Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
1500USD mua duoc piano nao [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : 1500USD mua duoc piano nao

banglangcaolanh
28-11-2009, 15:27
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Trước đây em đã từng hoc organ được 3 năm ở quê, sau đó do bận học xa nhà nên nghỉ hẳn, tình hình là giờ chỉ nhớ nhạc lý căn bản. Em xin có 1 số câu hỏi, mong mọi người giúp đỡ:
1.Giờ e dự định học piano, chắc như em thì phải học piano beginner thôi. Em cũng đang tìm hiểu chỗ học piano ở tpHCM, giá dưới 1trieu/tháng, tuần học từ 1-2 buổi, gần quận 7 hoặc quận 1. Thấy quảng cáo nhiều nhưng chẳng biết chỗ nào đáng tin cậy, chất lượng. Mong mọi người có kinh nghiệm giới thiệu cho em.
2.Nghe mọi người chỉ dẫn trong forum này là nên mua 1 cây đàn piano. Tình hình tài chính của em thì chỉ có 1500USD thôi và ko thích piano điện. EM tìm hiểu thì cũng biết là chỉ có thể mua đc đàn upright second hand thôi, và có quá nhiều chỗ quảng cáo. Vào showroom thì giá cao ngất ngưỡng, 1500USD chỉ mua đc cây U 1 E(showroom Minh Thành). Em rất phân vân, xin anh chị cho ý kiến 1500USD có thể mua đc 1 cây Ka wai hoặc Yamaha khá đc ko, cỡ đời nào, vì em cũng chưa rành giá thị trường, mua sợ bị hố...
3. Theo em tìm hiểu thì hãng Ka wai có âm thanh trầm, sâu trong khi Yamaha thì âm thanh sắc nét, nhưng cũng tùy thùng chiều cao trên 128cm phải ko ạ. Theo như em tìm hiểu thì em thích 1 cây Ka wai hơn, nghe nói giá rẻ hơn Yamaha nhưng âm thanh cũng ko kém. Xin mọi người cho ý kiến ạ.
Em xin cảm ơn !