Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Thắc mắc Ai đang học violin ở TPHCM thì cho Ten hỏi thăm với =..= [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Thắc mắc Ai đang học violin ở TPHCM thì cho Ten hỏi thăm với =..=

yuki_ten
07-12-2008, 23:09
Hiện tại là Ten đang là sv năm nhất, thời gian cũng ko nhiều nhưng nghĩ là tới lúc học violin đc rồi >"< Tính học từ rất lâu nhưng family cứ cản :-S Hôm bữa có đi hỏi bên Suối nhạc. Họ nói 1 khóa 4 tháng là 1tr6 :-O còn chưa kể tiền mua đàn :-S 1 tuần chỉ có 2 buổi mà mỗi buổi có 1 tiếng à :(( Vậy giờ Ten làm sao đây :(( Đi làm có 1tr /tháng thì kiếm đâu ra 600k nữa bù vô :((
Mong ai biết thông tin gì thì rep bài trả lời giúp Ten. Giờ Ten có nên học ở Suối Nhạc ko? Vì đc 1 cái là chỗ học gần trg` ĐH. Nếu ko thì cho Ten biết thêm 1 số chỗ dạy violin khác nha. Mong sớm nhận đc hồi âm :(

nomadic
08-12-2008, 22:06
Giá đó thuộc dạng rẻ rồi, bởi vì Suối nhạc một giờ học dạy một lúc mấy học sinh lận (thiệt tình violin mà dạy một lúc mấy người thì bó tay). Đầu tư cho violin thì phải chịu thôi.

yuki_ten
08-12-2008, 22:51
OMG! Ten vô rum hơn chục lần chả thấy ai rep bài T_T. Ơn trời đã có ng` rep. Kamsa nhìu lắm :) Vậy theo ý bạn là Ten nên học ở đó hả?! Hôm nay bắt đầu mất rồi TT_TT Ten ko đi...

nomadic
09-12-2008, 11:08
Thông thường thì tiền nào của đó. Có nhiều lựa chọn cho bạn, ở đâu cũng có điểm mạnh và điểm yếu, mình không muốn nhận xét chi tiết về các trung tâm vì mình cũng hoạt động trong công việc này, làm thế không hay. Nhưng giá của Suối Nhạc mà bạn còn khó theo thì có lẽ không theo violin lâu dài được.

Mình chỉ nói là không đồng ý với cách dạy violin ở Suối Nhạc mà dạy 1 lúc nhiều người như organ. Thầy phải theo sát trò, 1 kèm 1 trong suốt buổi học thì mới tránh được các lỗi hay gặp.

yuki_ten
09-12-2008, 18:06
^
^
^
Kamsa bạn rất nhiều :) Ten sẽ cố gắng học violin :D Thật sự muốn học nó lắm T_T Mơ ước từ rất lâu rồi :">