Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc Cứu em với [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Cứu em với

dbhn91
09-12-2008, 17:39
Có ai bít bài hát mở đầu của chương trình nhac cổ điển trên VTC5 phát sóng 8h mỗi buổi sáng chủ nhật không. Ai bít thì giúp em với, em ghiền bài đó đến mức sắp chết rồi :((:((:((:((. Bài hát mà có khúc mới vô là té tè té te te tè te té te
Cám ơn bạn nào giúp mình nha

chauduyphanvu
09-12-2008, 18:23
Có ai bít bài hát mở đầu của chương trình nhac cổ điển trên VTC5 phát sóng 8h mỗi buổi sáng chủ nhật không. Ai bít thì giúp em với, em ghiền bài đó đến mức sắp chết rồi :((:((:((:((. Bài hát mà có khúc mới vô là té tè té te te tè te té te
Cám ơn bạn nào giúp mình nha

- Nếu có khả năng thì phiền bạn ghi âm lại đoạn nhạc đấy rồi up lên để chúng tôi nghe thử. >:D< Hoặc bạn vui lòng dùng mấy cái chữ "te te" đấy rồi tả lại thật cụ thể xem - bao gồm luôn những đoạn chơi nhanh & chậm & ngắt nhịp. B-) Do TV nhà mình không bắt được sóng của mấy kênh VN nên không thể nghe và trả lời giúp bạn được. :D

martenzi
09-12-2008, 21:12
À, đó là bài salud d'amour của Elgar đấy !
Hình như download được ở >>> ĐÂY <<< (http://boyunglee.com/music/elgar/index.html):d
À mà bạn có thường xem hết chương trình không ? Giữa 2 phần có một đoạn nhạc chạy rất nhanh ? Ai biết bài đó là bài gì không ? Hẹn gặp lại câu này trong cuộc thi thần đồng ncd ! :D hehe

@chauduyphanvu : không xem TV online à ? ở Mỹ đường truyền tốt mà nhỉ ? xem ở vtc.com.vn hay tintuc.110mb.com được đấy !

chauduyphanvu
10-12-2008, 10:19
@chauduyphanvu : không xem TV online à ? ở Mỹ đường truyền tốt mà nhỉ ? xem ở vtc.com.vn hay tintuc.110mb.com được đấy !

- Tốt thì tốt đấy - nhưng đấy là đối với những đường truyền mạnh và ổn định, em đang dùng WiFi chùa, chạy chậm rì thì làm sao xem được. :| Trước đấy em có dùng qua mấy loại kết nối khác, cũng mạnh lắm nhưng vào mấy trang VN thì lại đơ ra, ngồi chờ một cái Video load xong phải mất gần nửa tiếng. ^:)^

dbhn91
10-12-2008, 17:55
cám ơn bạn martenzi nhiều lắm. Mình mún phát khóc lên rồi đầy này. Mình ghiền bài này lâu lắm rồi mà giờ mới bít. Thực ra mình mới nghe nhạc cổ điển thồi, chưa bít nh` lắm đâu, tại mình vì chán mấy cái nhạc trẻ bây giờ wa' roi`, nhạc thì ko ra nhạc, lời thì ko ra lời. Thồi cám ơn nh` nhe

martenzi
10-12-2008, 18:10
- Tốt thì tốt đấy - nhưng đấy là đối với những đường truyền mạnh và ổn định, em đang dùng WiFi chùa, chạy chậm rì thì làm sao xem được. :| Trước đấy em có dùng qua mấy loại kết nối khác, cũng mạnh lắm nhưng vào mấy trang VN thì lại đơ ra, ngồi chờ một cái Video load xong phải mất gần nửa tiếng. ^:)^

Hehe, ở Mẽo thì youtube nhanh, ở nhà thì phải bấm play xong rồi stop, đợi nó load xong mới xem !
Haizz, cuối cùng thì chỉ có nghe...radio :-* online.

"Đây là đài tiếng nói Việt Nam, phát thanh từ thủ đô Hà Nội - thủ đô nước Cộng hòa Xã hội chủ nghĩa Việt Nam"

Nghe cái câu đấy mới thân thương làm sao ! :P mặc dù toàn tin họp hành.