Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Logo, Slogan (khẩu hiệu), đồng phục... cho người yêu nhạc cổ điển [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Logo, Slogan (khẩu hiệu), đồng phục... cho người yêu nhạc cổ điển

Wal
28-10-2009, 20:08
Tình hình là Nhóm bạn yêu nhạc Cổ điển đang thực hiện dự án thiết kế đồng phục nhóm, dự án này vốn đã lên từ đầu năm nhưng mãi tới giờ mới thực sự "chạy" :D.

Những phác thảo sơ bộ:

- Áo pull trắng có cổ (Ưu tiên 1: xanh dương, ưu tiên 2: Cam, đen)

- Phía trước:
+ Ngực áo: Logo nhóm
+ Phần trang trí: Hoa văn nhẹ nhàng bao gồm một số thông tin về nhóm, chẳng hạn web nhóm, tên nhóm.

- Phía sau:
Một quote hài hước của một nhạc sĩ / nghệ sĩ hay thậm chí "made in... tự tui" (rất khuyến khích ^^). Chẳng hạn một quote rất đắt của bác Baolink ngày nào

"nhạc cổ điển giống như phụ nữ, hiểu thì không hiểu nhưng yêu thì vẫn yêu"

(Chôm ý tưởng từ...

:-")

Tình hình đang rất rất là gay cấn ở khâu chọn quote, tìm ra những quote độc đáo nhất! Dạo này Vương quốc đang có nhiều topic rất độc đáo quanh các quote, nhưng thấy vẫn chưa đủ đô hài hước (kén cá chọn canh tẹo, vì dù gì cũng là đồng phục mừ ^^). Vì thế mình lập ra topic này, trên hết là muốn tìm ra một quote đắt nhất ;;).

Các bác cho ý kiến ý cò ngay tại đây nhé ;;). Mong đợi ý voi từ các bác ;;)!

Le Petit Prince
29-10-2009, 16:41
hehe, anh Wal ơi, diễn đàn mình có đồng phục cũng vui, đi ăn chơi mặc vào cho đoàn kết :D. Mà logo nhóm là logo nào vậy anh, hay mình thiết kế chữ NCĐ làm logo vậy?

Coi chừng chữ NCĐ bị suy diễn là Nghe Choáng Đầu hoặc Nghe Chẳng Được đó :D

À, còn cụm từ Nghe Cực Đã nữa chứ ;))

sad do
14-02-2010, 09:14
đen đi a cho nó tăm tối >:)

Emeraude
21-03-2010, 15:17
màu đỏ đi :D

vhfuong
21-03-2010, 19:12
Có áo thì cho mình đăng kí 1 cái nha

saitn251994
21-03-2010, 19:49
Chắc bị rơi vào quên lãng rồi chứ còn đâu mà đăng kí, tóp píc lập từ tháng 11 năm ngoái cơ mà........

nevercry_hp
25-09-2010, 08:08
Tình hình là em rất thích Piano:">
Vì vậy muốn thêu lên tình yêu của mình lên áo:D:D(phun màu ko bền)
Vậy nhờ các pro tư vấn xem nên thêu như thế nào để mặc ra ngoài đường ko bị ăn tạ:P
Trước mặt em định thêu quả tim màu đỏ làm nền và trên đó đề chữ to tướng :"I love Piano !"
Nhưng em thấy câu nói chưa đặc biệt lắm..
Thank các Pro

nevercry_hp
25-09-2010, 13:45
Em định diện bộ này ra ngoài đường mà ..http://hocnhac.net/4rum/images/smilie/lovely.gif

Có câu nào nó phải thể hiện được cái thần của piano và tình yêu đối với nó...
Có lẽ sẽ đổi hình trái tim bằng hình vẽ piano như cái hình dưới đây
2121

nevercry_hp
25-09-2010, 14:41
Đã tìm được 1 câu khá được, mọi người thử xem nhé "
Tận cùng của âm nhạc là tâm hồn đồng điệu...
Tận cùng của sự cô đơn là cây đàn Piano..
Tôi yêu Piano !
Vấn đề là màu sắc và biểu tượng thế nào nữa..chứ nghĩ đi nghĩ lại cái hình trái tim to đùng trông nữ tính lắm
Mà sao thấy có view mà chả có ai góp ý nhỉ ??

kiki
25-09-2010, 15:01
Bạn muốn tư vấn về logo hay về slogan (khẩu hiệu)?
Theo tôi bạn nên in logo và slogan của nhaccodien.info trên áo đi. Logo của nhóm là avatar của Admin, còn slogan của nhóm là “Nhạc cổ điển chấm info – Thông tin nhạc cổ điển cho mọi người.” Như thế nhân dân Việt Nam sẽ nhận ra bạn là thần dân của Vương Quốc Nhạc Cổ Điển. Cực kỳ vinh dự đấy!

nevercry_hp
25-09-2010, 15:08
Trời bác ko đọc kĩ bài em viết ah >.<...
Em muốn thể hiện tình yêu đối với piano thôi..

doanty
27-09-2010, 11:06
Bạn google với cụm "piano quotation" xem sao. Ví dụ một cái vừa tìm được nhé:

“The piano keys are black and white, but sound like a million colors in your mind..”

Tạm dịch (bá lá) là: "Những phím ngà của hai màu đen trắng - Nhưng ngân vang triệu âm sắc trong ta... " :P

nevercry_hp
27-09-2010, 15:46
Cảm giác kiểu gì đó vẫn hơi sến >"<...
Thử tưởng tượng mình mặc cái áo đó ra ngoài đường mà coi...
Cái hồn của piano mà những nhạc cụ khác ko có là gì?..Các bác thử nói xem..