Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
mới tập piano [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : mới tập piano

meimeo_meigau
29-05-2010, 16:49
em mới được bà bác cho cây piano cũ của bà chị (bâyh đi Pháp rồi), chuyện là em cũng rất thích tập nhưng k biết bắt đầu từ đâu (em muốn tự tập để ổn định cả thời gian lẫn sức ^__^)
vậy cho em hỏi các chiêu cơ bản của piano từ bé đến lớn, em có thể học từ cuốn nào ạ,down load từ đâu ạ?
em xin cám ơn
p.s: em hồi kia cũng có tập organ nhưng lâu quá nghỉ nên quên mất =.=

m_t_q
30-05-2010, 00:40
vậy chắc bạn tập chạy gam với mua mấy cuốn luyện ngón ngoài nhà sách về tập. muh mình thấy mới tập piano cần có người hướng dẫn chứ ko cũng khó tập đúng phương pháp lắm

piano_lover90
30-05-2010, 22:34
Bạn có thể ra nhà sách mua Method Rose về tập. Về nhạc lý cơ bản bạn chưa biết cũng có thể lên mạng search về nó. Tự tập thì khó đấy. Vì nếu tự học mà không ai có kinh nghiệm chỉ cho bạn thì sẽ hình thành nhiều thói quen xấu trong cách để tay, dáng ngồi, vvv Nhưng chúc bạn thành công nhé ^^