Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Hỏi về kỹ thuật chơi sáo (sáo trúc, sáo Aulos...) [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Hỏi về kỹ thuật chơi sáo (sáo trúc, sáo Aulos...)

kmath
28-08-2009, 00:00
Chào các tiền bối,

Em đang mày mò tự học sáo trúc thủi chơi chơi vài bài dân ca, kỹ thuật em chưa học được gì hết trơn nên chỉ dợt qua lại vài bài dân ca Nam Bộ, tặng các bác 1 bản thâu để làm quen nha

v5Qot_G4fEI

Thời gian gần đây em đang tìm hiểu chút chút về nhạc cổ điển, và băn khoăn liệu sáo trúc có chơi được dòng nhạc này không nhỉ. Em đang thử thổi vài bản của RC, các bác nghe thử rồi ném đá giùm em với

cErIdzXy6QU

Em đang tìm sheet của một số bản dưới đây, có tìm trong kho rồi mà mỏi mắt quá chưa thấy, bác nào có chia sẻ cho em với nhé, cám ơn các bác nhiều

Amour pour amour.mp3
Capriccio Romantico.mp3
Dimanche et Fetes.mp3
Les Mers Mortes.mp3
FLEUR DE FEN.mp3

Nhân tiện cho em hỏi, mấy bài của RC được xếp vào thể loại nhạc gì nhỉ, new romantic à các bác

locphuoc14
12-06-2010, 22:34
minh la một người rất yêu nhac cổ điển và đặc biệt là thích chơicácc nhạc cụ từ hamonica đến sáo tiêu. hiện mình đang có một cây Aulos nhưng mò mãi không thể xác định được nốt nhạc cung như nguyên lý hoạt động. vây ai biết thì xin chỉ giáo dùm mình nha. cam on mọi người

hoangbarca
13-06-2010, 05:44
Có diễn đàn dành riêng cho harmonica mà bạn

locphuoc14
13-06-2010, 10:18
Có diễn đàn dành riêng cho harmonica mà bạn

uhm cam on ban. về hamonica thi mình chơi rành rùi. nhưng mình đang thử sức với các nhạc cụ khác như gita , sáo, nhưng khi đến aulos thì bó tay. mọi người ai biết chơi aulos thì chỉ giáo giùm mình:)>:D<