Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
ai đã học ở nhạc viện cho em hỏi với!!!! [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : ai đã học ở nhạc viện cho em hỏi với!!!!

reds12
29-04-2009, 03:11
em 17 tuổi,tuy là bản thân biết với tuổi này học piano để biễu diễn trong dàn nhạc thì wá muộn,nhưng em hỏi cái nì:nếu như mình ko học theo hệ thống,chỉ đi học với thầy cô ở ngoài (cô em đã tốt nghiệp cao học) + thi vào bên tại chức,thì luật pháp có cho phép biểu diễn trong dàn nhạc đc ko????

Charlotte Nguyen
29-04-2009, 10:46
Nếu bạn là người mang quốc tịch Việt Nam, là công dân hợp pháp và nếu bạn giỏi thì luật pháp sao cấm đc =)). Vấn đề là lựa chọn của dàn nhạc, có thể là 1 chút quy chế khó khăn tuy nhiên bạn phải tìm hiểu kỹ càng mới đc. Mình thấy trong dàn nhạc Giao Hưởng VN có nhiều vị trí toàn mấy tay trẻ măng, nhưng chắc ngta đc đào tạo bài bản hết.
Tóm lại vẫn là vấn đề về lựa chọn của dàn nhạc =D, bạn có đủ giỏi hay ko thôi.

reds12
29-04-2009, 21:11
em ko biết là có chương trình tại chức ko ý mà (_ _!)

Charlotte Nguyen
29-04-2009, 21:28
À chết thật, mình ko biết bạn hỏi bên tại chức của bậc nào, nếu là ĐH thì mình chắc là không có đâu, thấy chỉ tuyển chính quy thôi, và chính quy thì yêu cầu bằng của bậc trung học. Còn Trung học thì tuyển từ hệ 9 năm tức lớp 3 đã phải thi rồi.
Một điều nữa, dàn nhạc thì làm gì có piano.

silent
15-06-2009, 22:32
em 17 tuổi,tuy là bản thân biết với tuổi này học piano để biễu diễn trong dàn nhạc thì wá muộn,nhưng em hỏi cái nì:nếu như mình ko học theo hệ thống,chỉ đi học với thầy cô ở ngoài (cô em đã tốt nghiệp cao học) + thi vào bên tại chức,thì luật pháp có cho phép biểu diễn trong dàn nhạc đc ko????

Chắc là bạn muốn chơi với vai trò solo?Nếu bạn có đủ khả năng ,bạn có thể chơi với 1 dàn nhạc giao hưởng.
Khả năng ở đây có thể túm gọn 2 điểm sau:
1-Bạn chơi các concerto được(:)tức là phải đúng với ý đồ của tác giả)
2-Bạn phải có đủ tiền để trả cho dàn nhạc(Dù là Thầy Cô trong NV mà diễn với DN thì cũng phải trả tiền bạn ạ:)
Chúc bạn được toại ý.