Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Prelude in D minor by Bach [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Prelude in D minor by Bach

classicphile
10-12-2006, 14:53
Mình là người theo trường phái thập cẩm, cái gì cũng xọ xẹ tí xíu, vừa rồi có xem Le Silence De La Mer, phim nói về thế chiến thứ hai , mối quan hệ giữa con người thuộc hai thế giới đối lập : Sĩ Quan Đức Quốc Xã và Cô gái Pháp

Nhạc phim hay cực, Nên giờ lên đi xin nè , Bản Prelude cung Rê thứ Của Bach
Chắc chắn những người trong này có sound wave bài này, tặng mình đi, dùng từ tặng chứ không phải cho

van_Toan
10-12-2006, 15:16
Nói thế đố mà ai tìm được tác phẩm đó! Phải ghi rõ ràng tác phẩm số bao nhiêu chứ? Bach cả ngàn tác phẩm, không nói rõ số ai biết mà mò!

classicphile
10-12-2006, 16:05
Hì,bạn,bình tĩnh bạn, Không biết có phải tui ngu hay bạn nhớ nhầm, theo tôi được biết JS Bach có hàng ngàn tác phẩm nhưng chỉ có một Prelude in D minor thôi bạn,

Cái này là piece chứ không phải giao hưởng đâu bạn. Orginal for Guitar, sau đó được arrangement for piano
Nhân đây, nếu ai có lòng hảo tâm upload dùm tôi bài Prelude No 1 In C,cũng của JS Bach luôn
Xin cảm ơn mọi người

DeepBlue
10-12-2006, 16:40
Hỏi thế thì bố của Bach cũng chịu.

Prelude in D Minor, BWV 875a
Prelude in D Minor, BWV 926
Prelude in D minor, BWV935
Prelude in D Minor, BWV 940

Cho lute và guitar thì có: BWV 999
Chắc là bản này: http://youtube.com/watch?v=AJwNElja-xg&mode=related&search=

Có lẽ bạn muốn hỏi Prelude In C BWV 846 trong Well-Tempered Clavier Book 1 vì bài này nổi tiếng nhất

Ngoài ra còn có:
Prelude in C Major, BWV 547a
Prelude in C major, BWV924
Prelude in C major, BWV933
Prelude in C major, BWV939
Prelude in C major, BWV943
Prelude in C BWV567

classicphile
11-12-2006, 04:14
Hì, vậy chắc là Tui dummy thiệt, cảm ơn bạn, bên Youtube thì đúng là bài đó
Còn Prelude in C thì đúng là trong Well-tempered Clavier ,