Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Bạn có hay vung vẩy tay chân khi nghe nhạc? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Bạn có hay vung vẩy tay chân khi nghe nhạc?

nevercry_hp
14-09-2010, 10:58
Các bác khi nghe nhạc có hay vung vẩy chân tay ko?
Em thì có, mà cái giống nó khổ...Em phải vung vẩy chân tay thì mới nhập tâm vào tác phẩm đc, lúc đó thực sự nghe mới phê..Có những lúc trầm ngâm nghe 1 bản nhạc mà vô thức tự cười, tự khóc...Hay nhiều lúc nghe 1 một bản piano mà nhắm mắt tưởng tượng là mình là người chơi, và có những động tác như họ vậy..v..v..
Số em nó cũng khổ, sống tập thể ...thế nên nhiều lúc bạn bè nó tưởng bị "hâm"...Nhiều lúc cũng ức nhưng ko thể trách bon nó đc ^^..Mà ngồi ko làm gì nghe nhạc nó lại ko nên "đỉnh" đc...Vậy nên em toàn phải nghe 1 mình về đêm >"<

Không biết có bác nào nghe nhạc nhập tâm như em ko? Hay là em bị "hâm" thật @_@...

Jewish VN
14-09-2010, 12:05
Đây đây, có J.L.F. Mendelssohn B. này đây. J.L.F Mendelssohn B. may mắn là còn đang ở nhà, vung tay nhảy nhot thoải mái:D Không phải đề cao bản thân đâu, nhưng như thế chứng tỏ tình yêu với nhạc cổ điển của mình rât lớn:D Còn nếu không phải vậy, thì hai chúng ta đều hâm trong hạnh phuc cả.:D Nevercry_hp khoc được thật là tôt, chứ J.L.F. Mendelssohn B. đây nhiều luc muốn khoc theo bản nhạc mà không được ( chăc tại là con trai nên khó ra nươc măt hơn ).:D

nevercry_hp
14-09-2010, 12:41
Thank nhiều!..Có thêm ng đồng cảm...
Chứ nhiều lúc cũng thấy cô độc..
Còn mình là con trai tất nhiên không thể khóc "tu tu" đc ^^...Khóc ở đây chỉ là xúc động và có thấy mắt ướt ướt thôi..>"<..
Em hay nghe đêm, nên nhiều lúc mải nghe quên cả thời gian.0_o'..từ 11h đến 2,3h sáng lận..Có bác nào "làm việc" đêm như em ko??

doanty
14-09-2010, 12:56
Ngộ hỉ, thế ngoài nghe nhạc ra còn cái gì khác làm bạn vung vẩy chân tay không, hoặc khi không có nhạc bạn vung vẩy không thôi thì cảm giác thế nào? Mà như vậy là chỉ nên nghe nhạc ở nhà, chứ không nên đi đến nhà hát, ở đó người ta toàn ngồi im tập trung nghe thôi.

Hay bạn thử học nhảy xem :D

Jewish VN
14-09-2010, 22:08
Không có nhạc mà vung vẩy tay chân thì tưc là trong đầu đang đánh nhạc:D

Tới nhà hat đúng là không thể vung vẩy tay chân được, có nhiều người quá, thấy kì kì.

Mà nhờ "luyện tập" như vậy mà J.L.F. Mendelssohn B. đã được hoan hô và khen rât nhiệt liệt trong trò chơi "Goc chỉ huy" ngày 23/7 vừa rồi khi dàn nhạc giao hưởng Việt Nam tới thành phố của mình biểu diễn đấy:D

ta duy
14-09-2010, 22:42
Tui nghe nhạc cũng hay " múa võ " lắm......thành ra mỗi lúc nghe nhạc xong thấy khỏe ra cả tinh thần lẫn gân cốt:>.....nhưng khổ nỗi quen thói nhà thành ra đi nghe nhạc trong nhà hát toàn phải chọn góc khuất ...càng ít người nhìn thấy càng tốt ..để tha hồ vung múa bắt chước nhạc trưởng - thế nó mới đã :D................Lại nhớ lần đầu đi nghe concert ...xính mua được vé hạng A....ngồi ghế đầu.....khổ nỗi hôm đó dàn nhạc lại chơi vừa ý mình mới chết chứ ! nghe sướng lắm...muốn khua khoắng cho đã đời thì lại sợ người xung quanh tưởng động kinh ( làm xấu mặt quốc gia ) thành ra cả buổi chỉ có mỗi hai cái chân + mấy ngón tay là khua khoắng nhè nhẹ ....còn thì đau hết mình mẩy....đến lúc vỗ tay mới vỗ cho đã
đời....BRAVO...BRAVA...BRAVI....loạn xạ .....cười toe toét ....nhìn ra xung quanh thấy dân ta vỗ tay dè dặt...mất hết hứng.....................từ đó xin chừa vé hạng A..............lần sau toàn lên khu " chuồng gà " ( tức tầng 3) ...hơi xa trung tâm ...nhưng ĐÃ !!!!!!:P

nevercry_hp
15-09-2010, 07:36
Hix...đúng đó..
Nhất là khi mình đã thuộc 1 bản nhạc(nói là thuộc cũng ko phải...vì nhiều bè ko nhớ nổi >'<, chỉ cần mang máng thôi^^)....
Khi nghe những bản mà mình thuộc thì sướng nhất là cảm giác như làm nhạc trưởng vậy..keke..
Hoá ra cũng có nhiều bác giống em

masterclassicalmusic
30-10-2010, 20:58
thế đã nhằm nhò gì, mình còn ................... cầm chiếc đũa múa múa cho giống nhạc trưởng nữa cơ (nhất là khi xem video, phải bắt chước cho giống mới được, còn mp3 thì nghe rồi tự .............. chế ra cách "chỉ huy" =)) )
đôi lúc đang "lên hứng" thì mẹ vào thấy, nhìn vậy ko nói gì chỉ cười một cái rồi đi luôn (mặc dù trên tay cầm một đống ........ áo quần của tôi :( ).
chắc mẹ tưởng tôi "hâm"