8-6

Beethoven Violin Concerto thật là khó diễn. Vengerov cũng thừa nhận là mãi về sau này ông ý mới diễn Beethoven concerto :) Nhưng mà đúng là Vengerov thì diễn rất kiểu "paganini". Toocky đang hy vọng được nghe anh Bùi Công Duy diễn live đây, chưa nghe bao giờ ý!

Toocky
06-12-2010, 17:51
Khôi Nam giờ đã mất hoản toàn chất soloist rồi do ngồi chơi dàn nhạc nhiều quá, chơi như học sinh trả bài thầy giáo. So với 10 năm trước khi chơi violin concerto số 1 của Bruch thì trình độ xuống 1 cách tệ hại. Riêng việc chơi concerto mà phải xem nốt cho thấy rõ sự thiếu chuyên nghiệp. Ngay những nốt đầu tiên của chương 1 đã chơi phô. Chương 2 và chương 3 thì dàn nhạc cứ lẽo đẽo đi sau soloist. Đoạn đối thoại giữa violin và bassoon của chương 3 thì khô như ngói. Nói chung là thất vọng.

Ôi...anh cobeo ơi trong bài biểu diễn có phần nào hay ko ạ, hay chỉ toàn..."thất vọng" thôi?

Apomethe
07-12-2010, 07:06
Nói chung hầu như là thất vọng

cobeo
07-12-2010, 09:06
Đúng rồi toocky ạ, thất vọng lắm.

na9
07-12-2010, 09:28
NỘI QUY DIỄN ĐÀN NHẠC CỔ ĐIỂN VIỆT NAM
(HIẾN PHÁP VƯƠNG QUỐC NHẠC CỔ ĐIỂN 2010)
Có hiệu lực từ 0h (giờ Hà Nội) ngày 6/9/2010

Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam là diễn đàn trực thuộc Trang thông tin âm nhạc cổ điển do Bút nhóm nhaccodien.info xây dựng. Thành viên của diễn đàn phải tuân thủ các nội quy sau:

Điều II: về nội dung bài gửi lên diễn đàn
6. Các ý kiến, quan điểm trong các bài viết thảo luận của thành viên (kể cả của God Admin, supermod, mod hay nhà tài trợ) đều mang tính chất cá nhân và không phản ánh quan điểm chung của toàn diễn đàn. Các thành viên hoàn toàn chịu trách nhiệm về nội dung các bài viết của mình.

Nói chung hầu như là thất vọng

Đúng rồi toocky ạ, thất vọng lắm.

@Toocky:
Vậy chị em mình sẽ đi vào buổi Thứ Sáu 17/12/2010 nhé! Hẹn gặp em ở NHL! :)

Ù Ù Cạc Cạc
07-12-2010, 09:59
Thông báo UUCC

Thông báo 1: về chương trình offline UUCC chiều chủ nhật tới

Thời gian: 15h Chủ Nhật ngày 12/12/2010
Địa điểm: nhà na9

Đơn vị tổ chức: UUCC (http://www.nhaccodien.info/forum/group.php?groupid=15) & Hội yêu thích guitar cổ điển [+] (http://www.nhaccodien.info/forum/group.php?do=discuss&discussionid=23) phối hợp thực hiện
Chuyên đề: Beethoven từ góc nhìn của UUCC (nhân kỉ niệm 240 năm ngày sinh Ludwig van Beethoven)

Diễn giả: na9 (phần khí nhạc) & Don Josu (phần thanh nhạc)
Nội dung: 6 câu chuyện hài hước, vui nhộn mà ắp đầy kiến thức nghiêm túc về Beethoven và âm nhạc Beethoven

1. Beethoven và “Hành khúc Thổ Nhĩ Kỳ”
2. Beethoven và cây đàn guitar
3. Nỗi tức giận của Beethoven
4. Beethoven và phụ nữ
5. Hôn kiểu Beethoven
6. Ôm kiểu Beethoven

Thành phần tham dự: hội viên 2 hội UUCC và Hội yêu thích guitar cổ điển [+]. Buổi offline này không mời người ngoài 2 hội nói trên. Phòng na9 chật, xin thông cảm. :)

Thông báo 2: về buổi hòa nhạc Dvorak tới đây tại NHL

Na9, Toocky, doanty, con mèo con đã quyết định chọn buổi Thứ Sáu 17/12/1010. Các hội viên UUCC khác muốn cùng tham dự hãy tự túc vé nhé!

yes_Iam_here
07-12-2010, 17:06
Thành phần tham dự: hội viên 2 hội UUCC và Hội yêu thích guitar cổ điển [+]. Buổi offline này không mời người ngoài 2 hội nói trên. Phòng na9 chật, xin thông cảm.

Mình dạo này nhạy cảm giống vài người ở đây nên đọc cái câu này có cảm giác UUCC kêu lên để khoe (kiểu ngon cực nhớ, nhưng ứ cho ăn đầu, ờ, thèm chưa :P) , làm kích thích mềnh hành động phá quấy giống bà tiên k0 được mời tiệc trong sleeping beauty í. >:)

Đang tính lập hội "Những kẻ xấu luôn thù ghét, dè bỉu, ném đá, phá bĩnh hội UUCC vì ghen tị" (nên nhớ là vì ghen tị nhá, còn vì hằn thù cá nhân khác, xin lập hội khác). Ai thích tham gia hội này thì PM tớ, để thống nhất hiến pháp, điều luật, bầu cử hội trưởng hội phó, phân công, lập dự án ném đá,... hí hí.

Welcome! >:D<>:D<>:D<

Ù Ù Cạc Cạc
07-12-2010, 18:12
Quên mất không đưa thông tin về lệ phí tham dự offline UUCC :D

Thông tin bổ sung (về lệ phí tham dự buổi offline UUCC ngày 12/12/2010 tại nhà na9):

Vì 2 diễn giả đòi cat sê rất cao nên ban tổ chức quyết định thu lệ phí tham dự offline đối với những hội viên sau đây nếu họ muốn tham dự offline, mức lệ phí đã được ấn định cho từng người (cấm mặc cả, mè nheo!) B-)

Doanty: 11K
Super_Vịt: 50K
Ngọn lửa nhỏ: 100K
Yes_Iam_here: 3 triệu VNĐ (nếu muốn tham dự!) >:)

Miễn lệ phí tham dự cho các hội viên còn lại của hội UUCC và hội Yêu thích guitar cổ điển [+]

Toocky
08-12-2010, 06:08
Quên mất không đưa thông tin về lệ phí tham dự offline UUCC :D

Thông tin bổ sung (về lệ phí tham dự buổi offline UUCC ngày 12/12/2010 tại nhà na9):

Vì 2 diễn giả đòi cat sê rất cao nên ban tổ chức quyết định thu lệ phí tham dự offline đối với những hội viên sau đây nếu họ muốn tham dự offline, mức lệ phí đã được ấn định cho từng người (cấm mặc cả, mè nheo!) B-)

Miễn lệ phí tham dự cho các hội viên còn lại của hội UUCC và hội Yêu thích guitar cổ điển [+]

Trùi, 3 triệu!!! Thương anh Yes_Iam_here quá....

yes_Iam_here
08-12-2010, 13:35

Cái này là xử ép quá đê :((.
Nhưng thôi, tiền với e là phù du B-), mấy trăm k của TN còn cá chê, xá j` vài Mega đồng bạc. Em sẽ đóng lệ phí tham dự ah, em XIN HỨA B-) (như e vẫnhứa còn đóng vào thời điểm nào thì em không hứa ah ;)) hì )

Ù Ù Cạc Cạc
08-12-2010, 14:12
Em sẽ đóng lệ phí tham dự ah, em XIN HỨA B-) (như e vẫn hứa còn đóng vào thời điểm nào thì em không hứa ah ;)) hì )

Deadline đóng lệ phí tham dự offline của YIH cũng đã được ấn định rồi. Trước 12h ngày 12/12/2010, nếu tài khoản của UUCC chưa nhận được số tiền 3 triệu do YIH chuyển khoản thì YIH không được quyền tham dự. >:)

kiki
10-12-2010, 13:03
thiên nga đen nhắn Don Josu, chuột bạch, vịt vàng và đại bàng: tìm mãi mà không thấy DVD sonata "Ánh trăng" và opera Fidelio. Chắc đã tặng ai đó rồi mà quên mất tưởng mình vẫn còn. Nếu ai có 2 DVD này thì mang theo nhé! Bằng không chỉ được nghe tiếng mà không thấy hình...

Ù Ù Cạc Cạc
10-12-2010, 14:52
Đừng UUCC nào mang Bordeaux hay Spy đến nữa kẻo trùng nha. Bordeaux có sẵn còn Spy thì Don Josu đăng ký mang theo rồi. :)

Cũng đừng ai mang bánh sinh nhật Beethoven tới nữa nhé! Con mèo con đã đăng ký mang theo rồi. :)

Ù Ù Cạc Cạc
11-12-2010, 10:07
Vô cùng phấn khởi thông báo với UUCC nhà mình rằng:

“Người tình bí mật của Don Josu” cũng sẽ tham dự buổi offline UUCC chiều mai, 12/12/2010. :x

Hí hí, có Don Josu làm diễn giả có khác! Chứ nếu chỉ mình chị na9 thì đến tết Marôc nhân vật bí ẩn này cũng chẳng chịu tham gia offline nhạc cổ điển. :D

Ù Ù Cạc Cạc
12-12-2010, 08:39
Thông tin bổ sung về buổi Offline UUCC chiều nay

@taduy
Thực đơn chiều nay sẽ không có món “mèo xào rau má” đâu. Thay vào đó là món “móng vuốt của mèo”. >:)

@2 diễn giả na9 và Don Josu
Toàn bộ lệ phí tham dự offline UUCC chiều nay thu được từ hội viên sẽ được chia đều cho 2 diễn giả coi như tiền cát sê. 2 diễn giả có nghĩa vụ: nhận xong thì nộp lại toàn bộ cát sê cho ban tổ chức để ban tổ chức ủng hộ cho dự án làm sách Cùng Mẹ & Bé nghe 90 bản nhạc cổ điển (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/cungmebenghe90bannhaccodien). Diễn giả nào phản đổi quyết định này sẽ bị truất quyền diễn giả. ;)

@Các hội viên UUCC khác
Nhắc lại lần nữa: Lệ phí tham dự offline UUCC buổi này đã được ấn định cho từng hội viên như sau:
YIH: 3 triệu đồng. ;;)
Miễn phí tham dự offline UUCC cho các hội viên còn lại.

UUCC là một trong những hội nhóm để chế độ pubic. Nghĩa là ai muốn tham gia UUCC thì chỉ cần đăng nhập diễn đàn và click vào nút Gia nhập. Khi nào chán không muốn chơi với UUCC nữa thì có thể click vào nút Rời bỏ. Rất đơn giản!

Để có thể nhận và chia sẻ vé hòa nhạc dư hay tham dự offline UUCC thì sau khi click vào nút Gia nhập UUCC hội viên cần đăng ký họ tên thật, email, số điện thoại qua PM cho nick Ù Ù Cạc Cạc (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php/11597-%C3%99-%C3%99-C%E1%BA%A1c-C%E1%BA%A1c). Đây là một nick chung có 5 hội viên UUCC cùng biết pass. Hoặc hội viên có thể đăng ký trực tiếp tới mail ngocanh.na9@gmail.com.

Những buổi hòa nhạc tại NHL và Offline UUCC cực kỳ thú vị đang đợi chờ các bạn UUCC! :)

Ù Ù Cạc Cạc
13-12-2010, 16:10
Dưới đây là một đoạt chat chit nóng hổi giữa Mr Sự Thật và na9

Mr Sự Thật (12/13/2010 4:39:46 PM): chị meongoan rõ là bênh cho Josu
Mr Sự Thật (12/13/2010 4:40:05 PM): hôm qua lúc chị làm MC thì chị ấy nói chuyện riêng từ đầu tới cuối
Mr Sự Thật (12/13/2010 4:40:13 PM): tới đúng phần của Josu
Mr Sự Thật (12/13/2010 4:40:20 PM): thì chị ấy nạt mấy đứa im đi

P/s: phải dùng bí danh "Mr Sự Thật" để đề phòng nảy sinh thù oán cá nhân giữa các hội viên UUCC :D

na9
15-12-2010, 09:55
Đã nhận hoặc đã xác nhận đăng ký tặng quà:

Một chậu hoa Fleur de Lys từ một UUCC. :)
Một chiếc khăn len màu đen tự đan từ một UUCC. :)
Một hộp fromage “Con bò cười” với lời đề tặng “Let it be, mình cứ cười như bò nhé chị!” từ một UUCC. =))
Một lọ nước hoa Pháp từ bạn meongoan (lần sau cứ Bordeaux thôi, na9 thích vang Pháp hơn nước hoa Pháp :P)
Một đĩa DVD đầy đủ bộ The Ring của Wagner từ một UUCC. :x
Cuốn “Truyện con mèo dạy hải âu bay” từ đội trưởng đội bảo kê elibron. :x

Những món quà thích được nhận từ các UUCC còn lại:

Cuốn Lược sử máy kéo bằng tiếng Ucraina (http://nhanam.vn/Desktop.aspx/Van-hoc-nuoc-ngoai/Duong-dai/Luoc_su_may_keo_bang_tieng_Ukraina-Luoc_su_may_keo_bang_tieng_Ukraina/)

Cuốn Vượn trần trụi (http://www.tiasang.com.vn/Default.aspx?tabid=115&CategoryID=41&News=3666)
(đang thèm 2 cuốn này ghê gớm :(( )

ta duy
15-12-2010, 22:29
Taduy vừa hí hửng đi mua một món quà rất hay định bụng tặng người chị thân thiết :x, vậy mà giật mình khi thấy thứ mình mua về không nằm trong số 2 thứ ưu tiên trên kia ........chán thật !!!!! Biết sao đây ..........hay đợi dịp khác vậy :(.....có lẽ !!!:(

na9
16-12-2010, 09:26
Taduy vừa hí hửng đi mua một món quà rất hay định bụng tặng người chị thân thiết :x, vậy mà giật mình khi thấy thứ mình mua về không nằm trong số 2 thứ ưu tiên trên kia ........chán thật !!!!! Biết sao đây ..........hay đợi dịp khác vậy :(.....có lẽ !!!:(

He he............ Em taduy là UUCC cực kỳ đặc biệt - sinh cùng ngày cùng tháng (nhưng khác năm) với chị na9 (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php/3-na9).......

Do đó quà sinh nhật chị em mình tặng nhau cũng phải cực kỳ đặc biệt.......................

Ngoài Những khúc dạo đầu (đã tặng), chị cho em chọn 1 trong 3 cuốn sách sau đây (hoặc cả 3, nếu em không chê!) coi như quà tặng sinh nhật na9 dành cho taduy: Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/chungmenhac-nhungcauchuyenveamnhacvanaobo); Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/tinhmaudhonlisasee) hoặc Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/cungmebenghe90bannhaccodien). (sách sắp xuất bản, khi nào sách ra thật mới tặng được nhé!)

Chị không muốn nhận quà sinh nhật do Duy bỏ tiền mua toàn bộ đâu. Chị muốn một bức tranh sơn dầu cỡ nhỏ do chính em vẽ (hoặc sẽ vẽ) cơ. Nếu có mua thì mua màu vẽ hoặc khung tranh thôi. :D

Bangchina
16-12-2010, 13:39
Thông báo UUCC

Thông báo 1: về chương trình offline UUCC chiều chủ nhật tới

Thời gian: 15h Chủ Nhật ngày 12/12/2010
Địa điểm: nhà na9

Đơn vị tổ chức: UUCC (http://www.nhaccodien.info/forum/group.php?groupid=15) & Hội yêu thích guitar cổ điển [+] (http://www.nhaccodien.info/forum/group.php?do=discuss&discussionid=23) phối hợp thực hiện
Chuyên đề: Beethoven từ góc nhìn của UUCC (nhân kỉ niệm 240 năm ngày sinh Ludwig van Beethoven)

Diễn giả: na9 (phần khí nhạc) & Don Josu (phần thanh nhạc)
Nội dung: 6 câu chuyện hài hước, vui nhộn mà ắp đầy kiến thức nghiêm túc về Beethoven và âm nhạc Beethoven

1. Beethoven và “Hành khúc Thổ Nhĩ Kỳ”
2. Beethoven và cây đàn guitar
3. Nỗi tức giận của Beethoven
4. Beethoven và phụ nữ
5. Hôn kiểu Beethoven
6. Ôm kiểu Beethoven

Thành phần tham dự: hội viên 2 hội UUCC và Hội yêu thích guitar cổ điển [+]. Buổi offline này không mời người ngoài 2 hội nói trên. Phòng na9 chật, xin thông cảm. :)

Thông báo 2: về buổi hòa nhạc Dvorak tới đây tại NHL

Na9, Toocky, doanty, con mèo con đã quyết định chọn buổi Thứ Sáu 17/12/1010. Các hội viên UUCC khác muốn cùng tham dự hãy tự túc vé nhé!

Troi!di nghe nhac ma ko thong bao cho em ha?chi Na9 oi!!!!

na9
16-02-2011, 16:29
Ngoài Những khúc dạo đầu (đã tặng), chị cho em chọn 1 trong 3 cuốn sách sau đây (hoặc cả 3, nếu em không chê!) coi như quà tặng sinh nhật na9 dành cho taduy: Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/sach-sap-xuat-ban/chungmenhac-nhungcauchuyenveamnhacvanaobo); Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/tinhmaudhonlisasee) hoặc Cuốn này (http://sites.google.com/site/quanachin/hnh-nh/cungmebenghe90bannhaccodien). (sách sắp xuất bản, khi nào sách ra thật mới tặng được nhé!)

Cuốn taduy chọn bây giờ mới ra mắt ĐÂY NÀY (http://nhanam.vn/Desktop.aspx/Van-hoc-nuoc-ngoai/Lang_man/Tinh_mau_don-Tinh_mau_don/)

Quà sinh nhật như đã hứa nhé :)

Nói thật là chị hơi bất ngờ khi taduy chọn cuốn này. :P

na9
23-02-2011, 16:37
Hồi hộp quá :D

- Ngọn lửa nhỏ hứa tặng quà na9 tối nay nhưng chưa tiết lộ đó là quà gì :-/
- Don Josu cũng chả tiết lộ đó sẽ là loại hoa gì và sẽ ném vào ai ;;)
- Còn bạn… hứa tặng một thanh chocolate thì mình biết trước rồi. :-*

Ù Ù Cạc Cạc
21-03-2011, 17:31
Các UUCC lười check mail thì hãy check mai đi nhé! Có tin mới đấy! :)

Ù Ù Cạc Cạc
15-05-2011, 10:12
VƯƠNG QUỐC NHẠC CỔ ĐIỂN
nhaccodien.info
thông tin nhạc cổ điển cho mọi người
»--(¯`v´¯)--»

HỊCH TƯỚNG SĨ UUCC

Hỡi toàn thể Hội viên UUCC!

Như các bạn đã biết, mục đích chính của hội UUCC là chia sẻ những tấm vé dư (nếu có). Mỗi khi phát sinh vé dư, chúng ta không bỏ phí hoặc đem bán chợ đen (:D) mà thông báo trên groupmail hoặc qua điện thoại để những tấm vé dư đó được trao tặng một hội viên UUCC đang cần nó.

Rất nhiều lần na9 đã mua vé nhưng rồi lại được “ai đó” tặng tiếp một hoặc một vài đôi vé, thế là dư vé…

Rất nhiều lần anh … (nick là… không tiện tiết lộ danh tính với toàn hội… :D…) đã mua một đôi vé với dự định đi hòa nhạc cổ điển với bạn gái. Nhưng tự dưng bạn gái anh í lại giận dỗi không chịu đi. Anh í phải đi một mình…. Thế là dư một vé. Anh í phải cầu cứu để na9 giúp “xử lý” chiếc vé dư.

Có lần anh… (nick là… không tiện tiết lộ danh tính với toàn hội… :D…) đã mua vé rồi nhưng lại bị sếp bắt đi công tác xa đột suất, vậy là dư vé. Anh í lại phone cho na9.

Có lần chị mèo ngoan được tặng một đôi vé opera, nhưng chị í lại không thích opera nên muốn tặng lại cho UUCC nào đó thích opera. Lần đó, hai vé opera đã được tặng lại cho hai mod của box Opera và Thanh nhạc là Yes_Iam_here và Joan_Sutherland (tức Don Josu).

Và nhờ kênh UUCC (mà na9 là người kết nối) một số bạn học sinh sinh viên yêu nhạc cổ điển nhưng chưa có cơ hội đặt chân vào NHL đã có dịp lần đầu tiên nghe hòa nhạc cổ điển tại đây. Một số bạn UUCC đang trong giai đoạn khó khăn về tài chính cũng có cơ hội đi nghe chương trình hòa nhạc mình yêu thích nhờ những tấm vé dư từ UUCC.

CÓ MỘT ĐIỀU ĐÁNG TIẾC là chưa có buổi hòa nhạc nào mà tất cả hội viên UUCC đều có thể tham dự được. Thế nên hầu hết chúng ta đều chưa biết mặt nhau. Và từ lâu… chúng ta vẫn thầm mơ tới một “giấc mộng đêm hè”. :">

Vào 20h ngày 23/5/2011tới đây, tại La Scala Việt Nam (tức Nhà Hát Lớn Hà Nội), sẽ có một GIẤC MỘNG ĐÊM HÈ (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/5189-Ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-h%C3%B2a-nh%E1%BA%A1c-quot-Gi%E1%BA%A5c-m%E1%BB%99ng-%C4%91%C3%AAm-h%C3%A8-quot-do-nhaccodien.info-t%E1%BB%95-ch%E1%BB%A9c) do nhaccodien.info tổ chức. “Giấc mộng đêm hè” này không hề quá xa vời, không thể với tới mà hoàn toàn trong tầm tay của chúng ta. Bởi vì giá vé hòa nhạc cực kỳ phải chăng, hơn nữa tất cả thành viên của diễn đàn nhaccodien.info (đăng kí là thành viên trước ngày 9/5/2011) sẽ đều được giảm giá 50%. (thông tin này do elibron chịu trách nhiệm :P)

Các bạn hội viên UUCC còn chần chừ gì nữa mà chưa mua vé qua kênh elibron để có thể tham dự GIẤC MỘNG ĐÊM HÈ, để biến giấc mơ của chúng ta thành hiện thực? Quà tặng đặc biệt kèm theo là quyền được bắt tay phó chủ tịch “bí mật” (B-) ) của Hội UUCC vào giờ giải lao của buổi hòa nhạc… hí hí…

Các hội viên UUCC chắc chắn sẽ tham dự GIẤC MỘNG ĐÊM HÈ 23/5/2011 là:

- na9: chủ tịch hội UUCC
- petite_phuong: thủ quỹ đương nhiệm của hội UUCC
- bạn phó chủ tịch “bí mật” của hội UUCC, một đặc phái viên báo chí “giấu tên”...

Bài đọc tham khảo:

Cốt truyện “Giấc mộng đêm hè” của William Shakespeare (http://www.nhaccodien.vn/tabId/83/ItemId/343/TGId/339/Type/TTL/PreTabId/70/Default.aspx)

Bản overture “Giấc mộng đêm hè” của Mendelssohn sẽ được trình diễn ở phần 2 hòa nhạc GIẤC MỘNG ĐÊM HÈ (http://www.nhaccodien.vn/tabId/83/ItemId/468/TGId/465/Type/TTL/PreTabId/70/Default.aspx).

Ghi chú: bài hịch này do phó chủ tịch "bí mật" chấp bút, na9 (chủ tịch hội UUCC) biên tập & ký duyệt. :D

Ù Ù Cạc Cạc
04-06-2011, 18:23
@ UUCCs
Chương trình hòa nhạc tối nay tại Nhà hát lớn (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/5248-03-amp-04-6-2011-VNSO-Beethoven-Cycle-No.7) đang phát sinh 2 vé dư. Check mail để biết thêm chi tiết.

hiep_h1tv
15-06-2011, 15:50
@ UUCCs
Chương trình hòa nhạc tối nay tại nhà hát lớn (http://www.nhaccodien.info/forum/calendar.php?do=getinfo&e=138&day=2011-6-15&c=1) phát sinh 1 vé dư, check mail để biết thêm chi tiết :D

hiep_h1tv
15-06-2011, 15:55
xin thông báo là anh bangchina đã nhận vé

Ù Ù Cạc Cạc
24-03-2012, 10:03
@ UUCCs
Chương trình hòa nhạc tối nay (24/3/2012) (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/6186-23-amp-24-03-2012-%C4%90%C3%AAm-nh%E1%BA%A1c-Scandinavia-c%E1%BB%A7a-VNSO) tại NHL đang phát sinh vé dư, check mail ngay để biết thêm chi tiết. :)

Ù Ù Cạc Cạc
31-10-2013, 15:00
@ UUCCs
Chương trình hòa nhạc tối nay (31/10/2013) (http://www.vphanoi-lespace.com/chuong-trinh-van-hoa/tu-tau-arties)tại L'ESPACE đang phát sinh vé dư, check mail ngay để biết thêm chi tiết. :)