Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
học "lại" piano???? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : học "lại" piano????

whiteturnip_1411
08-05-2010, 14:20
Em hiện tại đang học lớp 10, từ hồi lớp 7, ba mẹ đã sắm cho em một cây đàn Kawaii, và cho em đi học. Hồi đó, ngay từ khi đi học, em đã không học được từ giáo viên có kinh nghiệm, và em lại thường xuyên phải bớt buổi nghỉ học để thi học kỳ này nọ. Đối với em , việc học là trên hết cho nên lúc đó em có một thời gian dài bỏ bê piano. Bây giờ, em bị rất nhiều lỗi về nhịp, không có khả năng xướng âm hay ký âm, các ngón tay rất yêu ( đặc biệt là ngón áp út). Vả lại, học phí càng ngày càng cao, em cũng không có nhiều điều kiện đi học. Nên bây h là hè, mẹ em bảo sẽ cho em học. Em muốn thắc mắc là với những vấn đề trên của em thì em có nên học tại nhà bởi một sinh viên nhạc viện (khoảng = đại học năm 4, bạn của anh em) và tiếp tục học lên ( em đã học xong cuốn methode Rose và một phần của cuốn Czheny OP.599, cuốn luyện ngón và cuốn Les Classsiques Favoris Du Piano) Hay là em phải bắt đầu lại từ đầu. Và em có ý định sẽ đi du học đại học, nên em chỉ còn 2 năm để học mà thôi, em không biết nên giải quyết thế nào. Mong mọi người giúp đỡ