Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Bán bộ sưu tập hơn 2000 đĩa nhạc cổ điển (Hà Nội) [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Bán bộ sưu tập hơn 2000 đĩa nhạc cổ điển (Hà Nội)

Immanuel Kant
01-04-2010, 10:11
Vì một số lí do cá nhân, nay tôi muốn bán bộ sưu tập đĩa nhạc cổ điển, khoảng hơn 2000 đĩa (chưa thống kê chính xác) tôi mua từ amazon và trong các lần công tác nước ngoài.Trong đấy có nhiều boxset opera và khí nhạc có giá trị của EMI, Sony và DG. Tôi không tiện để địa chỉ và số điện thoại lên diễn đàn, nếu ai có nhu cầu thì gửi tin nhắn để hẹn gặp. Nhà tôi ở giữa Đinh Liệt với Hàng Bè, ai gần đấy có thể sang xem vào buổi tối và cuối tuần

SOLD

DeepBlue
01-04-2010, 10:25
Nhà tôi ở phố Hoàn Kiếm gần Cầu Gỗ, không biết nhà bác có ở gần đấy không thì tôi sang.

Apomethe
01-04-2010, 10:39
Ôi, nhà ở đấy mà nhiều đĩa như vậy thì chỉ có 1 người thôi

Hermexous
01-04-2010, 14:52
Bác gì ơi, thế bác bán trọn gói hay bán lẻ ạ? Bác định bán bao nhiêu 1 đĩa thế?

super_vịt
01-04-2010, 20:25
Ôi đúng là nhiều đĩa thật. Em vừa mới đến khuân một ít boxset về xong, có cả đĩa Simply Sarah của em Chang nữa nhá :X:X:X

Cơ hội hiếm có đấy, bao nhiêu đĩa hiếm, cơ mà hem đủ tài chếnh để mang nhiều về thôi =((

Immanuel Kant
01-04-2010, 23:13
Bác gì ơi, thế bác bán trọn gói hay bán lẻ ạ? Bác định bán bao nhiêu 1 đĩa thế?

Mỗi boxset hay CD thì giá cũng khác nhau. Tùy điều kiện mà bạn lấy nhiều hay ít. Bạn đến nhà tôi xem xét cụ thể rồi nói chuyện sau nhé.

troixanhnangvang
01-04-2010, 23:38
hoho, nhà cậu có đĩa Angelina Jolie hay Maria Ozawa k ;;)
chắc hết ngày hôm nay cậu Immanuel Kant cb lại hứng lên k bán nữa ;))
tớ chả có xiền mua, mà cũng chả biết nh nhạc cđ mà mua, nhg cậu có bán cái set Brandenburgh concerto có hình quả lê k (5 đĩa thì phải ;)) )
mà 2000 đĩa cơ mà, kỷ niệm tớ cái set đấy đi, cậu sắp đi xa 6 tháng, để ở nhà cũng mốc đấy >:)

yes_Iam_here
02-04-2010, 00:33
ôi có liên quan j` đến ngày cá củng k nhỉ?

Immanuel Kant
02-04-2010, 12:12
Tôi đã nhận được rất nhiều pm các bạn gửi nhưng không thể hồi âm hết ngay được 1 lúc. Và cũng rất xin lỗi với các bạn gửi sau là đã số đĩa của tôi đã có người đến lấy hết

martenzi
02-04-2010, 12:44
Thế có chừa cái đĩa Kogan cho e không anh ơi ?

Thế bây giờ số đĩa đấy nó lại mất hút CMHL rồi txnv nhỉ, chia buồn vì bị ban, ai bảo cợt nhả ! :D

Apomethe
02-04-2010, 13:09
Đĩa Kogan đây có đủ hết này, có muốn không? :D

martenzi
02-04-2010, 13:36
Ừ, cho thì xin !

Apomethe
02-04-2010, 14:25
Không cho mà cũng chả bán đâu

martenzi
02-04-2010, 14:28
Thế hỏi làm gì ?

Apomethe
02-04-2010, 15:52
Hỏi là để biết vậy thôi, coi như khoe cho ai không có luôn :P

kira
02-04-2010, 17:05
à, vô đây mới biết lý do bị ban nick TXNV ;)) xời, thế mà k ban nick từ hồi bên ttvn, hồi đấy chả dùng rồi còn gì ;))
chắc anh cobeo đã kịp đến khuân trọn bộ hơn 2000 đĩa nhạc cđ, để nâng tổng số đĩa của a lên thành hơn 4000 đĩa =))

martenzi
02-04-2010, 17:28
Phải nhanh chóng qua khuân TXNV ơi, thế nào cũng có rất nhiều đĩa trùng nhau ;))

con chuot
03-04-2010, 18:02
sao không phải cá tháng tư mà nhiều người cợt nhả thế nhỉ... đừng đem thú vui hạ giá làm trò đùa chứ

kira
04-04-2010, 08:55
thế này nhé
nếu bài post của bạn con chuot là nhằm vào những câu nói của tôi, thì tôi xin phản hồi lại vài ý, còn nếu nhằm vào người khác thì nhờ mod xóa giúp hoặc tôi sẽ tự del.
topic này bạn Immanuel Kant lập ngày cá tháng tư, nên nếu nó là một trò đùa thì cũng chả ai giận hay có ý kiến gì, và những bài post của mọi người khác cũng là để ủng hộ hoặc trêu lại, đều với mục đích vui đùa, giải trí, k có ý gì là quá đáng, điều này bình thg
nếu hết ngày cá tháng tư, những bài post khác của tôi có ý là cợt nhả, thì hãy xem lại. Sau ngày cá tháng tư, bạn Immanuel nói là đã có người lấy hết hơn 2000 đĩa đó, bạn tin không, xin lỗi, tôi không tin vào cái điều đấy, một người đến mua sạch trơn hơn 2000 đĩa, tôi hoàn toàn không tin. Nhưng cái việc tôi post bài để trêu về chuyện mua đĩa đó được coi là cợt nhả ạ, thì cái "sự thật" về chuyện bán đĩa đó cá nhân tôi sẽ coi là cợt nhả vào niềm tin của tôi, vậy mà tôi có phải vào giãy lên như đỉa phải vôi như bạn không ạ, còn nếu bạn là người nhạy cảm, thì k nên vào box phòng khách này, nơi mà rất nhiều người cợt nhả, k riêng tôi (à, cái từ "đỉa phải vôi" có được tính là dùng từ thiếu thân thiện k ạ, nếu có để e edit cho nó lành)
cho nên, bạn đừng nghĩ mình là ai, mà đánh giá người khác là cợt nhả, rồi "đừng đem thú vui hạ giá làm trò đùa" (mặc dù tôi cũng k hiểu cái ý sau là nghĩa gì)
thế đã nhỉ, tôi cũng hết ý rồi, đi chơi đây ^^

Wal
04-04-2010, 18:19
thế này nhé
nếu bài post của bạn con chuot là nhằm vào những câu nói của tôi, thì tôi xin phản hồi lại vài ý, còn nếu nhằm vào người khác thì nhờ mod xóa giúp hoặc tôi sẽ tự del.
topic này bạn Immanuel Kant lập ngày cá tháng tư, nên nếu nó là một trò đùa thì cũng chả ai giận hay có ý kiến gì, và những bài post của mọi người khác cũng là để ủng hộ hoặc trêu lại, đều với mục đích vui đùa, giải trí, k có ý gì là quá đáng, điều này bình thg
nếu hết ngày cá tháng tư, những bài post khác của tôi có ý là cợt nhả, thì hãy xem lại. Sau ngày cá tháng tư, bạn Immanuel nói là đã có người lấy hết hơn 2000 đĩa đó, bạn tin không, xin lỗi, tôi không tin vào cái điều đấy, một người đến mua sạch trơn hơn 2000 đĩa, tôi hoàn toàn không tin. Nhưng cái việc tôi post bài để trêu về chuyện mua đĩa đó được coi là cợt nhả ạ, thì cái "sự thật" về chuyện bán đĩa đó cá nhân tôi sẽ coi là cợt nhả vào niềm tin của tôi, vậy mà tôi có phải vào giãy lên như đỉa phải vôi như bạn không ạ, [HIGHLIGHT YELLOW]còn nếu bạn là người nhạy cảm, thì k nên vào box phòng khách này,[/HIGHLIGHT YELLOW] nơi mà rất nhiều người cợt nhả, k riêng tôi (à, cái từ "đỉa phải vôi" có được tính là dùng từ thiếu thân thiện k ạ, nếu có để e edit cho nó lành)
cho nên, bạn đừng nghĩ mình là ai, mà đánh giá người khác là cợt nhả, rồi "đừng đem thú vui hạ giá làm trò đùa" (mặc dù tôi cũng k hiểu cái ý sau là nghĩa gì)
thế đã nhỉ, tôi cũng hết ý rồi, đi chơi đây ^^
Chỗ này là chỗ kinh doanh chứ không phải là phòng khách.

Đề nghị admin nếu xử ban nick nên "tặng kèm" luôn phần ban IP để thành viên khỏi vào "lộng hành" bằng nick khác. Ban nick khi đó không nghĩa lý gì!

kira
04-04-2010, 22:13
ô hô, thế thì các mod move cái thread này sang chỗ kinh doanh (box chợ trời thì phải, vì mình hầu như k vào bao giờ nên k nhớ chính xác)\
còn ở phòng khách, tôi từng là mod với nick troixanhnangvang thì tôi khẳng định với Wal là k hề có mục đích kinh doanh trong phòng khách (Phòng khách Nơi tiếp đón mọi thành viên, đặc biệt là thành viên mới và thảo luận về các vấn đề không thuộc lĩnh vực âm nhạc cổ điển.) Wal là mod mà k để ý tiêu chí các box thì cũng cần xem lại, nhé.
Tôi cũng xin lỗi Immanuel vì đã post một số bài k liên quan đến chủ đề của cậu, nhưng cũng vì những điều này tôi k pm được nên post lên đây để mọi người cùng đánh giá một cách khách quan, còn việc ban nick kira ý, tôi cũng nói luôn là ngày trước một lần ban nick troixanhnangvang sau đó cũng ban luôn nick kira khi biết cùng là một người, thế nên Wal k cần nhắc cho các admin hay mod biết đâu, họ thừa hiểu nên làm gì, tốt nhất là Wal nên quan tâm tới cái box mà Wal làm mod để làm cho tốt việc của mình, thế là hơn, nhé

martenzi
04-04-2010, 23:19
Bạn TXNV bình tĩnh nhé ! :)

Wal
04-04-2010, 23:52
ô hô, thế thì các mod move cái thread này sang chỗ kinh doanh (box chợ trời thì phải, vì mình hầu như k vào bao giờ nên k nhớ chính xác)\
còn ở phòng khách, tôi từng là mod với nick troixanhnangvang thì tôi khẳng định với Wal là k hề có mục đích kinh doanh trong phòng khách (Phòng khách Nơi tiếp đón mọi thành viên, đặc biệt là thành viên mới và thảo luận về các vấn đề không thuộc lĩnh vực âm nhạc cổ điển.) Wal là mod mà k để ý tiêu chí các box thì cũng cần xem lại, nhé.
Tôi cũng xin lỗi Immanuel vì đã post một số bài k liên quan đến chủ đề của cậu, nhưng cũng vì những điều này tôi k pm được nên post lên đây để mọi người cùng đánh giá một cách khách quan, còn việc ban nick kira ý, tôi cũng nói luôn là ngày trước một lần ban nick troixanhnangvang sau đó cũng ban luôn nick kira khi biết cùng là một người, thế nên Wal k cần nhắc cho các admin hay mod biết đâu, họ thừa hiểu nên làm gì, tốt nhất là Wal nên quan tâm tới cái box mà Wal làm mod để làm cho tốt việc của mình, thế là hơn, nhé

Ban IP không phải chỉ là bài để đối phó với duy nhất 1 cá nhân! Trên diễn đàn còn đầy rẫy những người sử dụng nick khác khi bị ban nick, và có tới người có tới hàng chục nick với các tên hoàn toàn khác nhau mà chả thể lần được. Chả ai dùng cái thiên tài của mình nhớ tất cả các nick của thành viên bị ban để sau này nếu có dip... ban lại thì lục óc ra rà soát các tên khác để ban! Việc ban IP là giúp chỉ cần 1 thao tác là khóa luôn tất cả các nick có cùng IP trên. Việc này đã từng bị nhiều lần rồi và mỗi lần như thế cứ phải nhờ Apo xử lý hộ, rất phiền hà.

Wal không làm mod! Wal quản lý tất cả các box, dĩ nhiên trong đó cũng có box trên. Với lại nếu Wal chỉ là dân thường thì Wal cũng có quyền có ý kiến để cho diễn đàn trong sạch, văn minh và tốt hơn... chứ không phải việc của mỗi người có chức có quyền. Nếu thế thì chả có khu vực phản hồi và đóng góp ý kiến làm gì!

Nếu topic này đúng thực là nằm ở khu vực phòng khách này thì cho Wal xin lỗi vì đã không nhìn kỹ nó thuộc bên phòng khách mà cứ nhầm tưởng bên chợ trời.

kira
05-04-2010, 09:17
Tôi post bài cuối cùng ở topic này, vì tôi k muốn đi sai mục đích ban đầu của topic, nên nếu có thắc mắc gì thì Wal pm, YM, hoặc sang một nơi nào đó tranh luận tiếp, ok?
Việc kira là troixanhnangvang thì chính tôi cũng đã nói trong topic Chatbox rồi, mọi người ở đây k phải k biết, nên nếu có ban nick hoặc ban IP của tôi, thì nếu cần các admin sẽ làm, còn nếu Wal cảm thấy phiền hà vì k tự mình ban IP được thì tôi cũng đành ... chịu ;))
Thế thôi nhỉ, Wal nhận ra cái topic này ở phòng khách rồi thì thôi, cứ theo tiêu chí của phòng khách để có thể take it easy ;))

na9
05-04-2010, 09:33
Chủ đề này được thành viên Immanuel Kant lập ra vào ngày 1 tháng 4 trong box Phòng Khách. Có lẽ vì coi đây là một trò đùa nên supermod Wal và các mod box PK đã không xóa đi hay chuyển chủ đề sang box Mua và bán đĩa nhạc.
Supermod Apomethe ban nick troixanhnangvang vào ngày 2/4/2010 (thời hạn ban 3 ngày) và cũng không thông báo lý do lên topic “Thông báo về việc ban nick thành viên”. Theo nội quy chỉ những trường hợp bị ban nick vĩnh viễn vì vi phạm nghiêm trọng nội quy thì supermod và mod mới không cần thông báo. Có lẽ đây là một trò đùa của Apo do nhầm ngày chăng??? Đề nghị Apo vào giải thích để thành viên khỏi hiểu lầm nhau dẫn đến mất đoàn kết.
@ troixanhnangvang (kira): em bình tĩnh đợi Apo giải thích nhé!
@ mod PK: chỉ xóa chủ đề này sau khi đã giải quyết xong khúc mắc của thành viên.

promanz
18-04-2010, 10:38
Thích nhỉ, tiếc là mình hok thể mua được
Cũng đang sưu tầm nhưng mà chưa được nhìu như bác

masterclassicalmusic
30-10-2010, 21:06
anh có bán qua thư bưu điện ko ạ?
em cần một số đĩa sau:
-zemlinsky: die seejungfrau
-karlowicz: symphonic poem vol.2 (hoặc có bài sorrowful tale op.13 là được)
anh bán được thì nói em để em đưa địa chỉ nha !!!!
(em ở huế nên "hơi" xa đấy)