Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Hỏi về trường dạy Guitar cổ điển [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Hỏi về trường dạy Guitar cổ điển

PhiKhanh
05-02-2009, 19:08
Xin chào các anh các chị. Em mới tham gia forum. Cho em hỏi một chút.
Em đang học lớp 12, ở Vũng Tàu. Năm nay, em muốn thi vào trường dạy Guitar cổ điển, em rất thích và cũng có chút năng khiếu. Nhưng em không biết thi vào Nhạc viện thế nào, tìm hiểu trên mạng không rõ lắm. Nếu em thi vào hệ trung cấp của Nhạc viện thì em phải ôn luyện thế nào? Các anh chị đi trước chỉ cho em với. Xin cảm ơn!

Le Petit Prince
05-02-2009, 21:55
Chà, vậy Phi Khanh phải vào SG để luyện thi đi, giờ trễ rồi đó, tháng 7 Nhạc viện thi rồi. Thi trung cấp Nhạc viện bao gồm Lý thuyết và Thực hành, nếu nhạc lý của Phi Khanh chưa vững thì phải đợi năm sau mới thi được. Khi đăng kí luyện thi ở Nhạc viện, người ta sẽ dạy Nhạc lý và cho câu hỏi về nhà ôn tập. Còn kỹ thuật guitar phải học thầy riêng nữa. Nói chung muốn thi phải vào đây, đến Nhạc viện hỏi thầy cô mới biết được.

Khoa Guitar số lượng tham dự bao giờ cũng rất đông. Lúc học sẽ có cả phần cổ điển. Phi Khanh có thể mua thêm cuốn sách "Guitar Classic" của Nguyễn Thành Phương (NXB Âm Nhạc) bán ngoài nhà sách để tham khảo thêm. Cuốn này có cả phần Lịch sử âm nhạc và các nhạc sĩ guitar nữa đó :")

PhiKhanh
06-02-2009, 19:44
Cảm ơn anh nhiều lắm. Nhưng em đang học lớp 12, vậy không thể bỏ lớp học dưới này được, em phải học hoàn thành chương trình để thi tốt nghiệp THPT đã. Không biết tháng 6 lên có kịp không, nếu không, chắc em sẽ luyện để thi vào năm sau. Em sẽ mua cuốn sách anh giới thiệu để xem. :)

Le Petit Prince
06-02-2009, 21:00
Nhỏ bạn anh (hehe) đang học ở Nhạc viện, khi nào vào em cứ nhắn tin trong hộp Visitor Messages của anh, anh sẽ nhờ nhỏ dẫn em đến hỏi thầy cô xem có thể thi trong năm nay không nhé (thầy cô sẽ check khả năng của em). Với lại tìm ko ra cuốn guitar cổ điển thì vào đây, anh tặng em luôn, coi như quà của diễn đàn ^^