Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
CHAT BOX - Học viện âm nhạc quốc gia Việt Nam [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : CHAT BOX - Học viện âm nhạc quốc gia Việt Nam

wamozart
19-01-2009, 23:37
Em xin mạn phép tất cả nhân dân của Vương Quốc Nhạc Cổ điển xinh đẹp và hùng mạnh này, được mở ra đề tài này, nhằm mục đích kết nối mọi người trong nhân dân đồng bào của vương quốc với nhau để có thể trao đổi kinh nghiệm, thảo luận với nhau một cách thân thiết gần gũi hơn, đồng thời có thể kết bạn, giao lưu với nhau thân ái hơn không chỉ trên Forum mà còn là ngoài đời. Em hy vọng đây sẽ là một đề tài lành mạnh, bổ ích cho tất cả đồng bào chúng ta và mong là sẽ nẩy sinh nhiều tình bạn thắm thiết hơn nữa (hay thậm chí là tình yêu!) trong chúng ta!

Đầu tiên em xin khơi mào tìm người quen trong Forum:
Tất cả những ai học ở Nhạc Viện Hà Nội thì vào đây đăng kí tên nhé, cụ thể là: Tên - khoa - chuyên ngành - khóa học - (tên thầy/cô chuyên ngành)...

Còn đây là phần tìm...kết bạn::"> Tìm bạn nữ, có học piano hoặc violin(có thể học chơi or chuyên nghiệp), tuổi tầm 9x, điều kiện có thể có: xinh xắn (eo ơi, cái này chắc ai cũng khiêm tốn ko dám nhận), đeo kính cận:">:D. Nhưng cái này là nhất thiết: phải thực sự đam mê âm nhạc cổ điển!

vicamdo2405
20-01-2009, 06:15
topic này hay đây ! ^_^

Dung SherLock
20-01-2009, 10:53
Cứ làm cho qui củ đi rồi các mod chắc sẽ xem xét đấy.Trong 4rum mình chắc cũng có lắm dân "Mì chính cánh" độc thân đấy. Điển hình là tui nè ;))

Le Petit Prince
20-01-2009, 21:33
@Wamozart: tầm 8x hong được hả? ;;)

À, hai từ "hùng mạnh" và "xinh đẹp" sao lại đi chung với nhau nhỉ? Hoàng tử "hùng mạnh" và "xinh đẹp", công chúa "xinh đẹp" và "hùng mạnh" định kết duyên với nhau chăng? =))

Ủng hộ topic này, hihi ^^

Charlotte Nguyen
21-01-2009, 00:28
9X, học piano nghiệp dư, xấu hơn quỹ, mắt cận nhưng chưa đo kính =))

Xấu đến đâu thì bạn đủ can đảm coi vầy nha :-??, shock chết thì đừng trách mình :-SS: http://www.flickr.com/photos/10916820@N06/

À mình đang muốn tham khảo tung tích 1 bạn/anh ở Nhạc viện nhìn rất xinh giai :D mà mình chỉ nhớ mỗi mặt, anh/bạn này dẫn chương trình và giở bản nhạc ở chương trình biểu diễn báo cáo của trung tâm nghệ thuật Hoàng Cung, anh/bạn này gầy hơi cao, mặt mũi trắng trẻo xinh xắn, tóc kiểu Hàn, đeo kính cận gọng đen/trắng, ăn mặc nhìn khá lịch sự, hết.

NMP001
21-01-2009, 09:15
Topic này ngộ nhỉ? Nhưng tìm xog rùi thì làm gì nữa?(nhất là mục tìm người yêu cứ... bỉ bỉ thế nào ấy:)))
To Charlotte: Ảnh bạn đẹp quá, nhưng sợ quá :">

Bunny
21-01-2009, 14:44
@Charlotte:nhạc viện tp hay là hà nội vậy? chuyên ngành gì bạn ?

Charlotte Nguyen
21-01-2009, 18:56
NVHN :D. Khoa piano, mình đoán thế.

wamozart
21-01-2009, 20:46
@Charlotte: Híc, ấy có thêm thông tin chi tiết của "anh ấy" không vậy? :D Tả như thế thì tớ chịu :-??. Đại loại như là tầm "anh ấy" bao nhiêu tuổi, tóc kiểu Hàn là...thế nào (tức là xoăn hay thẳng),v.v...
p/s: Trông cũng được đâu đến nỗi nào, đằng ấy khiêm tốn hoài à:D
@Le petit prince: Hic hic, 8x thì quá tuổi em rồi, em không muốn...lái máy bay bà già đâu! :( :D
@NMP001: Hơ, sao lại "bỉ bỉ" ạ? :)) Phải gọi là "siêu bỉ" mới đúng chứ ạ!!:))

Thôi được, chưa ai ghi danh thì em sẽ ghi trước : Nguyễn Sơn (1991-...?)- Học Viện Âm nhạc Quốc gia Việt Nam: Trung cấp III Khoa Lí-sáng-chỉ ( Lý luận-Sáng tác-Chỉ huy)/Chuyên ngành Sáng tác- khóa 2007-2010, Học trò thầy/nhạc sĩ Đỗ Hồng Quân. ;)

Xin cám ơn tất cả mọi người và xin ủng hộ topic này, hãy kết nối mọi người với nhau!!

Charlotte Nguyen
21-01-2009, 22:50
Tóc Hàn là như mấy ku Showbiz Hàn ý mà :|, để tóc mai dài, có mái, kiểu thế ý, tả thì ko biết tả như nào. À anh ấy đi LX xanh biển :)). Tầm tuổi cậu chắc lớn hơn tại tớ bằng tuổi cậu.

Học lý-sáng-chỉ à =)), hỏi khí ko phải cậu có biết cô Tố Loan khoa Lý luận ko nhỉ :D.

wamozart
22-01-2009, 13:34
@Charlotte: Hơ, tớ mới t/c 2 thôi, tớ không qua lại với bên lí luận nhiều lắm nên cũng không rõ. Tớ chỉ biết rõ độc có cô Huyền Nga khoa Lí Luận thôi.

spiritmoon2008
14-02-2009, 15:24
Em xin 1 vé :P :
Đoàn Minh Vũ, TC4 piano HVÂNQG.. hiện đang học bà Tuyết Minh.. Yêu chopin, thích lizst, chopin, ghét bach & mozart >"<

Mượn tạm lời cậu Mozart :">

Xin cám ơn tất cả mọi người và xin ủng hộ topic này, hãy kết nối mọi người với nhau!!

fattiger
14-02-2009, 18:27
Thế ko phải girl cũng ko phải học Nhạc viện thì có dc kết bạn ko Wam ? :D:D:D

wamozart
20-02-2009, 20:31
Em xin 1 vé :P :
Đoàn Minh Vũ, TC4 piano HVÂNQG.. hiện đang học bà Tuyết Minh.. Yêu chopin, thích lizst, chopin, ghét bach & mozart >"<

Mượn tạm lời cậu Mozart :">
Ặc ặc, chính lão Phó Hoàng bày ra trò " không chơi với Bach không chơi với Mozart đúng không?" Em ghét lão ấy thế không biêt :-O

wamozart
20-02-2009, 20:31
Ôi dào, bạn khỏi lo, kết được tất! :))

Charlotte Nguyen
21-02-2009, 00:04
Các bạn cho mình hỏi bạn Thạch học TC ở NVHN (nghe nói là) hs xuất sắc, xinh đẹp trắng trẻo đi LX xanh đc ko ạ :D ? Mình biết hỏi thế này thì rất khiếm nhã nhưng desperate situation calls for action 8-}, mình ko biết làm cách nào khác.

wamozart
21-02-2009, 10:37
Ông Thạch học piano Tc 2 á? Hahaha =)) ông ấy đi LX à, mình không biết đâu đấy! :o

Charlotte Nguyen
21-02-2009, 23:34
Bạn Thạch xinh đẹp ý :-/, phải bạn ý ko cậu ? TC 2 à. Có ảnh ko mang qua đối chiếu :-/
À thì mình thấy bạn ý đi LX xanh
mà ko biết sinh năm bao nhiêu nhỉ :)) cứ gọi là bạn thôi :-S
mà bạn ý có vẻ nổi tiếng nhỉ :-S nhìn như thế cơ mà :-S

wamozart
21-02-2009, 23:50
Có phải ông thạch đeo kính cận không? Khoa piano có mấy ông Thạch liền.

fattiger
02-03-2009, 23:20
@wam: ok, vậy kết bạn nhé, hehe, mình đang cần người guide về nhạc cổ điển vì mình hẵng còn mù tịt ^^! :"> :"> :">

phanduchung1991
19-05-2010, 15:48
Anh chị nào đã từng học Nhạc Viện hay biết về Nhạc Viện tp.HCM rùi cho em hỏi thi Hệ Trung Cấp trong Nhạc Viện có khó lắm không và mình cần phải chuẩn bị những kĩ năng gì ? Bài hát mình chọn thì thể loại nào là phù hợp với cuộc thi ?
Cám ơn !

m_t_q
22-05-2010, 10:58
Có dán những môn phải thi trước cổng nhạc viện đó bạn. nếu thi thanh nhạc thì xướng âm chỉ đô trưởng, la thứ thôi thì phải. rồi vấn đáp kiến thức. hát lại giai điệu một đoạn nhạc được chơi đàn. còn thi chuyên môn thì bạn chọn mấy bài mà người ta hay thi tiếng hát truyền hình ah. thanh nhạc là đông người thi nhất đó

Admin
25-09-2010, 21:13

Không phải học sinh Học viện âm nhạc quốc gia thì có thể VÀO ĐÂY để làm quen (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php/72-L%C3%A0m-quen-n%C3%A0o!-%C4%90%E1%BB%ABng-ng%E1%BA%A7n-ng%E1%BA%A1i-h%C3%A3y-%C4%91%E1%BB%83-ch%C3%BAng-t%C3%B4i-ch%C3%A0o-%C4%91%C3%B3n-b%E1%BA%A1n!).