Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Giúp em/mình chọn tác phẩm để học. [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Giúp em/mình chọn tác phẩm để học.

Charlotte Nguyen
31-05-2009, 22:49
Em/Mình học piano rất muộn đến 11 tuổi mới học nên cho đến giờ số năm học là 5 năm, để mô tả trình độ thì cũng khó. Em/Mình đang trong giai đoạn củng cố sức bền, kỹ thuật và thâu nạp kiến thức mới về kỹ năng. Hiện tại thầy giáo của em/mình muốn cho tập 1 bản Sonata thuộc thời kỳ cổ điển, em/mình trong lúc đợi quyết định chọn bài của thầy cũng muốn mọi người bớt chút thời gian tư vấn cho một số Sonata thuộc thời kỳ này để tập luyện. Có một số Sonata khó của Beethoven mà em/mình cảm thấy ưa thích tuy nhiên chắc cần thời gian cho một nền tảng dày dạn hơn mới chinh phục được bản nhạc :P

Nếu có thể mọi người kèm sheet và một bản thu tốt (trên youtube cũng đc) cho em/mình nhé =D

Chân thành cảm ơn.

laticer
02-06-2009, 04:58
Nếu đây là bản sonata đầu tiên mà bạn tập thì đừng chơi sonata khó của Beethoven vội. Nên bắt đầu với sonata của Haydn hoặc Mozart để quen với thể loại sonata về mặt cấu trúc và nội dung cũng như kĩ thuật.
Để mô tả trình độ bạn có thể kể ra 5 bản nhạc bạn tập gần đây nhất không? Có kèm bản thu âm thì càng tốt. :)