Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Tẩy chay Henessy đi bà con ơi [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Tẩy chay Henessy đi bà con ơi

Bagiai_Bach
08-03-2009, 08:45
có vẻ như các thành viên của Vương quốc NCĐ cũng không có ai dự henessy classic hôm 6-3 vừa rồi.Mặc dù là chuyên tổ chức các buổi hoà nhạc CĐ với các nghệ sỹ đẳng cấp cao nhưng cái kiểu "trẻ em không được ăn thịt chó" của bọn này không thể chấp nhận được >:) được.Nếu ai có nhu cầu uống Cognac thì đừng dùng Henessy nhé.

shopgiare
08-03-2009, 22:27
ủa là sao vậy không hiểu? Mà tổ chức ở đâu vậy? Có quy định về đối tượng vào nghe nhạc sao?

kiensurveyor
08-03-2009, 23:03
Mình được mời đi ăn thịt chó không mất tiền, nên cũng chả thấy thù oán gì Hennessy cả!
He he he.

Le Petit Prince
08-03-2009, 23:18
Khi bạn chê buổi diễn thì bạn nên kèm theo phân tích cho mọi người hiểu. Bọn mình ở trong Nam, có đi coi được đâu :(

Chẳng biết chừng nào VTV3 phát lại nữa.

Charlotte Nguyen
09-03-2009, 10:21
Haiz, Hennessy tự làm cho chúng nó trở nên cao cấp bằng cách bán vé bằng giá trên trời (mà mình ko biết có vé ko nữa hay là chỉ giấy mời), nên bạn Bagiai trở nên ức chế. Tớ thì ko thích Henessy năm nay vì ko hiểu biết Cello lắm, nhưng đc cái nghệ sỹ nó mời thì to.
Có năm còn mời Lang Lang

Tựu trung thì tớ thấy hòa nhạc kiểu như này thì tầm thường quá :-?, làm như kiểu tổ chức đc buổi hòa nhạc to thì chả thiết đến sự nhiệt tình của ng đi xem ấy (những ng đi theo diện vé mời chắc gì đã đủ nhiệt tình cho âm nhạc bằng cái ng đang ở ngoài vì ko có vé ?).

yes_Iam_here
10-03-2009, 10:14
hehe, nghe phong thanh la` có 2 bé trong ws mình thò thụt ở cổng nhà hát, được 1 bác mặc suit nhá cho 1 cặp vé "ăn thịt chó k0 mất tiền" ngay sát giờ biểu diễn, rất là ngẫu nhiên.
Bài học rút ra: "Nếu muốn đi xem henessy thì phải gan lì kiên trì chầu trực, biết đâu sung rụng trúng mồm"

Bagiai_Bach
10-03-2009, 18:45
Chúc mừng mấy bác ăn thịt chóa không mất tiền! cái ngon hưởng rồi thì tường thật sơ sơ lại cho bà con thèm để còn rình rập cơ hội khác chứ:Chương trình có những gì....???

Charlotte Nguyen
11-03-2009, 11:08
Có gì thì trên báo đăng tải hết rồi mà '__'

Bagiai_Bach
11-03-2009, 11:42
Haiz, Hennessy tự làm cho chúng nó trở nên cao cấp bằng cách bán vé bằng giá trên trời (mà mình ko biết có vé ko nữa hay là chỉ giấy mời), nên bạn Bagiai trở nên ức chế. Tớ thì ko thích Henessy năm nay vì ko hiểu biết Cello lắm, nhưng đc cái nghệ sỹ nó mời thì to.
Có năm còn mời Lang Lang

Tựu trung thì tớ thấy hòa nhạc kiểu như này thì tầm thường quá :-?, làm như kiểu tổ chức đc buổi hòa nhạc to thì chả thiết đến sự nhiệt tình của ng đi xem ấy (những ng đi theo diện vé mời chắc gì đã đủ nhiệt tình cho âm nhạc bằng cái ng đang ở ngoài vì ko có vé ?).

năm nào cũng chỉ giấy mời (chắc là các khách hàng lớn,bên chuyên môn như Nhạc viện thì chỉ mời ban giám đốc đường nhiệm, nghệ sĩ sellobự của VN cũng là cựu giám đốc như cụ Vũ Hướng không có,nếu có người mua được vé thì là mua lại GM

alohaoe
11-03-2009, 13:06
Thầy Hướng là người quá hiền lành, và đã về hưu rồi nên việc người ta lờ đi không gửi vé mời âu cũng là cách đối nhân xử thế thường thấy ở xứ ta.

anhoa_lala
21-03-2009, 00:23
Henessy khó kiếm vé kinh khủng 8-|
Người ở trong kiếm cũng khó chứ đừng nói ở ngoài :((

kiensurveyor
21-03-2009, 23:42
Henessy khó kiếm vé kinh khủng 8-|
Người ở trong kiếm cũng khó chứ đừng nói ở ngoài :((
Vâng
Còn 10' nữa là diễn mà các bạn phe vé vẫn quát 2T/cặp đấy bác:(