Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
CHAT BOX No.1 [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : CHAT BOX No.1

Pages : [1] 2 3

troixanhnangvang
12-08-2006, 13:51
Khi tới đâu, bạn cũng sẽ để lại một ấn tượng nào đó, vậy ấn tượng, cảm nhận của bạn về trang web, các thành viên hoặc bất cứ điều gì đó hay hay, hãy để lại dấu ấn của bạn ở đây :)
------------------------------------------------------------------------------------------
Xin lỗi vì edit bài của chị, em bổ sung một chút cho mục đích của topic này sau khi nó được sửa tên, topic này được sử dụng như là chatbox chung của forum, tất cả những vấn đề không biết post vào đâu, những câu chuyện không đầu không đuôi đều có thể post chung vào topic này.

ZIN
12-08-2006, 15:12
Khi tới đâu, bạn cũng sẽ để lại một ấn tượng nêo đó, vẪy ấn tượng, cảm nhẪn của bạn về trang web, các thênh viên hoặc bất cứ điều gì đó hay hay, hãy để lại dấu ấn của bạn ở đây :) (bị lỗi font)
Hiz, hiz, ấn tượng của em l�*:...huhuhuhu, lại phải spam lại từ đầu rồi, hiz, ph�* quá, em thik giao diện 4r cũ hơn, lại có cả emoticons của Y!M, type signs đc, chứ em dùng FF, ko click đc emoticon :(
Anyway, có 4r l�* tốt lắm rồi, m�* sao chả có ai vô đây post b�*i ủng hộ z�*y :(

** Edit: sao không thấy avatar của em? :(, m�* font chữ chán quá, to�*n ra dấu loạn xạ < sorry, e ko có ý chê bai 4r nhưng m�*... :(

Wal
14-08-2006, 11:54
Hix, cái trang lúc trước bị sao rồi, giờ phải bắt đầu lại từ đầu *, tiếc thế cơ chứ! Chị TXVN T*ch cực bên khoản n*y hen!!!

meongoan
15-08-2006, 11:29
Mèo ngoan ở đây n*y, bé TXNV đâu rồi, đội bảo kê đâu rồi? có giỏi thì ra m* bắt

chohu
15-08-2006, 14:19
Có Chohu ở đây, ai dám bắt Meongoan n*o

ZIN
17-08-2006, 23:26
Ặc, vẫn tình trạng font chữ hỏng T__T M* ava đâu rồi, sao chả thấy đâu cả nhỉ? Chị TXNV, ban đầu rất sôi nổi post b*i + l*p topic, sau đó bây giờ lặn mất tăm chả thấy đâu hết :))

guest
22-08-2006, 14:28
Forum nêy lỗi font nhiều quá. Tệ thật

guest
22-08-2006, 16:05
Xin thông báo với mọi người là lỗi font chữ của forum đã được khắc phục. Nếu từ nay ai post bài mà còn gặp lỗi font chữ thì thông báo nhé. Nhớ là từ hôm nay trở đi, còn các bài đã post tôi không biết.:D

ZIN
23-08-2006, 15:23
Xin thông báo với mọi người là lỗi font chữ của forum đã được khắc phục. Nếu từ nay ai post bài mà còn gặp lỗi font chữ thì thông báo nhé. Nhớ là từ hôm nay trở đi, còn các bài đã post tôi không biết.:D

Ơ, có phải bác Apo đóng giả làm thường dân đấy không ạ :D Anyway, thanks các bác nhiều, đọc đỡ mỏi mắt :)

troixanhnangvang
25-08-2006, 14:23
Ặc, vẫn tình trạng font chữ hỏng T__T Mê ava đâu rồi, sao chả thấy đâu cả nhỉ? Chị TXNV, ban đầu rất sôi nổi post bêi + lẪp topic, sau đó bây giờ lặn mất tăm chả thấy đâu hết :))
hehe, I'm back, được cái đi đâu mình cũng là người famous, à k phải, infamous :cool: , nên mọi người nhớ lâu, nhắc suốt, lúc đầu định pót một bài rồi lặn luôn, nhưng các fan và anti nhắc nhiều quá, với lại em k thể chịu nổi nếu k buôn chuyện, that's why I'm here now :D , k cần ai welcome, tự welcome mình, hơi ít emoticon nhỉ, đề nghị "ớt - min" Apo cho thêm ít emoticon nhé, wa thời kỳ trầm cảm rồi, phải lập lại trật tự thôi (emoticon chán, chả muốn dùng >:P)

troixanhnangvang
25-08-2006, 14:29
Ba Toc xanh nanh vang sao lai dem con bo cho the nay co chu?
eli, có muốn khoá nick vì tội gõ k dấu k :cool: đã nhắc hồi trước rồi, giờ vẫn còn tái phạm hả

troixanhnangvang
25-08-2006, 14:30
Có Chohu ở đây, ai dám bắt Meongoan nêo
còn 2 ông bà chô hu với mèo ngoan nhớ, cứ cẩn thận đấy :cool:

troixanhnangvang
25-08-2006, 14:32
sau khi đi thanh toán nợ nần 1 vòng, e xin tuyên bố chính thức quay lại, chứ k một đi k trở lại như ý định ban đầu đâu ạ :D

troixanhnangvang
26-08-2006, 08:51
Dạo này thời tiết mát mẻ dễ chịu wá, thích thật đấy
Have a nice day!!!
(cho mọi người nhức mắt luôn:D )

ZIN
26-08-2006, 10:16
Ù....uầy.....:o Chị troixanhnang vang spam bài siêu thế, đúng là ko hổ danh mod box chuyện phiếm, đội phó đội bảo kê :D, một lúc 5 bài liền :P

troixanhnangvang
26-08-2006, 20:39
To Zin: :">
à, thông báo với Zin và mọi người là troixanh đã mua máy ảnh rồi, đang rất sung sướng, vui vẻ, thế là bây giờ đời mình chì còn một ước mơ, ước mơ về máy ảnh thì đã thực hiện xong là lá la (giá mà có cái biểu tượng nhảy nhót ở trong ttvn nhỉ), ờ, mà sao ttvn 2 ngày nay mình k vào được nhỉ, mọi người có ai vào được ttvn k?

ZIN
26-08-2006, 21:19
Ơ, TTVN có vấn đề gì đâu ạ, em vẫn vào ngon ^^. Chị TXNV có máy ảnh mới khao đi ^^ :D

troixanhnangvang
26-08-2006, 22:48
chị sẵn sàng khao máy ảnh mới :D , mọi người chuẩn bị tinh thần nhe răng như thế này nhé: :D

ZIN
26-08-2006, 23:49
Khao cái khác chứ máy ảnh của chị thì khao ai, tiếc chết ;;) :D

elibron
27-08-2006, 18:13
ui! định vào đây chào bà tóc xanh nanh vàng từ mọi hôm mà ko thể nào login được, cú! Welcome back tóc xanh nanh vàng, hehe!
cả cái forum có mỗi cái topic này là sôi đông nhẩy!

troixanhnangvang
27-08-2006, 21:50
ui! định vào đây chào bà tóc xanh nanh vàng từ mọi hôm mà ko thể nào login được, cú! Welcome back tóc xanh nanh vàng, hehe!
cả cái forum có mỗi cái topic này là sôi đông nhẩy!
chào eli (chớp chớp mắt, kiểu ngây thơ vô (số) tội :D ) topic nào có troixanh mà chả sôi động hehe

ZIN
27-08-2006, 23:18
Ui zời, chị eli cứ nghe kiểu xanh xanh vàng vàng là biết ngay nơi đó sôi động + < một ít> lắm chuyện :D

lamthanhthuy
28-08-2006, 19:53
Hix, xem cái topic này toàn bài của hai người thui!

Cho em tham gia với!

ZIN
28-08-2006, 20:03
Vâng, anh cứ tham gia ạ, có ai cấm đâu :D welcome anh lamthanhhuy ^^

troixanhnangvang
28-08-2006, 21:23
trời, lạ gì lamthanhthuy, giả vờ thế thôi, chứ buôn chuyện kém gì ai đâu
ờ, hôm nay mới nhìn thấy cái title của mình ở đây, phải gạ gẫm admin đổi cho cái title khác :D

troixanhnangvang
29-08-2006, 10:38
cơ mà tình hình là chả thấy ai đổi title cho mình, tính đến lúc này (10h40 ngày 29/8/2006), title của e vẫn k thay đổi :(

meongoan
29-08-2006, 10:39
chào eli (chớp chớp mắt, kiểu ngây thơ vô (số) tội :D ) topic nào có troixanh mà chả sôi động hehe

Khiếp quá, đội trưởng đội phó tung hô nhau như chốn không người :D. Đúng là đất của đội bảo kê có khác, đâu đâu cũng thấy dấu chân của đội bảo kê, tốc độ phát triển cứ như thế này thì chả mấy chốc toppic này lên tới trang 99 cho đội phó post bài đầu tiên, khỏi ấm ức. Thôi, cuối tuần này phát phiếu bé ngoan để khỏi phải quảng cáo “Em là em bé ngoan”. R...ách hết cả việc! :cool:
Eli dạo này hoành hành phố phường thế nào? Kế hoạch thi triển đến đâu rồi? Sao chưa thấy bàn bạc nhỉ? Chả xứng danh đội trưởng đội bảo kê tẹo nào, chỉ thu tiền là nhanh.
:cool:

troixanhnangvang
29-08-2006, 10:55
Khiếp quá, đội trưởng đội phó tung hô nhau như chốn không người :D. Đúng là đất của đội bảo kê có khác, đâu đâu cũng thấy dấu chân của đội bảo kê, tốc độ phát triển cứ như thế này thì chả mấy chốc toppic này lên tới trang 99 cho đội phó post bài đầu tiên, khỏi ấm ức. Thôi, cuối tuần này phát phiếu bé ngoan để khỏi phải quảng cáo “Em là em bé ngoan”. R...ách hết cả việc! :cool:
Eli dạo này hoành hành phố phường thế nào? Kế hoạch thi triển đến đâu rồi? Sao chưa thấy bàn bạc nhỉ? Chả xứng danh đội trưởng đội bảo kê tẹo nào, chỉ thu tiền là nhanh.
:cool:
bà meongoan nhớ, đã nhắc bao nhiêu lần rồi, câu chữ ký của e có phải thế đâu, k chính xác ai cho phép trích dẫn trong dấu ngoặc kép hả, nhà báo mà thế đấy, bó tay [-(
bà meongoan với ông chô hu dám bén mảng vào đây à, k sợ bị bắt hả
To eli: Riêng đôi chô hu-meongoan thì thu tiền gấp đôi nhớ :D

ZIN
29-08-2006, 13:58
Đội trưởng đội phó ở đây oai quá, em cũng sợ rồi T__T, cứ tưởng ko mất tí tiền nào thì hăm hăm hở hở, nhưng bây giờ nghe đến tiền chắc ko dám đụng tới đội bảo kê nữa, trả nợ trước còn chưa xong mà lị T__T :D

chohu
29-08-2006, 18:20
Meongoan cứ vào đây thoải mái, đã có chohu thì đội bảo kê không làm gì được đâu. Lão phù thủy dạo này đang bận rộn gì đó nên để cho đội bảo kê nhàn cư vi bất thiện. Đội trưởng đội phó suốt ngày nhảy tưng tưng trên mạng, càng ngày càng ít tập trận nên công lực giảm sút, giá xăng dầu tăng nên công nông cũng không dám cưỡi. Đào giun khều tổ ong cho gấu ăn thì lại ăn hết cả giun của gấu, đào trộm khoai lang về cho lợn rừng ăn thì cũng ăn hết cả khoai lang của lợn rừng, suốt ngày đòi uống sữa tươi mà lại không chịu vắt sữa, cứ thế mà tranh nhau ghé miệng vào...tóm lại là đội bảo kê bây giờ ăn chơi phá phách vô độ nên không còn tính chiến đấu nữa
Vì thế chohu và meongoan cứ tha hồ sống vui vẻ tự do, ngoài vòng pháp luật, meongoan nhỉ ! Giống như cái hình chữ ký của chohu ý

troixanhnangvang
29-08-2006, 20:27
ôi zời, cái hình ở chữ ký lão chó hu siêu sến, eli nhờ, lão cứ thử cùng meongoan lang thang để đội bảo kê biết được và nhìn thấy xem, cứ thử tung tăng đi nhớ, rất có thể chohu và meongoan sẽ được thay gấu, lợn rừng hoặc bò sữa của đội bảo kê B-)

troixanhnangvang
31-08-2006, 11:07
Bởi vì mỗi ngày trong đời chỉ là một ngày duy nhất, sẽ k bao giờ có một ngày 31/8/2006 nữa, đúng k ạ
Vì thế, nhân một ngày k bao giờ quay lại, e pót một bài, chủ yếu là để kéo cái topic hấp dẫn này lên ý mà ;)

elibron
31-08-2006, 17:12
chết mất thôi, tự dưng đây lại là mảnh đất mầu mỡ để các ông các bà cãi nhau đấy hả!

ZIN
31-08-2006, 17:17
Tại vì là thuế đang tăng cao, chị txnv tích cực kiểm kê bài viết của mọi người :D

troixanhnangvang
02-09-2006, 17:27
thế k cãi nhau thì cũng có việc gì để làm ở cái nơi buôn chuyện thế này đâu mà eli phải thắc mắc chứ nhỉ :D, mà nguyên cái chữ ký eli đã chiếm một đoạn dài rồi nhớ, bó tay

yes_Iam_here
02-09-2006, 19:51
To Chohu : tại đây treo biển : "Cấm post hình tình tứ nhau tại nơi công cộng ", hehee

ZIN
03-09-2006, 09:32
Há há, buồn cười quá :D.

troixanhnangvang
03-09-2006, 10:36
à, Yes_Iam_late hôm nào gửi cho chị mấy cái ảnh hôm sn e nhé, có phải nik YM của e là yes_Iam_here k, sao chị add mà k được nhỉ, có gì add nik chị vậy nhé, vẫn là troixanhnangvang thôi :)

yes_Iam_here
03-09-2006, 10:38
hehee, nik của em là hai02k1 chị ah

ZIN
03-09-2006, 13:31
em add ddc ko har anh yess iam late???:D

troixanhnangvang
03-09-2006, 23:02
:D hôm nay Yes_Iam_late gửi cho mình đường link bài báo về hoa hầu ViệtNam năm nay, thấy có một số câu các hoa hậu nói rất phù hợp với một số thành viên box mình
Đầu tiên là thí sinh VTM, người ta viết tắt nên chả biết tên là gì, thí sinh này rất "yêu" động vật, toàn chạy đuổi theo mèo gọi "cưng ơi cưng", troixanh va YIH cùng công nhận rằng hẳn thí sinh VTM này đã được eli huấn luyện, chỉ có điều thay gấu bằng mèo :D
Thứ hai, là một thí sinh dân tộc, có câu trả lời rằng "Nếu đoạt giải e sẽ có tiền để lấy chồng", thí sinh này được đánh giá là rất giống meongoan nhà ta hehe:D
Thứ ba, là một thí sinh phát biểu "E biết e cũng chẳng đoạt giải đâu, nên e tranh thủ ăn uống thỏa thích", thí sinh này được đánh giá là bản sao của ninja (hay còn gọi là Arale)
Và cuối cùng, là một thí sinh vừa bước chân vào làng trẻ SOS đã nước mắt ngắn nước mắt dài, khóc thương cho các e ở làng SOS, quên cả phát quà và vui chơi với các e, thí sinh này được đánh giá là giống...e :D
Lưu ý: Các từ "em" trong bài báo được thay bằng "e" cho ngắn gọn, e phải chú thích thế này để k ai bắt lỗi chính tả của e :)

HiLine
04-09-2006, 00:36
Sao không thấy impression hay feeling gì nhỉ :confused:

ZIN
04-09-2006, 08:30
Hiz, tại topic này đã bị chị troixanhnangvang úm ba la thành chợ buôn dưa rồi anh ạ :D :D

troixanhnangvang
04-09-2006, 13:07
bó tay, mình vừa pót bài xong đã thấy 2 đứa pót tiếp rồi, hey, look at this message, nếu có gì cần đề nghị 2 thành viên pm nhé ;), k cảnh cáo đến lần thứ 3 đâu

ZIN
04-09-2006, 15:58
Em xin lỗi ạ :D, tại lúc ấy ko thấy chị đâu em reply hộ :P

Wal
06-09-2006, 17:12
Hì, mới chỉnh sửa xong cái nick name rồi, bà con thấy thế nào, bắt mắt chứ?!
;)

ZIN
06-09-2006, 17:15
Ồi, cứ tưởng là mem mới, hóa ra vẫn là anh lamthanhhuy, thôi khỏi welcome :D

Wal
06-09-2006, 17:20
Trời, nói sao buồn thế! Xài cái tên kia người ta bảo là... có vấn đề nên mới chuyển sang cái ni đấy chứ! Rõ oan!

ZIN
06-09-2006, 17:24
Dù sao anh cũng đến với box NCĐ lâu năm rồi, welcome làm gì, em lại mang tiếng spam :D. Có gì buồn đâu ạ :)

yes_Iam_here
06-09-2006, 17:52
to Zin : welcom , add thoải mái :P

Wal
07-09-2006, 08:21
Làm cách nào để sửa cái chữ wal thường thành chữ hoa không nhỉ??? Để thế kia sai ý nghĩa mất!

troixanhnangvang
07-09-2006, 10:24
To lamthanhthuy and wal: rách hết cả việc, có muốn noi gương HiLine bị khóa nik vì tội spam k, có yêu cầu gì về nik thì phải bảo với admin, sao lại vào đây mà nói hả, đây k đến mức "bãi rác" thế đâu nhé :P

chohu
08-09-2006, 00:08
Oài ! Dạo này ở vương quốc mọi người kích bác nhau nhiều quá ! Ấy cũng là vì chẳng có chuyện gì nên sinh sự cho vui
Oài ! Âu nó cũng là cái...liễn ! :D
Đã thế trong vương quốc lại còn phát sinh ra các phong trào nhõng nhẽo, giận hờn vu vơ, ăn miếng trả miếng, chia bè cánh khóa nick của nhau. Trong khi nạn spam bài đang hoành hành thì lại có thú vui mới là quy kết nhau xem ai spam bài nhiều hơn! Oài! Âu nó cũng là cái liễn! Chung quy cũng là tại lâu lâu không tụ tập đàn đúm đây mà :D

Cứ như Chó hư với Mèo ngoan gương mẫu, chả quy kết ai bao giờ, chả spam bài bao giờ, thế là cứ thảnh thơi, không phiền muộn chuyện thế sự rối ren, Mèo ngoan nhỉ ;)

meongoan
08-09-2006, 11:51
Vâng, meongoan cũng thấy như thế, tình hình người người kích bác, nhà nhà spam diễn ra ồn ào quá. Đội bảo kê lắm chuyện lắm, đã chả chịu dẹp loạn lại còn ra sức hoành hành, đổ thêm dầu vào lửa, lạm dụng quyền lực gây thêm tình hình rối ren cho vươpng quốc. Trăm sự cũng tại lão phù thủy từ ngày thành lập đội, chẳng chịu lai vãng thăm thú tình hình, bận rộn nỗi gì mà lại “đem con bỏ chợ” thế này.
Nghe thông tin hành lang, hình như lão cũng liên đới, lập kế hoạch tổ chức một buổi offline hoành tráng trên sân thượng nhà lão nhưng tới phút chót, kế hoạch đã bị hoãn lại. Lý do đơn giản là tất cả muốn chờ Tú Mình Trần về nước cùng tham gia cho thêm phần long trọng.
Chohu ơi, tháng này mình có thể sẽ không phải siêu đội sổ nữa nhỉ. Mình quá ngoan, thảnh thơi vui chơi thôi:D

troixanhnangvang
08-09-2006, 12:19
Cứ như Chó hư với Mèo ngoan gương mẫu, chả quy kết ai bao giờ, chả spam bài bao giờ, thế là cứ thảnh thơi, không phiền muộn chuyện thế sự rối ren, Mèo ngoan nhỉ ;)
gớm chết, bà meongoan mà gương mẫu á, có khối đấy, gớm chết, đổ thêm dầu vào lửa nhiều nhất ở cái box này cũng chỉ có bà ý chứ ai, thường xuyên gây sự với đội bảo kê, khích bác này nọ, trời, thế mà kêu là gương mẫu :cool:

meongoan
08-09-2006, 14:30
gớm chết, bà meongoan mà gương mẫu á, có khối đấy, gớm chết, đổ thêm dầu vào lửa nhiều nhất ở cái box này cũng chỉ có bà ý chứ ai, thường xuyên gây sự với đội bảo kê, khích bác này nọ, trời, thế mà kêu là gương mẫu :cool:

Hehe, đội bảo kê dẹp loạn thì không, lại còn thích gây sự cơ, cuối tuần sẽ không phát phiếu bé ngoan kèm cái kẹo nhai cả ngày không hết nữa đâu. Lúc đấy lại nhè thì lấy ai dỗ được.:eek:
Chà chà, mình mà tên là Yến thì sẽ lấy chữ ký "Em là cánh yến nhỏ chao liệng xuống đời anh...":D

lamthanhthuy
08-09-2006, 15:35
:D Hì hì, chị TXNV bớt nóng, đây là ... chợ trời mà, ai biết gì thì chỉ cho nhau í chứ, em cũng quên nghĩ đến admin mà ;).

troixanhnangvang
08-09-2006, 15:43
à, chị có nóng gì đâu em ;) chị chỉ "cảnh cáo" đôi chôhu-mèo ngoan thôi :D

na9
08-09-2006, 18:53
Đội trưởng và đội phó thứ nhất của đội bảo kê có biết là đội phó thứ hai đang ốm nặng không hả ? Nghe nói vì uống nhiều sữa bò quá :D nên từ tuần trước đã phải tới bác sĩ nha khoa. Đến nay tình hình vẫn chưa dịu bớt ... Nhờ hai đứa check lại cho chị thông tin này nhé !

troixanhnangvang
09-09-2006, 00:17
Hôm nay e gọi cho chị ninja buổi tối, chị ý vẫn bị ốm và mai chắc k đi xem hòa nhạc được :( , hy vọng chị ninja sẽ sớm khỏi ốm để cùng e và eli xử lý lão phù thủy và đôi chohu-meongoan :cool:

chohu
09-09-2006, 00:43
Đội trưởng và đội phó thứ nhất của đội bảo kê có biết là đội phó thứ hai đang ốm nặng không hả ? Nghe nói vì uống nhiều sữa bò quá :D nên từ tuần trước đã phải tới bác sĩ nha khoa. Đến nay tình hình vẫn chưa dịu bớt ... Nhờ hai đứa check lại cho chị thông tin này nhé !

Chắc là trẻ con ăn nhiều kẹo sún răng chứ gì? Đội bảo kê mà cứ răng sún, bụng giun, đầu chấy :D như thế này thì làm gì còn khả năng chiến đấu, Chó hư và Mèo ngoan lại được tự do rồi ! ;)

Thiện tai! thiện tai! Một đội bảo kê khét tiếng một thời thế mà bây giờ lại bụng giun hết cả! Chậc! Âu nó cũng là cái liễn! Hải khổ vô biên, hồi đầu thị ngạn! Hồi đầu thị ngạn! :cool:

troixanhnangvang
09-09-2006, 12:43
to chohu: RRRRRRRRRRRRRRRÁCH HẾT CẢ VIỆC

HiLine
09-09-2006, 15:42
Ố, thế ra chỗ này không phải là nơi spam à? Em đọc tựa đề thấy có cái ' Leave ur message here thế hóa ra là không phải à? :confused:

troixanhnangvang
09-09-2006, 15:58
message thì đủ loại, impression thì đủ loại, feeling thì đủ loại, và something like that thì cũng đủ loại, đây vốn dĩ là cái bãi rác mà, k thấy tiêu chí của phòng khách là những bài viết k biết pót ở đâu thì pót ở đây mà

ZIN
09-09-2006, 17:32
Mọi người ơi, sao tự dưng ai cũng nói chuyện lạnh lùng thế này??? :(

troixanhnangvang
09-09-2006, 23:45
wow, nhiều emoticon đáng iu wá đi >:D< :x :D ;;) >:) :"> B-)
:)) =)) /:) (:| =D> :-" :D/ ;)) =; (cái emoticon cuối cùng này là bà meongoan thích nhất đấy)

ttdungquantum
10-09-2006, 01:09
Phù thủy quyền năng ttdungquantum đã quay lại rồi , phen này thì mèo vẫn hoàn mèo, cò vẫn hoàn cò !
Lão chó hư đừng hòng đuổi được ta ra khỏi vương quốc! He he

Ngày trước mình còn là tể tướng, lão chó hư chỉ là chăn vịt, thế mà bây giờ lão chó hư lại được phong làm quan to mình thì mất hết chức tước, hu hu

Ở cái vương quốc này toàn là quan lại, hết MOD lại đến SUPER MOD, chả thấy thần dân đâu, quan lại thì nhiều, dân đen thì ít, suốt ngày chí chóe nhau, sốt hết cả ruột

Phải tập hợp đội bảo kê để chấn chỉnh lại vương quốc mới được B-)

HiLine
10-09-2006, 08:01
Phù thủy quyền năng ttdungquantum đã quay lại rồi , phen này thì mèo vẫn hoàn mèo, cò vẫn hoàn cò !
Lão chó hư đừng hòng đuổi được ta ra khỏi vương quốc! He he

Ngày trước mình còn là tể tướng, lão chó hư chỉ là chăn vịt, thế mà bây giờ lão chó hư lại được phong làm quan to mình thì mất hết chức tước, hu hu

Ở cái vương quốc này toàn là quan lại, hết MOD lại đến SUPER MOD, chả thấy thần dân đâu, quan lại thì nhiều, dân đen thì ít, suốt ngày chí chóe nhau, sốt hết cả ruột

Phải tập hợp đội bảo kê để chấn chỉnh lại vương quốc mới được B-)

Đội bảo kê mà lại không Mod, không chí chóe đấy. :))

troixanhnangvang
10-09-2006, 11:11
thế mới là đội bảo kê chứ ;;)

Wal
10-09-2006, 13:37
Thấy nick của mấy thành viên mà... sốt gáy, nào chó chư, nào mèo ngoan, nào trời xanh nắng vàng, thật là đa dạng về ...

HiLine
10-09-2006, 14:41
Em thấy nhớ cái nick cũ lừa mị của bác quá, sao bác lại nỡ đổi nick thế này? :D

Wal
11-09-2006, 08:36
:D thỉnh thoảng lại xài cái đó, lừa mị kiểu đó sợ... lắm anh chết nhầm như... HiLine lém :P

troixanhnangvang
11-09-2006, 16:59
báo động, báo động, thật đáng ngờ, tại sao lại có người vi phạm công ước Berne, đạo nick của mình một cách trắng trợn, đề nghị bác troivangnangxanh ra đây giải thích ;;) B-) >:)

ZIN
11-09-2006, 17:32
Ở đâu cơ hả chị, có bác tên là troivangnangxanh cơ à, bó tay nhỉ =))

troixanhnangvang
12-09-2006, 09:46
zin ơi, bác troivangnangxanh (gõ sái cả tay vì ngược tên với mình [-() có pót bài trong topic của em ở phòng khách này đây ;;) ;))

ZIN
12-09-2006, 11:10
Hôm qua em mới thấy, thôi dù sao bác ấy cũng mới vào, welcome bác ấy cái, kẻo đã đạo nick, lại bị hắt hủi thì khổ thân bác ý :))

elibron
13-09-2006, 11:40
khiếp wa! con bé Zin làm mod bên lịch hòa nhạc chuyên quyền quá! vào thấy mấy bài trả lời bị chị ta xóa sạch tròi ạ!

troixanhnangvang
13-09-2006, 12:19
thế à, mod Zin thế là k được, xóa bài thì phải để ý, để lý do xóa bài, chứ đừng ba phải, quan liêu như eli, chả chịu làm gì >:P

Wal
13-09-2006, 12:36
Ủa, cái nick troi vang nang xanh cứ tưởng là của chị txnv cơ chứ! Chị chắc có fan hâm mộ "cuồng" rồi!:D

na9
13-09-2006, 14:44
Đội trưởng đội bảo kê không sửa chữ ký đi là sẽ bị treo nick đấy ! Ai lại để cái tranh to đùng thế ?

ZIN
13-09-2006, 16:42
Em quên không kịp báo cho các chị là xóa bài viết, nhưng em có ghi lí do rồi mà, ko pót bài trong topic lịch hòa nhạc tại vì mọi người vào xem sẽ không để ý hết được các hôm có buổi hòa nhạc, vì bị bài trả lời của các chị che hết rồi :D, anyway, xin lỗi chị eli nhé, cũng bởi vì em ko thấy ai cả nên ko báo được :)

Cantabile
13-09-2006, 18:56
Ủa, cái nick troi vang nang xanh cứ tưởng là của chị txnv cơ chứ! Chị chắc có fan hâm mộ "cuồng" rồi!:D

Em hâm mộ chị troixanhnangvang đấy :x À, nếu chị không thích nick của em thì hỏi admin giúp em xem có đổi nick được không hay phải tạo nick mới =((

ZIN
13-09-2006, 19:16
À bạn tvnx ơi, có thể đổi tên đc đó, bạn thử PM với admin đi, anh Apomethe ấy, sẽ đổi nick cho bạn ngay :->

troixanhnangvang
14-09-2006, 10:23
ối chết, ối chết, em zin cứ xui dại bạn TVNX, bạn ý lại hứng lên nói với admin, cộng thêm một ngày xấu trời nào đó, admin lại đổi nick bác ý thành TXNV thì bỏ xừ :D
Mà nghe bác TVNX nói thì như kiểu mình ép bác ý phải đổi nick ý, mình chỉ ép bác ý nhận tội đạo nick thôi mà B-) >:)
To kẻ đạo nick: làm sao biết được TVNX kém tuổi TXNV để nhận làm em nhỉ

HiLine
14-09-2006, 12:56
:D thỉnh thoảng lại xài cái đó, lừa mị kiểu đó sợ... lắm anh chết nhầm như... HiLine lém :P

Hề hề, bác chưa đủ trình lừa mị em đâu, nhưng em nhớ là có mấy người bên ttvn lại bị hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn đủ cho thấy trình độ bác cũng khá phết. :p
Hớ, em cũng suýt choáng khi nhìn thấy cái nick tvnx đấy, cứ tưởng đồng chí txnv lại nổi hứng học piano cơ đấy.
Bó tay thật, trời vàng nắng xanh là thể loại gì thế? :p

Cantabile
14-09-2006, 18:27
ối chết, ối chết, em zin cứ xui dại bạn TVNX, bạn ý lại hứng lên nói với admin, cộng thêm một ngày xấu trời nào đó, admin lại đổi nick bác ý thành TXNV thì bỏ xừ :D
Mà nghe bác TVNX nói thì như kiểu mình ép bác ý phải đổi nick ý, mình chỉ ép bác ý nhận tội đạo nick thôi mà B-) >:)
To kẻ đạo nick: làm sao biết được TVNX kém tuổi TXNV để nhận làm em nhỉ

Chị trờixanhnắngvàng đúng là không hổ danh "Đội phó đội bảo kê", nhất quyết ép em đây nhận là người đạo nick. Em vào đây tạo nick trước rồi sau đó đi lòng vòng coi forum thì mới biết là có chị trờixanhnắngvàng nên mới vội vàng làm quen B-) Chị ơi, nhận làm em online thì đâu cần tuổi tác nhỉ >:D<

Apomethe
14-09-2006, 22:35
Tớ thấy trên pianosociety.com, classicalmusicguide.com, và classicalsource.com đều có enchantedpianist, không biết có phải em troivangnangxanh không nhỉ.

troixanhnangvang
15-09-2006, 08:24
Tự dưng TVNX pót bài thế đâm ra mình lại k phải là người tốt à, bắt ép người khác nhận tội mà người ấy k có (tội đạo nick B-)), thôi vậy, em thì em, sợ gì nhỉ (đằng nào mình cũng có mất gì đâu >:))

Cantabile
15-09-2006, 08:42
Tự dưng TVNX pót bài thế đâm ra mình lại k phải là người tốt à, bắt ép người khác nhận tội mà người ấy k có (tội đạo nick B-)), thôi vậy, em thì em, sợ gì nhỉ (đằng nào mình cũng có mất gì đâu >:))

Phải vậy mới là chị trờixanhnắngvàng của em chứ :x

Đùa với chị đủ rồi :D

Em là Cantabile đây >:) Em vừa mới trở về từ cõi hư vô, nhớ chị quá nên vô chọc chị chơi mấy bữa nay :P

Vậy nhờ anh Apomethe đổi nick em thành Cantabile giúp, còn không thì em tạo nick khác vậy, nắngvàngtrờixanh chẳng hạn B-)

troixanhnangvang
15-09-2006, 09:25
wow, hóa ra là Cantabile à, nhớ thế chứ, bất ngờ wá (;;) ;))), hẳn nào tự dưng cứ cố tình trêu mình vụ troixanhnangvang :)) =)) >:), mà ở bên ttvn dạo này cũng chả thấy Cantabile nhỉ, thỉnh thoảng wa bên này pót bài, nhớ ghé vào phần buôn chuyện của chị nhé ;;) (chị bảo kê cho ;)))

troixanhnangvang
16-09-2006, 23:37
a, có khi mod cứ để nick TVNX là TVNX, đừng đổi thành Cantabile làm gì, để TVNX cho hay nhỉ (tất nhiên là k thể hay bằng TXNV rổi :)))

ZIN
17-09-2006, 13:59
Cantabile là ai hả chị txnv??? :o, sao bên ttvn em chưa thấy ai nhỉ??? :-/

meongoan
18-09-2006, 09:34
Bảo kê đâu rồi? Chăm sóc phòng khách đi chứ, không có chuyện gì cũng phải xới lên cho có chuyện chứ, chỉ nhăm nhăm thu tiền, tróc nã sưu thuế là giỏi thôi. Meongoan nói cho mà biết, còn lâu mới thu được tiền của meongoan. Mèo ngoan không có tiền đâu:D
Đội trưởng đội phó hôm tới gặp mặt, nhớ bàn bạc kỹ về kế hoạch phá cỗ trong trăng và offline nhé.

troixanhnangvang
18-09-2006, 11:25
Cứ nhìn thấy nick bà meongoan ở đâu là y như rằng bà này vào chọc ngoáy, đâm bị thóc, chọc bị gạo, [-(
bà cứ ở đấy mà "mèo ngoan không có tiền đâu" đi, k có tiền thì vào tiểu hổ B-) >:)

ZIN
18-09-2006, 14:53
Hí hí ;;), thế box mình có định tổ chức trung thu không nhờ???? B-). Mà chết thật, nếu tổ chức trung thu là phải đi buổi tối roài ---> mà đi buổi tối là em bị cấm --->???? :(( :((

meongoan
18-09-2006, 18:42
Sao đội phó TXNV lại viết chữ ký là "đảo đảo TATC" =)), sai chính tả be bét rồi=)). Bé định rang lạc đảng của Cobeo hay sao mà viết là "đảo đảo" =))

Nhina
18-09-2006, 22:20
Hehe, đội bảo kê đâu rồi, bản phù thủy mới lặn lội từ nước Nga cổ tích sang đây. Ta vốn muốn đọ sức cùng đội trưởng đội bảo kê Elibron cưỡi gấu (nghe nói mới tự trang bị một vũ khí hủy diệt mới mà y thị dùng thủ đoạn lừa mị giả làm điện thoại di động, khao nhẩy), đội phó Tóc xanh nanh vàng cưỡi lợn rừng (khi đói bẻ đuôi lợn cho vào mồm), đội phó Ara Lé vừa ném phi tiêu, vừa vắt sữa bò (nghe nói vụ phản phi tiêu ác giả ác báo vừa qua khiến y thị bay mất một cái răng, đáng đời quân gian ác).
Hehe

Cantabile
19-09-2006, 02:09
Cantabile là ai hả chị txnv??? :o, sao bên ttvn em chưa thấy ai nhỉ??? :-/

Cantabile là em mà cãi nhau chí chóe với chị Trời xanh nắng vàng hồi 30/4 về vụ hòa âm bài Waltz op.64 no.2 của Chopin ở dạng cis moll hay eis moll ấy mà B-) . Nhưng mà nhờ vậy mới quen nhau...

troixanhnangvang
19-09-2006, 09:49
Chứng tỏ Cantabile thù dai phết nhờ, vẫn giận chị vụ đấy à ;;) (:">) nhớ lại vụ đấy vui thật đấy :D
mà nhìn thấy nick cantabile mình cứ tưởng topic này k có ai vào (vì thấy giống giống tên mình :)))

elibron
19-09-2006, 18:36
điên wa! định vào sửa lại cái chữ ký xinh đẹp của mình thì lại ko sửa được! huuuuuuuhuuuuuuuuuuuuuuuuuuu!

Apomethe
19-09-2006, 20:29
À, forum này không cho phép dùng ảnh trong chữ ký, em thông cảm nhé :D

Nhina
20-09-2006, 10:12
Tối qua đi xem “Cây sáo thần” về, thấy tâm đắc nhất ở màn mở đầu, đoạn 3 tì nữ của nữ hoàng đêm tối xông ra sân khấu. Váy ngắn, tay cầm giáo, chân bước theo điệu hiphop đầy chất hầm hố quen quen khiến thần dân của vương quốc Nhạc cổ điển giật mình: Một hình ảnh hết sức quen thuộc vẫn diễn ra thường ngày của đội bảo kê gồm đội trưởng Elibron, đội phó Tóc xanh nanh vàng và Ara Lé. Nếu không có sự hiện diện của đội trưởng ở tầng 3 Nhà hát lớn thì người ta ai cũng tưởng đội bảo kê thực hiện phi vụ mới cơ đấy=)). Xét về khả năng thì đội bảo kê nếu được mời sẽ còn đóng đạt và gây bất ngờ hơn, bởi còn có màn đua động vật công thức 1 ầm ầm với bầy gấu, lợn rừng và bò sữa:D
Vẫn chưa hết, đến đoạn 3 thiên thần nhảy ra đầy lừa mị thì ai cũng thắt lại vì buồn cười với những liên tưởng độc đáo. Cũng là thủ đoạn lừa mị thường dùng của đội bảo kê thôi:D. Cứ nhìn xem cảnh cả ba nhất loại bĩu môi, tống tiền thiên hạ để tư lợi cá nhân (ít ra tối qua Cobeo phải chi ra 250k cho đội trưởng để được yên thân Cò cũng đủ biết bản lĩnh lừa mị đã đạt 10 thành hỏa hầu công lực). Đến Apo cũng phải dịu giọng, vừa đáp vừa run: “À, forum này không cho phép dùng ảnh trong chữ ký, em thông cảm nhé :D”
Hehe, hóa ra Mozart từ thế kỷ 18 đã là nhà tiên tri khi báo trước sự xuất hiện của đội bảo kê thế kỷ 21. Thiện tai, thiện tai! >:)
Lão phù thủy đâu rồi, lão thiết lập đội bảo kê để rồi bọn chúng hoành hành ngang ngược như thế này à? Lão phải có biện pháp xử lý được đội bảo kê chứ? Lão cẩn thận không đội bảo kê bàn kế hoạch đảo chính, quay lại xử lý lão bằng mọi thủ đoạn tàn độc thì tan nát một đời lão đấy biết chưa? Đến lúc ấy, lão lại ngửa mặt lên trời mà than rằng: “Trời xanh thăm thẳm, hận này biết bao giờ nguôi” B-)

troixanhnangvang
20-09-2006, 10:44
Này eli, kiểu này là bà Nhina với lão phù thủy lại muốn bị đội bảo kê truy sát giống đôi chôhu-mèo ngoan rồi đây >:) B-)
có khi lần offline tới, đội bảo kê nên biểu diễn màn 3 thiên thần của Charles way lại xử lý Charles và phu nhân nhỉ

troixanhnangvang
25-09-2006, 09:01
up lên cho troivangnangxanh-Cantabile nhìn thấy này

troixanhnangvang
25-09-2006, 16:37
Sở dĩ e lập topic này chủ yếu để merge cái topic Leave ur message (đã đươc đổi tên thành nhắn tin) vào đây, do những thành viên k phải là mod box này k thấy được để buôn chuyện, mọi người vào đây nhé >:D<

Cantabile
28-09-2006, 01:03
Bây giờ mình buôn chuyện gì bây giờ? Sao phòng này từ lúc đổi tên lại trở nên ế ẩm vậy nhỉ?

troixanhnangvang
28-09-2006, 12:12
kiểu gì thì kiểu, thích buôn chuyện thì nói gì chả được :D
Cantablie cứ pót bài đi, có người hưởng ứng ngay :))

elibron
28-09-2006, 18:19
chắc tại mọi người dạo này ai cũng bận!

Cantabile
29-09-2006, 09:14
Em gởi cho mọi người bài Etude này nghe hay lắm. Có ai biết là etude gì của ai không?
http://download.yousendit.com/703C5F57496F1A5C (http://download.yousendit.com/703C5F57496F1A5C)

troixanhnangvang
29-09-2006, 09:19
máy tính ở cq mình k có loa, mà bây giờ k về nhà cũ nữa, chả biêt down về nghe kiểu gì :((
mà có khi troivangnangxanh nho admin đổi tên đi, chị toàn bị nhầm thôi :">

HiLine
29-09-2006, 10:41
Lạ chưa? Em tưởng diễn đàn chống spam hay gì đó cơ mà. Cứ phải xem gương của em nhé, mấy ngày nay post chưa đến chục bài. :P

troixanhnangvang
29-09-2006, 16:52
xời, HiLine nhìn lại cái tiêu chí của phòng khách này đi: "Phòng khách Nơi đây có thể nói bất cứ chuyện gì. Mọi bài viết mang tính chất quảng cáo hoặc không nghiêm túc sẽ bị xóa. Những bài viết không biết gửi vào đâu cũng có thể đặt vào trong này". Gì chứ riêng cái topic này là để spam, trời ơi, xả stress mà k spam vài câu thì còn gọi gì là xả, cứ giữ những thứ nặng đầu ở trong đầu rồi có ngày nổ tung đầu ra đấy B-)

ZIN
30-09-2006, 20:56
Anh HiLine ko spam đc mấy ngày đã khoe rồi :D. Cứ phải như em đây, từ khi bị anh Cò nẹt cho một trận, mặt xanh lè không dám xì pem lần thứ 2 =))

troixanhnangvang
01-10-2006, 08:14
sáng sớm hn trong lúc thức viết blog, e tranh thủ nghía qua xem tình hình thi hoa hậu thế giới thế nào :D, ngay đầu tiên là một loạt các hoa hậu của vùng Pacific Asia, em hoa hậu nước mình đã cao, e y mặc áo dài màu đen cách điệu, vạt sau xòe ra như con công, xong đội cái khăn vấn mà nói thật nó to như cái mâm ý, khiếp, choáng, e y vốn dĩ đã cao lại càng cao hơn [-( sau đấy thì e ý lọt vào vòng semi-final, còn đoạn sau nữa thì e k biết vì lúc đấy đã viết xong blog nên đi ngủ luôn, mở đầu ngày mới bằng một bài sến sến thế này đã :))

ZIN
01-10-2006, 08:31
Để em tiếp tục nhớ ;;)
E hèm, sau khi vào semi final thì tiếp tục chọn ra 6 cô để vào chung kết, gồm có 1 cô Porto rico, Ghana, Cộng hòa séc. Australia, Angola và một cô...gì đó, em ko nhớ, nhưng cuối cùng thì á hậu 2 là cô Australia, á hậu 1 là cô Portorico và Miss World là cô Czech, xing phết nhưng mà hơi lùn
Mà em thấy cô Vietnam nhà mình chả xing xắn gì cả, dáng người lại không đẹp :D

troixanhnangvang
01-10-2006, 09:03
trông em MPT cứ như con quạ đen ý, chợt nhiên nghĩ đến chuyện quạ và công :))

van_Toan
02-10-2006, 10:31
troixanh chê MPT dữ vậy? nó cũng đẹp lắm chứ bộ, chỉ có điều đêm chung kết bận đồ hơi bị... đen mà thôi!!!
Một tin "vui" nữa là MPT được khá nhiều ng bình chọn trên internet, nhưng 99.99% là người... Việt Nam!!!!!! Mèo khen mèo dài đuôi!

troixanhnangvang
03-10-2006, 12:23
Thôi, chả nói về MPT nữa, chán rồi, dạo này chả có vụ gì hay ho nhỉ

elibron
06-10-2006, 11:43
có một vụ mới hay ho lắm, xem bài dưới nhé

elibron
06-10-2006, 11:44
vụ mới đó là "ko có vụ nào mới cả!". haha......

elibron
06-10-2006, 11:46
lâu lâu ko vào diễn đàn, vào box của mình xìpam cho bõ, hehe. nhàn cư vi bất thiện mừ!

troixanhnangvang
06-10-2006, 12:31
eli có muốn chết k ;;) B-) >:)

no family
07-10-2006, 12:57
Mọi người ơi, đội bảo kê sắp oánh nhau rùi kìa >:) Phen này chúng ta được xem một trận ra trò rùi đây... :D

na9
07-10-2006, 17:23
Trời ơi nguy to rồi ! Hôm qua Triomphe bị shock nặng suýt phải gọi xe cấp cứu :D . Từ trước cứ tưởng cobeo và chohu là hai chàng trai chân chính của vương quốc NCĐ. Ai ngờ hôm qua vào YM mới biết cả hai đều bị nhiễm virus MPT (virus này hình như còn nguy hiểm hơn cả HIV:D ). Bà con thử đoán xem hai người này bị lây nhiễm từ nguồn nào ? B-)

Apomethe
07-10-2006, 17:32
À, hôm qua lúc em nhận được đống ý, đang mừng định mở ra :P nhưng thấy gửi nhiều lần nên nghi là virus ko chạm đến nữa :D

ZIN
07-10-2006, 21:37
Hình như của anh Cò ạ, em thấy anh ý gửi lại một cái warning là : " Mọi người đừng mở link tôi gửi nhé, có viruz đấy" :-/

phucphan
07-10-2006, 22:02
Cháu chào các bác ạ.

troixanhnangvang
08-10-2006, 16:06
Hi phucphan :D, lâu wá k gặp ;;)
còn vụ virus thì hôm đấy e cũng thấy anh cò gửi, nhưng cũng chả quan tâm, có khi YIH cũng bị dính virus đấy ý, vì YIH hâm mộ MPT lắm mà ;))

na9
08-10-2006, 16:23
Theo kết quả điều tra mới nhất, chohu đã bị nhiễm virus MPT từ meongoan.:">

chohu
08-10-2006, 17:25
Sự thể là như thế này, đầu tiên cả Meongoan và Chohu đều nhận được link từ Cobeo. Chohu và Meongoan đưa ra 2 khả năng:
1. Đây có thể là virus
2. Đây có thể là một "thông tin mật" mà đại cận thần Cobeo muốn gửi cho công chúa Triomphe, liên quan đến nghiêm trọng đến "người trong mơ" của YIH và có ảnh hưởng đến toàn vương quốc
Chình vì thế, bất chấp nguy cơ virus, Meongoan vẫn quyết định thử trước thông tin nếu là virus thì sẽ nhận tai họa về mình, nhằm tránh tai họa nhiễm virus cho công chúa (thế mới gọi là Trung thần nghĩa sỹ chứ!:D). Nhưng Chohu không đành lòng để Meongoan gặp nguy hiểm nên đã tranh Meongoan thử trước, thành ra là như vậy đấy:D

yes_Iam_here
08-10-2006, 17:29
YIH cực ngoan, k0 bị dính virus bé Thúi đâu <:-P, brava em Thúi! (tranh thủ lăng xê em í ở trên này keke)
Phát phiếu bé ngoan cho ku Phúc nào :D

troixanhnangvang
08-10-2006, 21:18
YIH k cầm lòng được phải vào đây pót một bài về e MPT à B-)
mà ông chohu đừng có xảo ngôn ở đây nhớ, ông thử trước mà lại để bà meongoan cũng nhiễm virus à, chán wá đi, 2 ông bà này giống hệt nhau, đều thích các scandal :))

chohu
09-10-2006, 09:32
Hehe, Meongoan không bị nhiễm đâu, đội phó đội bảo kê đừng tưởng bở. Hiện nay Chohu và Meongoan đang viết một bài xì căng đan rất giật gân về đội phó đội bảo kê TXNV, ít nữa sẽ gửi cho lão phù thủy đăng lên tạp chí lá cải, Hehe :D :))

troixanhnangvang
09-10-2006, 10:43
xời, ông k phải doạ, tôi wen sống với scandal rồi B-)
mà nhớ, bà meongoan k nhiễm viruz sao lại gửi cho ông, cứ cãi linh tinh >:)

ZIN
09-10-2006, 15:07
Cho em xả 1 tí xì trét :((
Hôm nay em bị ghi tên trong sổ ghi đầu bài vì can tội nói chuyện, trong khi đó, thực tế là em đang mượn bạn cái mày tính để làm bài, hiz, các thầy cô chẳng bao giờ biết em là người nói ít trong lớp hay sao chứ :-< :(( :((
Buồn quá !

elibron
09-10-2006, 15:40
Tội lỗi j đâu, tất cả đều do cái tội lỗi ko thể cầm lòng trước cái "đẹp" thôi! hehe, mà sau đó tất cả tội lỗi đều được quy về một mối là một tông đồ ai cũng biết là ai đó- kẻ thù khiêm con nợ truyền kiếp của chúng ta! ức chế!!!!!!

troixanhnangvang
09-10-2006, 16:44
khổ thân Zin, lần sau rút kinh nghiệm nhớ.
mà tưởng eli bảo từ giờ đến cuối tuần k online được mà, dạo này k có vụ gì hay ho nhỉ

ZIN
09-10-2006, 18:27
chị eli chiều nay k rủ e đi à :P

troixanhnangvang
09-10-2006, 22:02
eli chuyên gia hứa hẹn linh tinh :-P

elibron
14-10-2006, 12:32
Rủ Zin đi đâu cơ? sao chị ko nhớ nhỉ??? mà ba TX nhá, ai hứa hẹn linh tinh lúc nào đấy.

troixanhnangvang
14-10-2006, 15:51
eli còn định cãi à, k đúng chắc >:)

phucphan
16-10-2006, 11:45
Cho em xả 1 tí xì trét :((
Hôm nay em bị ghi tên trong sổ ghi đầu bài vì can tội nói chuyện, trong khi đó, thực tế là em đang mượn bạn cái mày tính để làm bài, hiz, các thầy cô chẳng bao giờ biết em là người nói ít trong lớp hay sao chứ :-< :(( :((
Buồn quá !

Khổ thân Zin...
Bên này trong lớp nói chuyện thoải mái Zin ạ, không có sổ ghi đầu bài, miễn là nói chuyện đủ nhỏ để những người khác vẫn nghe được mấy ông prof giảng bài là không sao. Nhưng cứ thử trốn tiết hoặc quay cóp 1 lần mà xem...cứ gọi là ra bã.

troixanhnangvang
16-10-2006, 22:23
chứng tỏ chắc là phucphan đã từng trốn tiết hoặc quay cóp chăng ;;) B-)

troixanhnangvang
18-10-2006, 11:02
hic, cái topic này mình quên mất k up, hôm nay là sn thằng bé Black and red, đã chúc mừng bên topic Chúc mừng sn, nhưng chưa chắc thằng bé đấy đã đọc được, vì thấy nó bảo dạo này nó bận, k có thời gian nữa (khổ thân :()
Dạo này, thời tiết cũng khá dễ chịu, k biết bao giờ mùa đông nhỉ, chán mùa thu rồi

phucphan
18-10-2006, 11:42
Chỗ em 2 độ C rồi. Thế là còn lâu mới đến winter đấy.
Ui hôm nay là sinh nhật ông anh ruột em nữa chứ hehe:D.

troixanhnangvang
18-10-2006, 12:17
Thế bên phucphan ở sắp có tuyết chưa, chắc là chưa vì chưa đến mùa đông mà, đúng k
Phucphan lúc nào rảnh up lên mấy cái ảnh tuyết, cảnh vật bên kia đi, cho mọi người những ai chưa được đi còn biết mà ghen tị
Có vẻ hôm nay là một ngày đẹp trời thì phải

Wal
18-10-2006, 13:26
Không biết tại sao cái chữ ký của mình không add thêm hình ở góc dưới được nữa nhỉ, rõ chấn!

Apomethe
18-10-2006, 14:04
Đã bỏ việc dùng mã [img] ở chữ ký của thành viên lâu rồi mà.
Forum thì nhìn bài viết là đủ rồi, thêm cái hình nữa choán hết cả chỗ.

elibron
18-10-2006, 21:11
nói bóng gió j tui đấy hả?

Wal
20-10-2006, 11:48
:D, nói thế cũng có người giật mình kìa:P

troixanhnangvang
21-10-2006, 16:05
k thể được, k thể thế được, tại sao vừa mới qua ngày 20/10, mà mình lại biết được một thông tin nói xấu một thành viên nữ của trang web (bà mèo ngoan) nghiêm trọng đến thế X-( ( ;)) )Hic, eli đâu, ra đây mà bảo kê, bảo vệ cho bà mèo đi này, ông chô hu dám ví bà mèo ngoan lúc bĩu môi giống... (muốn biết chô hu ví von mèo ngoan như thế nào thì liên hệ với chị nhớ), nhưng tóm lại, ông chô hu, vẫn như mọi lần, cậy có chút hiểu biết khoa học, bôi xấu bà mèo X-( ( ;)) ), eli xử lý chô hu nhớ ;;)

ZIN
21-10-2006, 22:44
Tình hình là dạo này bé Zin học hành rất chăm chỉ, điểm số tăng cao vòn vọt, sung sướng nhất là môn Văn, bài 2 tiết em được 8 điểm < cao nhất lớp ^^>, viết vào đúng đêm trung thu < là trong lúc các anh chị đang ngồi ngắm trăng tại nhà anh chô hu đấy ạ >, thế là mọi cảm xúc < ở đây là buồn + tức vì k đc đi chơi + phá cỗ> tuôn trào, cô phê luôn một câu " có cảm xúc chân thực! " =)). Liền sau đó là môn Tin, môn CN, môn Lý, Môn Hóa...em toàn đc 9, thế mới vui chứ, cộng thêm hôm nay bỗng dưng chị troixanh rủ em đi xem hòa nhạc, rồi em lại được nghỉ học, và bỗng dưng hôm nay bố mẹ em mát tính, thế là cho em đi :D, xong thế nào hôm nay hòa nhạc lại kết thúc sớm, em được đi uống nước cùng mọi người, và tự nhiên thấy nhớ mọi người quá, phải quyết định hôm nay trở về :">. Đúng là 1 sự kiện đáng nhớ < với em thôi :P>, vì nó gắn liền với biết bao nhiêu điều hay ho ^^
WELCOME BACK TO NHACCODIEN.INFO :"> :)>-

Apomethe
22-10-2006, 00:28
Mọi người thấy chưa, em nói là cấm có sai.

ZIN
22-10-2006, 09:29
Cái gì cơ ạ??? Anh nói lại xem nào? X-(

troixanhnangvang
23-10-2006, 09:32
welcome back, Zin, từ giờ mà spam nh là chị khóa nick được rồi ;;) B-)

ZIN
23-10-2006, 14:44
Em đang chán k buồn spam đây ạ :((

elibron
23-10-2006, 17:05
cố lên em ạ!

troixanhnangvang
23-10-2006, 21:20
eli lo xử lý lão chô hu vì tội bắt nạt bà mèo ngoan đi nhớ, cứ ngồi đấy xui dại trẻ em B-) >:)

chohu
24-10-2006, 09:01
Ặc ặc! Đội trưởng đội bảo kê Eliberon mà lại để đội phó Tóc xanh nanh vàng hạch sách thế à, còn gì là kỷ luật của một đội bảo kê khét tiếng nữa. Lão phù thủy dạo này tắc trách quá, không chịu chấn chỉnh đội bảo kê đến nơi đến chốn. Nhưng như thế càng hay cho chohu+meongoan, Hehe, đội bảo kê vô kỷ luật như thế thì còn lâu mới bắt được chohu+meongoan

troixanhnangvang
24-10-2006, 12:20
chả có gì là hạch sách cả, lão chô hu cứ đợi bọn tôi xử lý nhớ, đả đảo chô hu, "đảo đảo" chô hu =))

elibron
25-10-2006, 11:32
ông chohu chỉ được cái mạnh miệng thôi, có muốn giống lão phù thủy ko hả?

troixanhnangvang
25-10-2006, 17:51
tình hình là dạo này có box phòng khách này nhộn nhịp ghê cơ, người ra, kẻ vào, đấu giá, đủ thứ linh tinh thế này, lại có thêm new spammer là Klavier nữa, khiến cho đôi chôhu - mèo ngoan và vợ chồng lão phù thủy sợ hãi wá, chạy tá hỏa đi đâu rồi ý B-) >:)

chohu
25-10-2006, 21:14
Đội bảo kê khiếp thật, đội phó TXNV cưỡi lợn rừng nhảy quanh đống lửa nhiều quá nên bị say phải nằm liệt giường, đội trưởng nhảy lên mượn nick chiến đấu tiếp, đúng là tinh thần bảo kê vì đồng đội. Kể từ ngày bị lão phù thủy cho đình chỉ công tác, đội bảo kê sinh ra nhà cư vi bất thiện, ai thuê gì làm nấy, bây giờ còn bày đặt đóng phim nữa cơ đấy. Anh bảo này, các bé đừng phim, về nhà đóng ít bàn ghế đem ra kê ở giữa phố Cầu Gỗ mà chặn bọn tây ngồi xích lô đòi tiền mãi lộ, khửa khửa:D

troixanhnangvang
25-10-2006, 21:27
lão chô hu này tai thính ghê cơ, mình vừa mới nhắc với eli, thắc mắc cùng mọi người về sự bí ẩn của đôi này, k hiểu đi đâu, làm gì, thế mà lão đã vào đây pót bài rồi
nói cho lão biết, ông nghĩ đội bảo kê là ai mà phải nghe lời ông, đội bảo kê sống và hành động chả theo pháp luật, cũng chả theo luật rừng, thích gì làm nấy, ông có muốn ông và bà mèo ngoan "đôi lứa chia cách từ đây" k B-) >:)

meongoan
26-10-2006, 09:02
Sao thế, sao thế, đôi chohu-meongoan luôn luôn có mặt ở trận tiền, chỉ khi nào thấy tình thế nguy cấp quá mới ra tay thôi:D. Đội phó hết bị say chưa? Đội trưởng đến thăm có mang theo kế sách thu tiền nào không? Hay nghe lời chohu kê ghế thu tiền Tây ba lô ở phố Cầu Gỗ nhỉ=)), thế mới đúng bản lĩnh bảo kê “đội bảo kê sống và hành động chả theo pháp luật, cũng chả theo luật rừng”=))

troixanhnangvang
26-10-2006, 09:56
eli hôm wa cực tốt, mua bánh ngọt ở đúng cửa hàng troixanh thích, cộng thêm cả hồng ngâm nữa, ở nhà với troixanh buôn chuyện suốt cả chiều, làm troixanh hết ốm luôn, vô cùng vui vẻ và đoàn kết, vì thế nên ông bà chôhu- meongoan và vợ chồng lão phù thủy cứ cẩn thận, nên đi trốn đi là vừa, BETTER LATE THAN NEVER >:)

Klavier
26-10-2006, 19:49
troixanh ơi,tớ bắt đầu tìm thấy điểm chung của 2 đứa mình rồi đấy ;))
Chúc mừng ấy khỏi ốm.
PS: Tớ vẫn không thay đổi ý kiến riêng của tớ đâu. troixanh là 1 cô gái dịu dàng >:)

troixanhnangvang
26-10-2006, 22:48
chắc ý Klavier là tớ cũng "dịu dàng" như Klavier đúng k ;;)
hic, mà tớ hay ốm vặt lắm, với lại hôm wa là lấy cớ để trốn việc ý mà :">

chohu
28-10-2006, 07:37
Nhớ ngày trước đội bảo kê "bảo kê" cho bé Zin và Hiline spam bài, về sau Zin và Hiline không nộp đủ tiền bảo kê đành phải bán xới, long đong lận đận, chạy đi đấu mất không biết.
Đến lượt YIH bê mẹt ra chợ bán hàng rong bị công an đòi nộp thuế, đội phó TXNV cũng nhảy vào bảo kê cho YIH (chả ai nhờ cũng nhảy vào bảo kê), sau đó YIH cũng không trả nổi phí bảo kê nên đành bỏ nghề bán hàng rong, tội nghiệp.

Bây giờ đội phó TXNV lại đang tập trung bảo kê cho Klavier spam bài. Lần này thì đến lượt Klavier gặp rắc rối lớn rồi. Đội bảo kê từ xưa đến nay chả bao giờ bảo kê cho ai miễn phí cả.

Oài! Hải khổ vô biên, hồi đầu thị ngạn!

troixanhnangvang
28-10-2006, 08:41
này ông chô hu, tôi bảo kê cho Zin và HiLine lúc nào, Zin k spam được vì bận học, HiLine thì từ lâu có thấy spam đâu, còn YIH nhớ, quy luật cung-cầu cả thôi, hàng của YIH thì k hót bằng hàng của Apo, YIH tự biết mình k có lợi thế cạnh tranh thì rút lui, chờ thị trường tan băng thôi, YIH chưa từng một lời thốt lên về chuyện tôi có bảo kê hay k nhớ B-) >:) , ông đúng là vật lý lý thuyết, vật lý trị liệu
Èn en, ông chô hu có muốn tôi quay sang bảo kê, để cho quy luật của ông sớm trở thành hiện thực, được chứng minh, k chỉ còn là lý thuyết k ;;) >:)

troixanhnangvang
29-10-2006, 00:51
Dạo này, đội bảo kê tình đoàn kết tăng lên ghê gớm, chị Aralé vì có việc riêng bận, nên k tập trận thường xuyên được, tuy nhiên, TXNV và Eli vẫn tăng cường tình đoàn kết, hữu nghị bằng việc tối nay, chỉ có 2 người, offline k chính thức, đi xem phim+ăn uống (mà đi vội nên k kịp mang máy ảnh để chụp), xem phim Amadeus hay, cảm động, đặc biệt ấn tượng với điệu cười của Mozart, mà phim này chỉ toàn nói về các vở opera của bác ý, có đoạn bác ý bị mẹ vợ mắng, thế là có cảm hứng sáng tác aria "Nữ hoàng đêm tối" trong vở Cây sáo thần luôn, YIH nhà ta thì bảo: cho nghe mắng thế thì e nghe mắng cả ngày cũng được :))
chỉ bốc phét vài câu thế thôi, k dám nói nhiều, đợi YIH vào bổ sung, đính chính thêm :D

troixanhnangvang
30-10-2006, 11:21
lạ nhỉ, mọi người đâu hết ý nhỉ, chả thấy ai xinhê gì hết, chợ cóc bán đấu giá cũng im lìm, chắc k có đại gia nào trả giá cao hơn mình, mà Apo thì muốn bán giá cao hơn nữa >:) biết làm sao được, bà meo ngoan thì sau khi bị ông chô hu mắng can tội đánh mất "bảo vật gia truyền", hình như sợ, k dám online, chỉ có hôm wa vội vàng viết tạm một bài thơ về YIH rồi "im thin thít và lặn mất tăm" rồi
chán nhỉ, dạo này chả có vụ gì hay ho cả :-<

troixanhnangvang
04-11-2006, 12:32
k ngờ hồi trước mình lập ra topic này chỉ để lách luật về chuyện tên topic, thế mà hn thì đúng là nó để mình xả stress, đầu tôi sắp nổ tung rồi jiauỷpquioqpruquapoiklfaạnbakạfsfnl;
sozzy, lúc k bình tĩnh, k kiềm chế được nên thế X-(

Wal
04-11-2006, 14:31
Tội bà chị quá! Do mọi người hiểu nhầm là nơi đây xả street vào... Chị đấy mà! :P!

troixanhnangvang
08-11-2006, 21:47
èn en B-)
Tối hôm nay, có một buổi offline k chính thức chỉ giữa 3 thành viên: eli, cucsat và troixanh :D, tuy cả 3 người chỉ ra ăn mỗi người một cốc sữa chua nếp cẩm nhưng ngồi hơn một tiếng với đủ mọi chuyện trên trời dưới biển, từ chuyện tình yêu tình báo của đôi mèo ngoan - chô hu lừa mị cho đến cả chuyện sinh vật học.
Số là mẹ troixanh có từng nói, một cây tre phải sống rất lâu mới nở hoa (theo eli đính chính thêm là chỉ sống khoảng 30, 40 năm @-) ), và sau khi nở hoa, cây tre sẽ chết ( :(( ). eli bảo nhìn thấy tre nở hoa suốt, troixanh bảo các cây gần nhà eli chắc phải nhanh nở hoa, thà chết còn hơn "đụng" phải eli. Nhưng chưa hết, đỉnh điểm là cucsat, cucsat bảo, nếu có một cây tre trồng trong phòng của eli, thì sẽ có thể có cơ chế "nở hoa giả chết" vì bản năng sinh tồn (=))), quả là câu nói hay nhất trong ngày >:) quả là một ngày thú vị
để chuộc lỗi với eli, pót lên bài này cho eli nhé ;;)

Một quả cầu có bốn đại dương
Dương dương dương, cái giường đi ngủ
Ngủ ngủ ngủ cái tủ đựng tiền
Tiền tiền tiền cô tiên biết múa
Múa múa múa công chúa biết bay (@-))
Bay bay bay tàu bay hạ cánh
Cánh cánh cánh cái bánh qua sông
Sông sông sông bông hồng mới nở.
Nở nở nở Thị Nở Chí Phèo
Phèo phèo phèo con mèo ăn vụng
Vụng vụng vụng cái bụng nó to
To to to con bò ăn cỏ.
Cỏ cỏ cỏ, tao bỏ mày đi

Thế đấy, cả một bài dài, nhưng cũng chỉ để nói câu cuối cùng: "tao bỏ mày đi", để bỏ mà phải nói dài, khó khăn thế thì mất công bỏ làm gì nhỉ, cuối cùng thì cả bài này cũng chỉ là để đọc cho vui thôi :D

na9
09-11-2006, 08:51
Nghe mấy em tán chuyện tre nở hoa, chị lại nhớ đến một bài viết của một dịch giả mà chị rất ngưỡng mộ. Trong đó ông kể rằng có lần dịch một tác phẩm văn học Trung Quốc, ông gặp phải cụm từ có nghĩa là “mùa tre ra hoa”. Nếu ông cứ dịch là “mùa tre ra hoa” thì cũng chẳng sao, thế là đã đủ trung thành với nguyên tác rồi. Vậy mà ông cứ day dứt mãi không yên vì ông nhớ mang máng rằng trong tiếng Việt của chúng ta còn một cách dùng từ rất đẹp cũng đồng nghĩa với “mùa tre ra hoa”...

May quá, cuối cùng thì ông đã nhớ ra. Đó là cụm từ “mùa tre khuy” - một cụm từ mà những người dân ở một địa phương nọ vẫn dùng trong lời ăn tiếng nói hàng ngày . Chị chưa bao giờ nhìn thấy hoa tre cả và hình như mỗi cây tre chỉ ra hoa một lần trong đời, hình như hoa tre có hình chiếc khuy áo, hình như những người được chứng kiến “mùa tre khuy” sẽ trở nên tinh tế và nhảy cảm hơn những người không may mắn được chứng kiến, hình như cái sự chết sau khi ra hoa của cây tre là không vô ích, hình như những tình yêu nảy mầm trên “sự chết” sẽ càng đẹp hơn, hình như chị sẽ không bao giờ được nhìn thấy cây tre nữa, nhưng hình như chị sẽ được nhìn thấy ảnh chụp “mùa tre khuy”, hình như some day my prince will come (http://www.downloadbeethoven10.ueuo.com/phuquang/SomeDayMyPrinceWillCome.mp3) :)

Khẩu hiệu của Thợ đóng tầu : Tín - Đạt - Nhã
P/s : Ai không muốn phải khóc thì đừng vào đây (http://www.ttvnol.com/forum/vanhoc/858472.ttvn) nhé!

yes_Iam_here
09-11-2006, 10:43
Một quả cầu có bốn đại dương
Dương dương dương, cái giường đi ngủ
Ngủ ngủ ngủ cái tủ đựng tiền
Tiền tiền tiền cô tiên biết múa
Múa múa múa công chúa biết bay (@-))
Bay bay bay tàu bay hạ cánh
Cánh cánh cánh cái bánh qua sông
Sông sông sông bông hồng mới nở.
Nở nở nở Thị Nở Chí Phèo
Phèo phèo phèo con mèo ăn vụng
Vụng vụng vụng cái bụng nó to
To to to con bò ăn cỏ.
Cỏ cỏ cỏ, tao bỏ mày đi

Thế đấy, cả một bài dài, nhưng cũng chỉ để nói câu cuối cùng: "tao bỏ mày đi", để bỏ mà phải nói dài, khó khăn thế thì mất công bỏ làm gì nhỉ, cuối cùng thì cả bài này cũng chỉ là để đọc cho vui thôi :D

Bài này hồi xưa em nghe mấy câu cuối khác với chị:

Vụng vụng vụng cái bụng con voi
Voi voi voi cái vòi phun nước
Nước nước nước cái nước Việt Nam
Nam nam nam quả cam bóc vỏ
Vỏ vỏ vỏ tao bỏ mày đi.

Ua`, 1 bài dài ngoằng chỉ để nói mỗi câu "tao bỏ mày đi"... thế nhưng hồi bé vẫn thường xuyên phải (và được) nghe. Khà khà, 1 lũ trẻ trai gái đúng xung quanh vừa đọc, vừa cười hềnh hệch, vừa chìa cái ngón út 1 cách đầy kiêu hãnh về phía cái mặt đần thối, tẽn tò của mình , nhiều đến mức bây h vẫn thuộc. Cái đấy gọi là hít le tập thể :D.
Chán thật, trong khi mình chưa bao h` được thực sự trong cái vị trí là người đọc cái bài đấy cho đứa khác cả. Dõng dạc, tự hào: "Một quả cầu có 4 đại dương...", chắc là vui lắm nhở....

elibron
09-11-2006, 11:59
[quote=Triomphe;2973]Nghe mấy em tán chuyện tre nở hoa, chị lại nhớ đến một bài viết của một dịch giả mà chị rất ngưỡng mộ. Trong đó ông kể rằng có lần dịch một tác phẩm văn học Trung Quốc, ông gặp phải cụm từ có nghĩa là “mùa tre ra hoa”. Nếu ông cứ dịch là “mùa tre ra hoa” thì cũng chẳng sao, thế là đã đủ trung thành với nguyên tác rồi. Vậy mà ông cứ day dứt mãi không yên vì ông nhớ mang máng rằng trong tiếng Việt của chúng ta còn một cách dùng từ rất đẹp cũng đồng nghĩa với “mùa tre ra hoa”...

May quá, cuối cùng thì ông đã nhớ ra. Đó là cụm từ “mùa tre khuy” - một cụm từ mà những người dân ở một địa phương nọ vẫn dùng trong lời ăn tiếng nói hàng ngày . Chị chưa bao giờ nhìn thấy hoa tre cả và hình như mỗi cây tre chỉ ra hoa một lần trong đời, hình như hoa tre có hình chiếc khuy áo, hình như những người được chứng kiến “mùa tre khuy” sẽ trở nên tinh tế và nhảy cảm hơn những người không may mắn được chứng kiến, hình như cái sự chết sau khi ra hoa của cây tre là không vô ích, hình như những tình yêu nảy mầm trên “sự chết” sẽ càng đẹp hơn, hình như chị sẽ không bao giờ được nhìn thấy cây tre nữa, nhưng hình như chị sẽ được nhìn thấy ảnh chụp “mùa tre khuy”, hình như some day my prince will come (http://www.downloadbeethoven10.ueuo.com/phuquang/SomeDayMyPrinceWillCome.mp3) :)

Như chị NA nói thì hóa ra em lại là kẻ được họ nhà Tre ưu ái đến thế kia ạ? wei! vinh hạnh vinh hạnh!>:D<
Nhưng ko hiểu sao mà thực sự tự bé đến lớn em được chứng kiến cái "mùa tre khuy" đó rất nhiều, có phải là do mình sục sạo khắp hang cùng ngõ hẻm của làng xóm hay ko nữa, mà tre hồi đó nhiều dã man luôn chứ, đâu đâu cũng thấy tre, những bụi tre gai to khỏi nói luôn, nhà bà em cả một hàng rào quanh vườn cũng toàn tre với nứa! rồi cả những cây dại mà đến mùa quả chín thì lúc nào bà đi tìm cũng thấy cháu đang ngồi vắt vẻo trên cây, miệng đầy quả là quả. Những quả nào ko ăn được thì đem ra chơi bắn nhau với bọn trẻ con trong làng>:) >:) . Buổi trưa hè hồi đó làm wai j có điện, ông bà già với con nít toàn kéo nhau ra ụy tre hóng gió, ngồi buôn hết chuyện trên làng dưới xóm, chuyện nọ xọ chuyện kia cả buổi, bọn trẻ con cứ nằm dưới bóng mát mà ngủ o o...
thế mà bi h tìm lòi mắt mới ra được một bụi tre o làng, nhà các bác xây tường rào toàn vôi với vữa, nhìn cả làng cứ trắng toác và trơ trọi, phản cảm ko chịu được. mỗi lần ngồi nhớ mấy cái cây hồi xưa mà đau hết cả lòng cả dạ! lại còn cái cảnh mỗi khi muôn kiếm một cái cần câu để đi câu cá thì phải chạy hết nhà nọ sang nhà kia mới tìm được một bụi tre để xin một đường cơ bản! than ôi thời "oanh liệt còn đâu"......=(( =(( =((

yes_Iam_here
09-11-2006, 12:32
...

elibron
11-11-2006, 17:23
á à! chắc chắn lão Late này lại nói xấu j mình rồi, nhớ nhé, mai gặp ông bít mặt tui!

Symphony
11-11-2006, 18:23
Mình cũng chưa được nhìn thấy hoa tre bao giờ , cây tre hình như có tuổi thọ khoảng 50 năm , ra hoa một lần rồi chết .

Thử search trên Google xem có tìm được cái ảnh nào không , ngày xưa nghe cô giáo dạy Sinh học nói nó có màu trắng .

elibron
11-11-2006, 18:31
nó màu trắng ngà, hơi sậm một chút

Symphony
11-11-2006, 19:05
Tìm ảnh trên Google với cụm từ bambo flower chỉ cho đúng có 15 kết quả , nhưng chẳng kết quả nào liên quan tới hoa tre cả .

Cuối cùng tìm thử bằng cụm từ "hoa tre" thì tìm thấy một bài viết khá hay về cây tre và mấy bức ảnh của cây trúc :D Hoa tre đúng là hiếm thật , nhìn được nó đúng là một hạnh phúc không phải ai cũng có được .

Hồi nhỏ mình cũng là người gắn bó và có nhiều kỷ niệm với lũy tre đầu làng , nhưng cách đây 5 năm về làng thì đã thấy rặng tre ấy bị người ta chặt đi để lấy đất xây nhà rồi ...=((

Có một loài cây chỉ nở hoa lúc cuối đời

(NetCodo) Trong cõi trần, có những loài cây nở hoa đẹp và buồn như những huyền thọai, như những triết nhân. Người ta khó vui được khi nhìn thấy một giàn hoa ty-gôn đỏ như màu máu vẳng về những câu thơ của TTKH. Nhìn hoa sen, lòng người chợt nhận ra lẽ vô thường thanh sạch của kiếp người. Ai đã từng có một đêm thức với hoa quỳnh, hẳn khó cầm được tấc lòng trước hình ảnh cái đẹp quá đỗi mong manh, mau chóng tàn phai. Người xưa một lần qua núi, thấy hoa lau nở trắng bạt ngàn, đã thảng thốt buông một câu hỏi buồn trong gió: Sao vừa nở ra đã vội bạc đầu thế hở lau ơi?...

Và có một lòai cây chỉ nở hoa lúc cuối đời, nở xong là chết; nở như biết mình đã đến và sẽ ra đi trong cuộc đời; nở như những giây phút dọn mình để giã từ thế giới; nở tưng bừng như điệp khúc một giai điệu tráng ca. Loài đó là TRE.

Tôi nghĩ đã là người Việt Nam, dù ở đâu và làm gì, ai cũng mang trong mình một bóng tre của quê hương, xứ sở. Sau lũy tre làng, đó là nơi hội ngộ buồn vui của cả một cộng đồng người, của hàng bao thế hệ. Không biết tự bao giờ, tre đã tham dự vào cuộc sống con người như một thành tố không thể thiếu được. Chuyện cổ tích ngày xửa ngày xưa đã có cây tre trăm đốt. Và dẫu bây giờ nông thôn đã công nghiệp hóa, tre vẫn không thể thiếu được đối với người. Đó là cái đòn gánh có thể đàn hồi làm nhẹ vai cô thôn nữ gánh nước từ bến sông, gánh hàng ra chợ. Đó là mười sáu vành nón lá của mẹ tảo tần qua nắng qua mưa nuôi ta khôn lớn, của em dấu nụ cười e ấp mối tình đầu. Đó là giàn bí, giàn bầu nặng lòng câu ca” bầu ơi thương lấy bí cùng” mà cha ngồi hóng mát mỗi chiều. Đó là sợi lạc buộc chiếc bánh chưng xanh luôn gợi nhắc truyền thuyết Lang Liêu...Tre thủy chung một mối tình vĩnh cửu với người dân Việt.

Tre lặng lẽ hiến dâng cho đời và hy sinh tất cả. Trong hành trình dâng hiến của mình, tre dâng tặng con người âm thanh từ máu thịt của nó. Tre tạo nên tiếng sáo Trương Chi làm điêu đứng người con gái cành vàng lá ngọc. Tre tạo nên cây đàn bầu khiến cả thế giới phải nghiêng mình trước ngón độc huyền của một dân tộc, mà dân tộc ấy lại đa tình làm sao: Đàn bầu ai gảy nấy nghe, làm thân con gái chớ nghe đàn bầu! Trên non ngàn Tây Nguyên, hồn tre nứa nhập vào đàn t’rưng, nhập vào đàn klông put, đàn chim đing, đàn đinh pah, và cả ching kram (chiêng tre) nữa...tạo nên âm sắc núi rừng Việt Nam độc đáo, không nơi nào có được. Và trong những ngày hội tưng bừng trên đỉnh non ngàn này, không thể thiếu những ché rượu cần mà những chiếc cần như những chiếc cầu của tình bạn, tình yêu, của men nồng cuộc sống

Từ măng non, tre vươn thẳng làm bạn với người, làm ngọn roi dạy dỗ con người, giúp con người bao điều trong cuộc sống, để rồi một buổi sáng kia, tre nở một chùm hoa và chết. Rất hiếm khi được nhìn thấy hoa tre nở. Cho đến nay, tôi cũng chỉ thấy hoa tre nở hai lần. Lần thứ nhất vào năm tám mươi lăm thế kỷ hai mươi. Năm đó, vào một buổi sáng mùa hè, rặng tre la ngà dọc bờ sông Bồ trước làng tôi đột nhiên bừng nở. Cả một rặng tre bung nở từng chùm hoa vàng xuộm màu thổ hoàng. Cái màu đất bình dị nổi lên nhờ màu xanh của lá, bình dị đến nao lòng. Cả lũ học trò chúng tôi hồi đó chiều nào cũng rủ nhau nhìn ra sông vì nghe nói tre nở hoa xong là chết. Nhiều đứa, trong đó có tôi, cố cãi lại lời tiên tri ấy, đến mức phải chia phe thách nhau. Nhưng ngày qua ngày, cả rặng tre từ màu xanh dần chuyển sang ngà. Cho đến một chiều nọ, không tin nổi vào mắt mình khi rặng tre cứ nhạt thếch hẳn đi, chúng tôi chạy ra xem thì thân tre đã khô lại. Trên cao kia, những chùm hoa tre khô cong rủ xuống như một bàn tay tiễn biệt. Bất giác cả bọn cứng lưỡi không nói nên được câu nào, cũng không thấy mấy đứa thắng cuộc yêu sách một điều gì. Trong làng có chú Tin đã ngoài bốn mươi vẫn còn độc thân chưa vợ. Chú xin làng chặt một cây tre về làm đàn bầu. Đêm đêm, tiếng đàn của chú nỉ non vang vọng khắp làng. Chẳng bao lâu sau thì có người chịu cùng chú kết tóc se tơ. Người già nói, tre nở hoa cả rặng như vậy là có điềm lành. Quả nhiên sau đó ít lâu thì không khí công cuộc đổi mới cũng tràn về nông thôn, đời sống của người nông dân có đỡ cực nhọc hơn. Nhưng cũng sau khi rặng tre la ngà ấy chết, làng không còn một cây tre la ngà nào nữa. Bấy giờ cả làng mới thấy do tre la ngà nhiều gai nên ít người trồng. Sau này tôi lang thang khá nhiều nơi, chú tâm tìm gặp một bóng dáng tre la ngà, ấy vậy đến giờ vẫn chưa một lần thấy lại.

Lần thứ hai tôi nhìn thấy hoa tre nở chỉ mới cách đây vài năm, vài tháng sau cơn đại hồng thủy tháng 11 năm 1999. Ấy là một hôm giá rét đầu năm 2000, qua khỏi cầu TâyThành bỗng thấy một bụi tre nhỏ bên sông nở hoa trong mưa. Cũng những chùm hoa tre vàng nhạt như màu đất, vươn giữa trời xanh bất chấp mưa gió phủ phàng, rét buốt, bản lĩnh vô cùng. Bây giờ nghiệm lại, thấy loài tùng bách như người quân tử ẩn dật, tre lại như người quân tử dấn thân. Từ khi sinh ra, tre đã sống và trả nghĩa cho đất cho người, đến khi hoa tre nở lần đầu tiên, cũng là lúc tre từ giã sự góp mặt của mình trên trái đất. Đó là một cách đi vào cõi chết rất đẹp: cả tre và hoa đều chết đứng như phơi gan ruột cùng trời đất chứ không chịu rủ xuống, lụi tàn như bao loài hoa khác. Cái chết ấy không hề làm cho người ta thấy một chút bi ai nào, ngược lại, nó tạc dáng hình giữa trời đất mênh mông, giữa muôn vàn hoa lá như một triết nhân đã ngộ ra chân lý về lẽ sống chết của con người.

Hồ Đăng Thanh Ngọc

(Theo http://www.hue.vnn.vn)

Ảnh hoa trúc ( chắc cũng chả khác hoa tre là mấy đâu nhỉ , cùng họ hàng cả mà :D , bạn Eli thử xem nó có giống không nhé !)

troixanhnangvang
11-11-2006, 20:21
xời, tớ vừa kéo mẹ tớ sang để hỏi xem hoa tre nó có giống như ảnh k, mẹ tớ bảo "chắc là cũng giống, hoa tre với hoa trúc chắc cũng giống nhau, cùng là họ nhà tre, mẹ chả nhớ", thế đấy, bó tay, chắc là nó cũng same same :D

ZIN
11-11-2006, 20:33
Còn em thì từ trước đến giờ cứ nghĩ tre không có hoa cơ :D, tại vì em có thấy tre mọc hoa bao giờ đâu, hay tại tre Việt Nam nó còi cọc thiếu chất nó thế nhỉ :D

Thế cho em hỏi đây có phải hoa tre không, hay lại là hoa trúc nốt :P

yes_Iam_here
13-11-2006, 18:06
YIH hôm nay đẹp trời hô khẩu hiệu phát: Quyết tâm! Quyết tâm! Sửa đổi !!! (Sướng miệng quá ! >:D< )

Sau quá nhiều lời phê bình (nhẹ nhàng + gay gắt) về văn phong, lỗi chính tả và cách dùng từ trên diễn đàn (YIH hiện cực kì tủi thân, tâm trạng đang rấtX(và :( và :-S và #:-Svà :(( và.....), YIH quyết định post bài này để thông báo: "Từ ngày hôm nay, Tôi (tức YIH) sẽ sửa đổi cách post bài để phù hợp với vẻ đẹp trong sáng của chữ Quốc ngữ và tiếng Việt:P . Sẽ hạn chế sai lỗi chính tả, không lạm dụng tiếng tây, tiếng ngoại, không viết tắt, không biến từ ( như Phucphan thành Fukphan hay "đc" thành "được" hay "j`" thành "gì" ,... ), không có những tiếng kêu và tiếng cười khả ố, thiếu duyên (dáng) kiểu dạng keke, kaka, khè khè, khì khì , chẹp chẹp, chậc chậc, bẹp bẹp,... cùng với những từ ngữ tượng thanh đồng dạng." Đã update lên chữ kí
Đề nghị các bạn vỗ tay hoan hô biểu dương trước tinh thần cầu tiến, chịu khó sửa đổi của bạn (YIH), và cũng noi theo tấm gương sáng này khi post bài.B-)

Quên, nhờ chị Trời xanh Merg vào Topic chuyện phiếm hàng ngày, không 1 topic nằm chỏng trơ ngay đơ thế này giữa Phòng khách, vô duyên.

Tái gõ: Hi vọng tinh thần, nhiệt huyết và khẩu hiệu sẽ tồn tại được lâu. :P

troixanhnangvang
13-11-2006, 21:24
Hoàn toàn ủng hộ YIH, hy vọng YIH sẽ sửa đổi, trả lại sự trong sáng cho tiếng Việt

phucphan
14-11-2006, 16:02
( như Phucphan thành Fukphan
Trong sáng nhỉ:-w.

troixanhnangvang
14-11-2006, 16:11
thế thì mới phải sửa đổi chứ, phucphan bình tĩnh nào ;;)

yes_Iam_here
14-11-2006, 16:20
Trong sáng nhỉ:-w.
Chết rồi quên mất chữ c, :p , gõ sai chính tả cả tiếng Anh nữa :D

elibron
14-11-2006, 17:34
:) symphony(ko biết đúng ko nữa): nói chung thì họ nhà tre nó cũng hao hao ấy mà! nhưng tre mà nở hoa thì còn rất ít màu xanh trên cây, nó cứ bàng bạc ấy, ko thắm như trúc đâu!(chả bít gọi tên cái màu đấy là j nữa:( :( )

amnhac&tinhyeu
15-11-2006, 15:53
chào các bạn! mình là thành vien mới
mình thắc mắc trên trang web nay` ko co nhạc cua những tac giã!
mình muốn nghe nhạc ma` tìm hoài ko có
giup minh nhe
email doremonkhoa@yahoo.com

troixanhnangvang
16-11-2006, 07:48
Muốn download ấy sang box Các bản thu âm và video nhé :)

Tykva
22-11-2006, 11:37
Xin lỗi cho tớ hỏi một câu, vì nếu không hỏi ở đây được thì chắc tớ phải đào cái lỗ dưới đất để nói xuống: Thế cuối cùng thì giọng hát của chàng Yes-iam-late nhà mình là giọng gì thế? Mãi tớ chẳng tự luận ra được vì vốn từ của tớ trong lĩnh vực này không được phong phú lắm, mà các cậu thì dùng từ phức tạp quá :D

phucphan
22-11-2006, 11:48
Sau khi nghe mấy bản thu pirate nghe cu YIL hát mấy nốt cao vút, biến tấu các kiểu, em đoán như thế thì dịch ra tiếng ta gọi là giọng "nam rướn" hoặc "nam chua"<:-P.
Chạy thôi:-" :O).

Klavier
24-11-2006, 10:09
:)) "Nam rướn" nghe hay hơn . Chúc mừng sinh nhật phucphan muộn nhé. Giờ mới vào đọc :D
** Thắc mắc: Sao phucphan lại gọi chị Triumphe bằng anh??? :-O

Tykva
24-11-2006, 10:58
Tội nghiệp, mình quên chúc mừng sinh nhật Pháp sư, nên bị cậu dội thêm cho hai từ chuyên môn mới toanh nữa, đáng đời.

Chúc mừng sinh nhật nhé!

Hihi... Giọng oanh vàng của YIL chỉ còn thiếu mỗi Cas :((

meongoan
01-12-2006, 16:18
Oach, sao hai mod de cho phong khach nay vang ve va tieu dieu qua the nhi. Khong co ai nhay vao a?
Xin loi hai mod la go tieng Viet khong dau nhe, o day khong cai dat duoc tieng Viet. Ma cai bon do hoi khong cho lay day mang cua computer noi vao laptop nen chiu chet:D
Nho nha qua, them an rau muong qua nhung thi thoang van duoc nghe nhac co dien:D. neu khong udoc nghe chac phat dien len mảt ^__^
Khi nao ve toi nha se mang tang tat ca moi nguoi mot nam cat Qatar lam ky niem
A, co mot ky niem rat hay: tren may bay cua Qatar Airline, co man hinh cho moi khach hang giai tri, trong cia dta nhieu cuong trinh hay lam. The ma meongoan nhay vao phan nhac co dien de nghe, thay du ca bo lua mi: Carreras, Sarar Chang, M.Maisky, Lang Lang.... Co may em violon dep lam, choi cung kha. Choang nhat la nghe ban concerto piano cua Tchai do Lang Lang choi, sen vo cung tan, sieu sieu sieu sen:D
Chao than ai nhe!:X:X:X

na9
01-12-2006, 16:28
Quên mất không dặn meongoan kiếm một cái bản đồ ở đó về cho Triomphe. Triomphe lấy bản đồ cơ, không lấy cát đâu. Nếu đưa cát cho Triomphe là Triomphe ném trả đấy :D

troixanhnangvang
02-12-2006, 00:40
tự dưng bà mèo đi Qatar đúng đợt lạnh ở HN, tự dưng thấy vắng vẻ hẳn (nghe lừa mị k ;;) ), khi nào về chị mèo muốn ăn món gì, bảo kê làm cho (lưu ý là chỉ trong danh sách những món tủ B-) ), rau muống hả, wá đơn, rau muống xào nhé, khi nào đợi chị mèo về làm nem đi, ai ủng hộ k (vụ này là tủ của mình rồi :)))

na9
02-12-2006, 06:13
Quá hiểu kiểu rán khoai, rán nem của đội bảo kê rồi ! Ăn từ trong bếp ăn ra, ăn từ nồi bẩy nồi ba ăn vào.X( Rán được 1 thì chén 3 để đến nỗi meongoan phải đem đĩa thành phẩm vào gửi mẹ chị trông hộ (nếu không các quan to đang ngồi đàm đạo về nhạc cổ điển trên nhà chẳng còn được miếng nào :D ). Vậy mà lúc nhập tiệc, đội bảo kê vẫn nhiệt tình thế, Bái phục ! :x

troixanhnangvang
02-12-2006, 09:20
Rán khoai thì khác rán nem chứ ạ, ăn nem mà k có nước chấm thì k ngon, chứ khoai tây rán thì chỉ cần tương ớt là đủ, hihi, đợi bà mèo về làm nem rán đi :X

na9
02-12-2006, 09:36
Ừ, nhất trí ! làm ở nhà TXNV nhé ? :)

Klavier
02-12-2006, 09:48
=P~ Đọc đến đây tự động đứng dậy ra lấy khăn lau mồm hức hức....Lâu lắm lắm rồi em chẳng được miếng nem nào vào mồm. Lại nhớ năm kia đi ăn ở quán ăn VN bên này, nó làm cho cái nem to như cái cục gì gì ý cả nhà ạ. Chán hết cả người :-<

Klavier
02-12-2006, 09:53
Mà TX có quả avatar công nhận là lừa mị dân tình thật ;))

Tykva
02-12-2006, 13:57
Này tại sao các cậu đã có tâm hồn ăn uống đến thế lại không làm bánh gối nhỉ? Bánh gối mùa này thì chỉ có nhất, lại tiện hơn nem nhá. Không cần phải nấu thêm cơm nữa đâu.

troixanhnangvang
02-12-2006, 14:48
ủa, sao k làm ở nhà chị Triomphe, chị Triomphe k thích ăn nem rán à, hay làm món khác.
To Klavier: avatar của tớ k phải là lừa mị mà là cực kỳ lừa mị ;;)
To chị Tykva: Bánh gối cũng ngon, nhưng ăn k no chị ạ :">

Toocky
02-12-2006, 14:58
Hè toocky mới được về, chả biết đợi bao nhiêu ngày nữa mới được ăn nem với bánh gối!!!!!! Stress! ^^

kiki
02-12-2006, 15:14
Vào mùa đông, món rán nào cũng tuyệt vời, có điều nên ăn in ít thôi. Mà để ăn in ít thì không nên tự làm (rất dễ bị ngấy!), mà nên chạy ra đầu phố mua về nhà ăn (vừa nhanh, vừa kiểm soát được số lượng). Đấy là kinh nghiệm kiki rút ra được sau một vụ làm bánh gối với bọn học cùng lớp tiếng Anh dạo trước. Còn lúc này thì kiki vừa ăn bánh khoai rán (hàng bánh khoai, bánh chuối gần nhà kiki mấy hôm nay đắt hàng thế!) vừa nghe "Sheherazad" của Rimsky-Korsakov - một câu chuyện cổ tích được kể bằng âm nhạc. Dù được kể bởi một nhà soạn nhạc Nga, âm nhạc trong đó vẫn thấm đẫm chất phương Đông huyền bí (ý này lấy trộm trong một bài viết của chị Tykva).:)

Hãy vục thìa vào những chiếc bình lớn đựng nước xốt.
Hãy để cho mắt cho lòng thỏa thuê về những món ăn kì diệu và đa dạng :
Thịt hầm và thịt trộn, thịt rán và thịt nấu,
thịt ngọt và thịt đông, cá rán và cá hấp.
Hỡi cun cút, gà thiến, gà giò khêu gợi !
Ta mê các ngươi.
Và cừu non ướp với hồ trăn từ đã lâu
nay nhồi hạt nho để trên chiếc mâm này, ôi tuyệt vời !
Cừu non dù không có cánh như cun cút, gà thiến, gà giò, ta vẫn thích mi.
Còn thịt quay nữa, không bao giờ ta từ chối làn da vàng của mi.
Đôi cá đặt nghiêng trên đĩa nước bạc hà tươi, nhìn vui thay !
Hỡi cái miệng xung sướng của ta, nói năng làm gì, hãy nghĩ đến ăn những thứ khoái khẩu này mà lịch sử còn luôn nhắc mãi !!!
Trích “Nghìn lẻ một đêm”

@TXNV
Tháng 12 này, khodin đã hứa đãi chị Triomphe một món rất đặc biệt nhá! Nên chị ấy đã quyết ăn uống thanh đạm từ hôm nay để đến lúc đó cái dạ dày sẽ có cảm xúc hơn hi hi ...

troixanhnangvang
02-12-2006, 23:05
hic, xem chừng là vụ nem rán lại k có ai hưởng ứng rồi, thôi, tự làm tự ăn vậy :-<
Mong đến hè để gặp Toocky quá

Nhina
03-12-2006, 22:54
Oạch, đội bảo kê một đời ngang dọc mà lại không giải quyết được thứ cỏn con này thì còn gì là danh tiếng lẫy lừng của bảo kê nữa nhỉ. Hehe, cách giải quyết tốt nhất là nên nhảy vào hàng nào đó đi ăn cướp là nhanh nhất.
Những lát khoai dậy mùi thơm phức
Mới thoạt trông đã biết ròn ròn
Bảo kê thèm, nuốt nước bọt ừng ực
Đội trưởng ăn cho người tròn tròn
Đội phó khóc, người cứ héo hon
Tóc dựng ngược chả "phi dê" được
Ara Lé thì lại ao ước
Chạy chọt phù thủy làm siêu bảo kê
Hê hê hê

troixanhnangvang
07-12-2006, 09:00
loạn rồi, loạn rồi, sao lại mọc đâu ra cái phòng văn hóa nữa thế này, định một nhà 2 thùng rác à, hic, cái 4rum này sắp thành chỗ buôn chuyện hết cả rồi, chả hiểu sao tự dưng lại có vụ này nhỉ, đề nghị admin xem xét lại vụ này, troi xanh phản đối kịch liệt X-(

na9
07-12-2006, 09:16
loạn rồi, loạn rồi, sao lại mọc đâu ra cái phòng văn hóa nữa thế này, định một nhà 2 thùng rác à, hic, cái 4rum này sắp thành chỗ buôn chuyện hết cả rồi, chả hiểu sao tự dưng lại có vụ này nhỉ, đề nghị admin xem xét lại vụ này, troi xanh phản đối kịch liệt X-(

Chị xin bỏ một phiếu bầu câu in đậm này của em TXNV làm câu nói “ấn tượng” nhất trong ngày.:D

Vụ này là sáng kiến của Apo đấy nhưng không phải là hoàn toàn vô lý. Từ trước các admin đã bàn nhau về việc cần có thêm một box dành để thảo luận về những lĩnh vực văn học nghệ thuật khác ngoài nhạc cổ điển. Riêng chị thì thấy ghép vào Phòng Khách là ổn rồi (giống như Phòng Tư Liệu ở trong Phòng Họp ấy). Chứ Apo làm thế này thì mất thể diện của PK quá. Làm thế chả khác nào biến hai nữ chủ nhân xinh đẹp của Salon Âm nhạc cổ điển thành hai mụ tiểu thị dân chuyên ngồi lê đôi mách. :D

van_Toan
07-12-2006, 09:43
Đúng đấy, việc mở một chuyên mục chả ăn nhập gì với NCĐ sẽ biến diễn đàn thành thùng rác mất (ý troixanhnangvang). Nếu muốn thì nên để thành 1 topic trong phòng khách thôi (ý Triomphe).

chohu
07-12-2006, 13:11
Một nhà hai thùng rác cũng không sao. Thời buổi bây giờ, theo cách bảo vệ môi trường hiện đại, người ta vẫn dùng nhiều thùng rác để phân loại rác thải mà. Có điều, nếu để 2 phòng thì Apo đừng đặt tên phòng mới là "phòng văn hóa", kiếm cái tên gì nó xấu xấu một chút ấy, đặt tên xấu cho dễ nuôi

Apomethe
07-12-2006, 13:23
troixanh với eli vẫn làm mod ở box mới mà. Thế thì cho vào làm box con nhé.

troixanhnangvang
07-12-2006, 14:08
ủng hộ ý kiến làm box con, lập nhiều box quá rồi lại loạn lên, chả biết đâu mà lần

Wal
07-12-2006, 19:33
Hix, thấy nhiều box có tittle rất đúng nghĩa trong một thời gian đầu thui, sau này nó thành xóm chat chít luôn, tình hình chung là thế:D

chohu
10-12-2006, 17:18
Hehe, van_Toan đang muốn luyện kung-fu Wagnerian đến mức thượng thừa, đội trưởng đội bảo kê Elibron xem thế nào ra thông cáo thu nạp đệ tử đi chứ nhỉ:D

elibron
10-12-2006, 17:29
ông chohu ko cần phải chọc gậy bánh xe, rỗi rãi quá thì viết bài mà nộp đê, hay là muốn nộp tiền hơn hử? j chứ cái đấy eli nhạy lém!
@APO: đề nghị admin Apo lần sau mở cái j ở fong khách thì phải thảo luận trước với Eli và TX nhá, ko thì lần sau về nước cứ chuẩn bị tinh thần ....

van_Toan
10-12-2006, 17:32
Thế mới đúng chứ, chohu cứ la rầm lên chuyện không đâu không! Người ta luyện công phải giấu kín như bưng, ai lại la rầm lên như thế!!!

yes_Iam_here
11-12-2006, 18:14
đúng rồi, van Toàn đang bế công, "khí tụ đan điền", gì gì đó, anh chó hư trật tự. Chắc tại mấy hôm nay không nghe thấy "tin điện từ Đô ha", nên buồn bực hả :))
Sao không đặt cái tên nào hấp dẫn, mời gọi một chút nhỉ, Phòng thảo luận, ngeh khô khan quá , !?!

elibron
12-12-2006, 13:44
ủng hộ ý kiến hải hét, để vìa nghĩ ra tên nào hay hay mới được!
ông chô hu chắc mấy hôm nay ngồi ôm VTC1 trừ bữa đây mà!hehe

chohu
12-12-2006, 13:48
Đội trưởng hết mắm tôm ăn hay bị gấu bỏ mà hôm nay phá làng phá xóm +spam bài ác thế:D

troixanhnangvang
13-12-2006, 11:27
Thảo luận chung Nơi thảo luận nghiêm túc về mọi vấn đề, kể cả vấn đề ngoài lĩnh vực âm nhạc cổ điển. =))
uầy, bây giờ mới để ý đến cái tiêu chí của "Thảo luận chung", hóa ra buôn dưa lê cũng được coi là thảo luận nghiêm túc hả trời, vụ này Apo xem lại nhé. Buôn dưa lê thì mình còn làm được chứ buôn dưa lê một cách nghiêm túc thì e là :(
Mà chả có buôn bán gì nghiêm túc được, chả thế mà người ta nói "buôn gian bán lận" à. Hoặc là đổi lại tên, hoặc là đổi lại tiêu chí của "Thảo luận chung", hoặc là đổi cả tên và tiêu chí đi Apo B-)

elibron
14-12-2006, 16:48
apo đã vào đọc chưa mà ko thấy phản hồi he?

meongoan
14-12-2006, 21:22
Anh chohu a, meongoan nghĩ là đội trưởng đã cạn mắm tôm từ lâu rồi, dạo này bỏ đói gấu, lại chưa thu được tiền bảo kê của ai cả nên mới hoắng lên thế.
Ôi lâu rồi chưa gặp đầy đủ đội bảo kê, chả biết đội phó đã thực hiện xong ước mơ thứ 2 chưa? Bao giờ về HN khao đê!

meongoan
14-12-2006, 21:25
À, có 2 bản đồ tặng Triomphe đấy, 1 bằng tiếng anh và 1 tiếng Ả rập:D

Apomethe
15-12-2006, 04:00
Mọi người chưa hiểu ý em rồi. Em muốn có 2 box, một box là những vấn đề âm nhạc nói chung, tức là nếu không thuộc phần nào trong các box thuộc category thảo luận thì đưa hết vào đây không phải là nơi để xả rác, còn một cái là không liên quan chút nào đến âm nhạc hết, chính là box Phòng khách, dùng đề nói chuyện trên trời dưới biển. Bởi thế nên em muốn đặt hai box ngang hàng nhau không có cái nào là box con cả. Tạm thời chưa biết đặt tên nào nên cứ để tạm thế.

troixanhnangvang
15-12-2006, 07:33
úi zời, nói về âm nhạc chung chung mà lôi cả cái topic này wa bên Phòng Văn hoá, hẳn nào, cứ cái gì dính đến văn hóa là y như rằng, thường đều bị hiểu theo nghĩa xấu :))
Mà đấy, kể cả những topic chuyên môn, được một thời gian đều chuyển wa buôn chuyện hết, mình nói cấm có sai: "Mọi con đường đều dẫn tới buôn chuyện" B-) >:)

chohu
15-12-2006, 09:30
Mọi thảo luận đều bị đè bẹp trước sức mạnh của đội bảo kê!

elibron
16-12-2006, 16:47
ông chô hu bít thía là tốt!
Mà bà mèo ngao hơi bị nhầm lẫn khái niệm nhá, điện thoại đường dài về mà hỏi ông chô hu nhà bà xem hồi này tôi hơi bị nhìu mắn tôm(mới được giang hồ tiếp tế), còn tiền thì khỏi nói, chờ mỗi bà về để thu tiền phạt thôi đấy!

chohu
16-12-2006, 17:06
Khiếp quá khiếp quá, đội trưởng đội bảo kê Elibron mới chỉ lướt qua diễn đàn một cái mà các chủ đề đã tan nát hết cả. Chắc dạo này đội trưởng vừa luyện xong môn võ công kết hợp cả "Wagner thần công" lẫn "Mắm tôm đại pháp" nên công lực mới tăng ầm ầm thế chứ

Apomethe
19-12-2006, 05:54
Vào đọc cái này
http://blog.360.yahoo.com/blog-Pggnw54laa8ZdR1pV4s0R6dL3A--?cq=1&p=124

Để ý đoạn dưới cùng:

Vâng, một vị thánh các bạn ạ, vị thánh ấy đã ban phát cho con người những giai điệu kỳ diệu như Apomethe đã ăn cắp lửa của trời đem xuống trần gian ban cho con người vậy!

:D

Nina
19-12-2006, 08:39
Hehe, tác giả blog ấy là nạn nhân của Apomethe à? :D

Tykva
19-12-2006, 12:54
Dạo này ít nghe Mozart, các nhạc sĩ thời lãng mạn và đôi khi hiện đại đã chiếm gần hết thời gian của tôi. Những cái đĩa của Mozart vẫn nằm đó, và trong tôi vẫn còn một Mozart – một vị thánh luôn chờ đợi phía sau khung cửa, chờ đợi những đứa con lạc lối của Ngài. Vâng, một vị thánh các bạn ạ, vị thánh ấy đã ban phát cho con người những giai điệu kỳ diệu như Apomethe đã ăn cắp lửa của trời đem xuống trần gian ban cho con người vậy!

Hic, vậy ai là người ăn cắp lửa đây? Apollon hay là Ganymethe nhỉ?

troixanhnangvang
19-12-2006, 13:22
Đâu phải, là thần Promete mà, cái này là chắc chắn B-)

na9
22-12-2006, 09:46
Apomethe là tên ghép từ Apollon và Promethe ----> còn oách hơn cả Promethe :D

Nhắn tin @ All
Cái computer cổ lỗ sĩ của Triomphe đã có cổng USB nên từ giờ khi nộp bài cho Web, ngoài cách gửi qua mail, có thể nộp qua đường này.

elibron
22-12-2006, 16:38
hay wa, thế là sang cop nhạc được rồi! bravo anh Triomphe:)

Vicinius
24-12-2006, 15:46
à há...blog của anh Trí đây nè. Lâu không gặp ảnh. Anh Apo được tiếng ăn ké há. Chúa nói: Phật có câu: Đức Alla có phán: Khổng Tử có dạy: Mạnh tử có bảo: Kinh thánh chép rằng : MỪNG NOEL CẢ NHÀ! Không biết có gì mời mọi người thưởng thức thôi nghe tạm lại mấy bản nhạc xưa vậy nhá. Bài này ai nghe cũng biết. Mỗi khi đến noel nghe giai điệu này lại thấy mênh mang, lạnh lẽo như một hài nhi sinh ra trong máng cỏ giá rét vùng Bethlehem. http://momupload.com/files/7434/13_Track_13.wma.html

Wal
24-12-2006, 19:45
Không thấy mọi người vào để chúc mừng giáng sinh gì cả, lập topic này hơi muộn, đừng đánh vào tội spam bài nhé:D

---------

Merry christmas all member, supermember, mod, admin...

Giáng sinh này ở nơi khác không biết có lạnh không, chứ Đà Lạt thì đầy đủ hơi lạnh luôn! chỉ thiếu mỗi .... Eli không có ở đây thui:(( ;;)

Đã lâu lém rùi, từ dạo giáng sinh nọ, Eli nhớ chứ;;) ;;) ;;) ... Thui không nhắc lại nữa, xa rùi...=((

chúc mọi người ở trong này, vào lấy về mà xem,
File nhạc:
http://www.box.net/public/h3h3xqxzti
File hình:
http://www.box.net/public/5d7j91axkx (http://www.box.net/public/5d7j91axkx)

ZIN
24-12-2006, 19:56
Kìa chị Eli, đi đâu rồi mà để anh Wal ngồi giữa Đà Lạt lạnh thế chờ chị, khổ thân anh ý quá ;;) :))
Thôi thì hôm nay em cũng đang giống anh Wal, Noel phải ngồi nhà một mình làm bạn với cái máy tính và quyển sách giáo khoa Tiếng Anh, may mà còn có thêm nhạc Mozart hỗ trợ, không thì buồn chết mất, Ai có thêm nhạc Handel thì chia sẻ cho em với nhé ^^
Merry Xmas :x

Tuong Tien Tuu
24-12-2006, 19:59
http://img.photobucket.com/albums/v248/home_nguoikechuyen/charlotte.jpg

Album: Dream a Dream
Phát hành ngày: 17/10/2000

1. Dream A Dream (Elysium) (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181092&player&SESSID=29e8f2290bf2caff635bd7863cf78ddd)
2. O Come, All Ye Faithful (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181280&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
3. The Little Drummer Boy (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181556&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
4. Mary’s Boy Child (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181782&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
5. Ding Dong! Merrily On High (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181870&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
6. Winterwonderland (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27181936&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
7. The Christmas Song (Chestnuts Roasting On An Open Fire) (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27182064&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
8. Hark! The Herald Angels Sing (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27182192&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
9. The Coventry Carol (Lully Lullay) (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27182258&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
10. Joy To The World (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27182462&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
11. When A Child Is Born (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183030&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
12. What Child Is This? (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183088&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
13. God Rest Ye Merry, Gentlemen (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183140&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
14. Draw Tua Bethlehem/Far Over Bethlehem (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183202&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
15. Ave Maria (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183294&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
16. Gabriel’s Message (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183332&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
17. O Holy Night (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183562&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
18. Lo! How A Rose E’er Blooming (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183680&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)
19. Silent Night (http://www.box.net/index.php?rm=box_v2_download_shared_file&file_id=f_27183766&player&SESSID=c5885888096afd1c30abb88b3789c957)

Down: http://blog.360.yahoo.com/blog-OGmmh4g1cqimtLPbKDxuCzZvdg--?cq=1

Wal
24-12-2006, 20:00
Hix, nói nhỏ cho e, Chị Eli vừa dọa anh đấy, e í tứ tí, chứ ko thì a cũng ko được vào box luôn í chứ ko phải riêng phòng đặc biệt đâu ;) (Eli nhở)

Tuong Tien Tuu
24-12-2006, 20:04
To Wal: đừng yêu gái Thanh Hoá, nhất là con gái Hoằng Hoá. ha ha.

ZIN
24-12-2006, 20:19
Ối chết, sao anh nỡ nói chị Eli thế [-(, chị Eli chỉ có thỉnh thoảng hơi....(ấy ấy) thôi :D :D, chứ bình thường chị ý hiền lắm, chị Eli nhờ, chủ nhật tuần sau tặng chocolate cho chị ;))

Symphony
24-12-2006, 20:50
Chúc forum classical một Giáng Sinh an lành , hạnh phúc !:D

Sao vẫn chưa ai trả lời câu hỏi này của em thế :(( Em hỏi tên bài này để tìm nó tặng cô giáo em mà ;;)

Đi vào nội dung chính :D , em muốn hỏi tên một bản nhạc rất nổi tiếng của J.S Bach thường được mở trong dịp lễ Giáng Sinh . Bản nhạc này em nghe từ lâu lắm rồi nên không còn nhớ rõ tên của nó nữa , chỉ biết tên nó là "Menuet" nhưng bản số mấy thì không rõ , vì Bach có rất nhiều Menuet khác nhau .

Cảm ơn mọi người nhiều :)

ZIN
24-12-2006, 20:53
Anh Symphony viết thế này thì đúng là chịu thật, em chỉ biết có một bài là Menuet in G hay còn có tên là Mente, không biết có phải bài này không?? :-/

troixanhnangvang
24-12-2006, 20:54
Tốt nhất là em nên pm cho Tuminhtran, sẽ được giải thích cụ thể :D hoặc vào link này (http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=407)
Chúc mọi người một giáng sinh vui vẻ và ấm áp, hy vọng sẽ được gặp mọi người trong buổi offline chính thức sắp tới vào ngày 31/12/2006:)

elibron
25-12-2006, 17:04

Lão này là ai mà biết tường tận gốc tích nhà mình thế nhờ! mà lão liệu hồn, tôi thế nào ko cầu đến lão phải lo nhá! những người ko biết người khác là ai thì đừng có mà ăn nói hàm hồ!X( >:)

Tykva
25-12-2006, 18:39
Nguyên văn bởi Tuong Tien Tuu http://nhaccodien.info/forum/enlighten/buttons/viewpost.gif (http://nhaccodien.info/forum/showthread.php?p=4543#post4543)

Nàyyyyyyyyyyyy!!!! Đây cũng gái Hoằng Hóa, nói cho cụ thể nhá >:)

Wal
26-12-2006, 12:06
hi hi, thấy chưa, ai bảo dám động chạm đến G. Hoằng Hóa làm gì! Khổ chưa! Mình đây còn chưa dám nói nữa cơ mà (mặc dù bít nhưng lặng thinh):D

mutit
26-12-2006, 22:26
Hơ hơ Chị Tykva bớt giận đi không tổn thọ đấy.!.
Chúc chị sinh nhật vui vẻ nhé.
@Tuong Tien Tuu con gái là nhất.Chị em NCD lại càng nhất.!!

Tykva
27-12-2006, 07:26
Hìhì, chị có giận đâu. Chị chỉ muốn tự giới thiệu khéo để bắt quàng làm họ với Eli, thành viên đội bảo kê thôi mà.

phucphan
31-12-2006, 23:17
Bonne année<:-P! Happy New Year<:-P!

Chúc mừng năm mới các bác. Chúc các bác sang năm mới thật nhiều niềm vui và may mắn.

Tuong Tien Tuu
31-12-2006, 23:45
Khựa khựa, té ra move vào chỗ này. Eli kém thật, biết rõ gốc tích Eli có ai khác ngoài mình cơ chứ.

To Mutit: Không dám đâu, tình hình là con gái NCD làm nghề "buôn dưa lê", rồi "buốn thúng bán mẹt" hơi bị giỏi. Ai "vớ" vào, sau này có chuyện gì buôn từ đầu làng đến cuối xóm. Khà Khà. Ha ha!

Chúc mọi người 1 năm mới an lành và hạnh phúc nhé!

ZIN
01-01-2007, 07:37
Chưa kịp ra tay thì anh phucphan với Tuong Tien Tuu đã nhanh chân vào chúc mừng năm mới rồi :D, mình bị chậm mất rồi ^^'

Chúc mừng năm mới nhaccodien.info!!! Chúc trang web ngày càng phát triển và được mọi người nhiệt liệt ủng hộ!!! :):)

Eroica
01-01-2007, 08:29
Chào mọi người, có bác nào biết bác ttdungquantum ở đâu ko? Hôm qua nhấn nhầm vô link "Những đám mây sẽ kể" của bác ấy, ko ngờ nhạc thiếu nhi có bài hay thế. đang tìm bác ấy nhờ bác chép cho bản nào âm thanh chất lượng một tí...
:) Chúc mừng năm mới >:D<

(Bài nhạc mở màn cho năm 2007 của em la var Dmaj của chopin.)

troixanhnangvang
01-01-2007, 16:07
Vẫn là Eroica bên ttvn à, e cứ pm cho ttdungquantum ý, lão đấy hay lượn lờ search linh tinh lắm.
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ, hạnh phúc, thành công; chúc cho diễn đàn ngày một phát triển, thêm nhiều người yêu nhạc cổ điển ;;)

elibron
02-01-2007, 16:41
lâu lắm mới vào được forum, dù sao cũng là ngày thứ 2 của năm mới vẫn kịp để chúc mừng chứ nhẩy
une tres bonne annee à toi et ta famille!>:D< :x

Apomethe
03-01-2007, 07:50
Lần đầu tiên trong lịch sử đi chui em không vào được nhà hát để nghe New Year concert của Pletnev.

Tykva
03-01-2007, 07:55
Tớ tìm mãi chả thấy bài viết về piano trên trang chủ đâu cả. Ai move nó đi đâu rồi, hay là có chuyện gì thế? Chỉ chỗ cho tớ tìm lại bài đó cái, cần lắm.

troixanhnangvang
03-01-2007, 07:58
ủa, sao Apo k đi vào nhà hát xem hòa nhạc được thế, kể cho mọi người biết được k ;;)
To chị Tykva: Bài viết về piano do có một số vấn đề nên đã bị gỡ ra, vứt đi B-)

Vicinius
03-01-2007, 10:11
ờh....Mikhail Pletnev ấy hả. Ông này em cũng biết nhưng mà chưa nghe nhiều người ca tụng lắm. Hồi hè mượn được một cái DVD của lão Betesym, cái festival Extravaganza ở Thụy Sĩ, thấy ổng đánh chung với mấy pianist khác. Chưa nghe ổng solo nhiều, bên này chỉ có cái đĩa Tchaikovsky 4 seasons của ổng? Thế ra mang tiếng là admin mà còn đi chui à!

HDaudio
03-01-2007, 10:23
Hôm rầy offline song về ghé qua hàng bông mua một chiếc đĩa No1 chai kốp sờ ky, và Zac ma nhe nốp nghe chán óa ..! Piano đánh liến thoắng cứ như đang chơi trò đuổi bắt , thỉnh thoảng rằn vài tiếng nhưng như chơi ỏgan tiếng nhẹ phều , nghe bét tô ven sonatas quen roài , mua đĩa tàu cứ như đánh xổ số các bác nhể !

Tykva
03-01-2007, 16:36
Bài viết về piano do có một số vấn đề nên đã bị gỡ ra, vứt đi

Vào đây để xả stress, thế còn bị stressssssssss ở đây thì đi đâu xả??????

mutit
04-01-2007, 09:05
Chị xả vào chị TXNV ấy;) .Hiiii

ttdungquantum
04-01-2007, 15:20
Vẫn là Eroica bên ttvn à, e cứ pm cho ttdungquantum ý, lão đấy hay lượn lờ search linh tinh lắm.

Từ trước đến giờ lão phù thủy chỉ toàn search thuốc độc, thuốc nổ, đạn dược, tàu ngầm, tên lửa, máy bay và những thứ xấu xa khác nhưng chả bao giờ bị coi là search linh tinh cả. Kể từ hôm vô tình ngứa tay gõ chữ "troixanhnangvang" lên google thế là lập tức bị coi là hay search linh tinh:))

ZIN
04-01-2007, 17:41

Chị Tykva yêu quý, bài đấy đã bị gỡ ra...một cách rất "không thương tiếc" :D B-), nếu chị cần em sẽ gửi cho chị nhé :)

Tykva
04-01-2007, 19:09
Từ trước đến giờ lão phù thủy chỉ toàn search thuốc độc, thuốc nổ, đạn dược, tàu ngầm, tên lửa, máy bay và những thứ xấu xa khác nhưng chả bao giờ bị coi là search linh tinh cả. Kể từ hôm vô tình ngứa tay gõ chữ "troixanhnangvang" lên google thế là lập tức bị coi là hay search linh tinh:))

Chị xả vào chị TXNV ấy;) .Hiiii

Thương Trời xanh nắng vàng ghê cơ :D Thôi để chị âm thầm luyện công thêm một thời gian nữa rồi xuống núi, cùng em chiến đấu chống liên minh Phù thủy + Mù tịt nhé

ZIN
04-01-2007, 20:56
Forum mình mới xuất hiện một em sinh năm 93 :D, thế là hết được làm đứa trẻ nhỏ tuổi nhất rồi B-) :P

Apomethe
05-01-2007, 16:49
Cái buổi Concert chào năm mới hôm nọ Pletnev không gõ đàn mà chỉ huy. Em rủ thêm 3 anh bạn đi nghe cuối cùng không vào được dù trổ hết tài nghệ, xấu hổ quá :(. Mới tối hôm qua có một đứa là giảng viên nhạc viện Tchaikovsky mà em quen có gửi mail bảo học trò của nó chơi tại Great Hall của nhạc viện, kêu em gọi cho nó rồi nó đưa vé cho (mặc dù không cần vé thì em vẫn vào được :D), nhưng mãi đến hơn 9h tối thì em mới check mail nên cũng không đi được. Năm mới mà xui quá :(

troixanhnangvang
05-01-2007, 21:58
Kể từ hôm vô tình ngứa tay gõ chữ "troixanhnangvang" lên google thế là lập tức bị coi là hay search linh tinh:))
Tôi thử gõ troixanhnangvang ở google rồi, cũng ra được 2 trang đấy, k ít đâu ;;)
Tôi k thèm xi nhê gì cả lão phù thủy lẫn mù tịt, dạo này có nhiều vấn đề đáng quan tâm hơn là đi buôn chuyện, chán rồi :-<

Cantabile
05-01-2007, 22:02
Tôi thử gõ troixanhnangvang ở google rồi, cũng ra được 2 trang đấy, k ít đâu ;;)
Tôi k thèm xi nhê gì cả lão phù thủy lẫn mù tịt, dạo này có nhiều vấn đề đáng quan tâm hơn là đi buôn chuyện, chán rồi :-<

Vấn đề gì vậy chị troixanhnangvang?

troixanhnangvang
05-01-2007, 22:05
vừa mới out ra diễn đàn đã thấy Cantabile pót bài, lâu lắm mới thấy Cantabile nên phải vào xem ngay, nói chung là nhiều vấn đề lắm, dạo này đang dở hơi mà :))

na9
06-01-2007, 07:52
Khoái quá ! khoái quá !:)
Vừa vào trang chủ của Website nhaccodien.info thấy một con số vô cùng tròn trĩnh ở cuối trang : Triomphe đã truy cập đúng lượt thứ 50000 (http://www.nhaccodien.info/music/Triomphe/Triomphe.mp3)

Tykva
06-01-2007, 08:15
Ơ này, trúng số độc đắc đấy nhỉ! Khao đê...

ZIN
06-01-2007, 09:53
Cả ngày hôm nay chị Triomphe sẽ may mắn rồi, chúc mừng chị nhớ :)

lt_hongngoc
10-01-2007, 20:20
Mới vào 4rum được mấy ngày mà ko vô topic này, giờ mở ra thì mới thấy anh zin nói em là em út, nghe mất lòng ghê! Nói thế thôi chứ làm em út cả nhà cũng thú vị lắm đó (được cưng nhất vì nhỏ nhất mà) :D

mutit
10-01-2007, 22:36
''Anh'' Zin ơi.! Em It_hongngoc gọi ''anh'' kìa.Hahaha
Em It_hongngoc à Zin là con gái đấy.Mà tại sao em lại nghĩ Zin là con trai nhỉ.?

Vicinius
11-01-2007, 19:09
Zin mấy tuổi rồi? Mình cũng nghĩ bạn là con trai.

lt_hongngoc
12-01-2007, 07:48
Zin là con gái à? sao em không biết nhỉ, vậy thì xin lỗi chị Zin nhé! Đính chính tất cả chữ "anh Zin" thành chị Zin vậy ( kể cả topic khác, nhưng trong phạm vi diễn đàn!! :) ) . Anh Vicinius mà còn không biết thì làm sao em biết chứ! :D

ZIN
12-01-2007, 12:39
Hức, chỉ vì vấn đề này mà mình toàn bị trêu T_T, nhưng mà không sao cả, vì em lt_hongngoc ( đã edit rồi nhé ;) )không biết thôi nhỉ :P

Apomethe
12-01-2007, 14:33
Ơ, hóa ra Zin là con gái thật à???

lt_hongngoc
12-01-2007, 21:13
Sao lại đánh sai tên em vậy? em là lt, chứ ko phải It đâu. Tội nghiệp em nhỏ chưa kìa! :)

mutit
13-01-2007, 00:50
Sao lại đánh sai tên em vậy? em là lt, chứ ko phải It đâu. Tội nghiệp em nhỏ chưa kìa! :)
Hì hì xin lỗi em lt_hongngoc.
Mới đầu anh cứ thắc mắc sao tên em lại thế It. Bây giờ thì hiểu rồi.Em viết thành Lt_hongngoc chắc anh đỡ nhầm hơn.Với lại em cũng thông cảm dạo này mắt mũi lèm kèm quá.
Anh nhớ tên em rồi lt_hongngoc.
Tặng em út bông hoa nhé.!@};-

Vicinius
14-01-2007, 07:55
Khổ quá mấy cái tên này. Anh cũng cứ đọc là It Hongngoc. Vicamdo anh lại đọc thành Vì cám dỗ...bó tay. Mà Lt là gì vậy. Nhiều người có những bí danh đặc biệt thật.

lt_hongngoc
14-01-2007, 09:03
lt là họ của em (Lê Thị đó mà). Tại hôm bữa tạo nick mới, lấy tên ko thì hay bị trùng, mà lấy mấy cái nhân vật hoạt hình làm nick thì em ko thích. Nên lấy họ là tốt nhất. Còn cái tên thành viên thì em đăng kí 1 lần rùi, nhưng mà lỡ delete cái email của diễn đàn rồi, nên ko kích hoạt được mà cũng ko lấy tên thành viên là hồng ngọc được! :)

Apomethe
14-01-2007, 14:28
Vicinius thì có báo giờ đọc đúng tên người khác đâu :D

Tiffany
20-01-2007, 13:13
Có bao giờ bạn mải mê kiếm tìm một không gian phù hợp để có thể nghe nhạc cổ điển hoặc là một mình, hoặc là cùng với những người bạn có chung sở thích?

Có bao giờ bạn ao ước giá gì quán có thể mở nhạc cổ điển với thời lượng nhiều hơn, để có thể giữa hai ngụm cà phê ngọt đắng, bạn lặng đi vì một giai điệu nhạc đẹp như một giấc mơ em bé?

Nếu bạn ở thành phố Hồ Chí Minh, mời bạn thử đến những quán cà phê sau:

1. RỪNG MAI
6 Đồng Khởi, Q1 TP HCM

Bạn đừng quá ngần ngại khi nhìn vẻ ngoài sang trọng rất classy của quán mà không bước vào. Những người chủ của quán đã rất tâm lý khi đưa ra những khung giá nước từ 10.000 đồng (để làm an lòng các bạn trẻ chưa kiếm được nhiều tiền- nhưng đam mê nghe nhạc cổ điển), những ly sinh tố khoảng từ 24 -35K, cho đến những ly rượu ngoại tính bằng đô la Mỹ.

Buổi tối quán có nhiều khách nước ngoài ăn uống nói chuyện, cho nên bạn có thể sẽ có cảm giác lạc lõng trong không khí ấy. Và để chiều lòng khách đến, quán sẽ tạm thời đổi qua một thể loại nhạc khác (Pop hay Jazz gì đấy). Nhạc cổ điển có lẽ không phù hợp khi cất lên trong tiếng ăn uống nói cười rôm rả như thế!

Buổi sáng, trưa, chiều và chập tối... là những lúc bạn nên đến quán. Chỗ ngồi yêu thích của Tiffany là bộ salon ở sâu phía trong quán, nơi đó có một tủ sách với rất nhiều đầu sách hay, có một bức tranh sơn dầu vẽ những vạt hoa lau trắng phất phơ bên một khúc sông vắng ở Hội An. Bạn cũng có thể chiêm ngưỡng chân dung Beethoven với cái mím môi cay đắng và đôi mắt hằn những ước vọng đam mê bị dồn nén...

Cam đoan bạn sẽ thú vị khi tiếp xúc nói chuyện với Kenny, người quản lý - và một "kẻ bí ẩn" mà bé lt_hongngoc đang thắc mắc who-is :) một người đam mê nhạc cổ điển đến mức trở nên hơi hơi cực đoan (phản đối quyết liệt những hình thức phổ biến nhạc cổ điển kiểu "Chat với Mozart"), nhưng mà rất dí dỏm và hết mình với bạn bè.

Dân chơi hàng Hi-End chắc cũng không có gì phàn nàn chất lượng âm thanh khi nhìn dàn máy với bộ loa của quán.

2. AUDIOPHILE
25 Tú Xương, Q3 TP HCM

Đích thân chủ quán sẽ chọn nhạc cho bạn nghe, và nhạc cổ điển được chơi vào buổi chiều khoảng từ 16h - 19h nếu có yêu cầu.

Bạn lưu ý là chủ quán là một người kỹ tính dễ thương, và để đảm bảo không gian thưởng thức nhạc cho khách, bạn có thể được yêu cầu "đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên" ;) .

Chính ở đây, Tiffany được nghe lần đầu chương 3 - chương chậm bản Sonate số 29 của Beethoven.

3. HI-END
217 Nguyễn văn Thủ, Q1 TP HCM

Những tác phẩm nhạc cổ điển được chủ quán chọn thường là những tiểu phẩm, những trích đoạn nổi tiếng, giai điệu đẹp dễ nghe, và để hòa lẫn với những bài country, pop, jazz khác theo tỷ lệ 1:1 (chú thích thêm: một kiến với một voi :D ).

Tuy nhiên, nghe nhạc cổ điển cách này có vẻ rất hợp với newbies, tạo được niềm yêu thích tự nhiên không gò bó. Chậm (rất chậm) nhưng mà chắc!

Không biết ở Hà Nội, Đà Lạt, Nha Trang... có những quán cà phê tương tự như vậy không nhỉ?

Apomethe
20-01-2007, 15:27
Mọi người đã ai phải lên trường từ 10h sáng và trả thi cho đến tận 9h30 tối chưa nhỉ? Đã thế buổi sáng ăn có mỗi gói mì nữa chứ. Chưa kể mấy thằng chỉ xin 3 điểm cũng bị quần cho đến hơn 9h tối

Vicinius
20-01-2007, 15:41
@Hongngoc: Lê Thị "Nở".....nghe hay hay đó.

Cái quán ở Nguyễn Văn Thủ là quán ăn. Hình như chẳng có cà phê cà pháo gì cho mình giải khát hết. Em với lão Nam tính thứ bảy tuần sau lên quán ở Đồng Khởi thử. Biết đâu sau này đóng trại trên đó luôn.

Apomethe
20-01-2007, 16:18
Cái Audiophile ở Tú Xương cũng bật nhạc Jazz và mấy nhạc nữa chứ cũng không phải chuyên cổ điển.

Mấy hôm nữa anh post full info với ảnh chụp Rừng Mai lên quảng cáo luôn.

Cam đoan bạn sẽ thú vị khi tiếp xúc nói chuyện với Kenny, người quản lý - và Danh, người cung cấp 1000 CD nhạc cho quán, một người đam mê nhạc cổ điển đến mức trở nên hơi hơi cực đoan và hơi hơi khó tính

Thế nào là đam mê nhạc cổ điển đến mức hơi cực đoan và hơi khó tính, hai vấn đề này đâu liên quan đến nhau. Cực đoan và khó tính nó là tính cách rồi chứ đâu có phải bị ảnh hưởng bởi nhạc cổ điển. Anh quản lý Kenny mới gặp nói chuyện một lần, chỉ biết là cắt tóc rất đẹp và nói chuyện cũng dễ thương.

chohu
20-01-2007, 16:39
Đúng rồi, bé Apo nói quá đúng! Có những cái mà nhạc cổ điển cũng chả cứu được:D

Vicinius
20-01-2007, 18:07
Kenny! Cái tên này nghe giống người nước ngoài.

Apomethe
20-01-2007, 18:18
Việt Kiều mà em

lt_hongngoc
21-01-2007, 09:09
@Hongngoc: Lê Thị "Nở".....nghe hay hay đó.

Cái quán ở Nguyễn Văn Thủ là quán ăn. Hình như chẳng có cà phê cà pháo gì cho mình giải khát hết. Em với lão Nam tính thứ bảy tuần sau lên quán ở Đồng Khởi thử. Biết đâu sau này đóng trại trên đó luôn.
Anh Vicinius xuyên tạc tên em nha. Tên đẹp vậy mà nói em là Thị NởX(Bữa nào buồn buồn em lỡ (ko hẳn là lỡ mà là cố ý) gõ tên anh là Vinicius thì vui lắm ha. :D Quên nữa, nếu là Việt kiều thì em không có quen đâu ! :D

banuvo
21-01-2007, 14:22
RM theo banuvo là một cái quán rất dễ thương, but lần đầu tiên đến không khỏi...rét.... vì nó sang quá! Lần thứ hai tới thì ... 3nu đường hoàng bước vào vì .... đã nhắm rằng anh Kenny có thể bắt nạt được! Tóm lại, trừ buổi tối, còn lại thì RM hoàn toàn là một quán nhạc classical: vắng vẻ, yên tĩnh.

Vicinius
21-01-2007, 16:45
thì em đã đánh tên anh vậy rồi còn gì...coi lại xem

lt_hongngoc
21-01-2007, 18:25
Đó là do ko để ý thôi, còn từ giờ mà anh thấy em gõ vậy là cố ý đấy !!! :)

Wal
22-01-2007, 19:40
trích nhật ký WAL:
ngày 2O Martenzi lên ĐLạt, ghé vào trường ĐH, thế mà không chịu nhắn cho một cái tin! Rõ X-(! Tối hôm đó Mar mới liên lạc, tiếc quá, bị bận sinh nhật bạn... Vì thế mà Mar ấm ức khi ăn phải bánh xèo giá... 10.000 đ / cái ! Chém đắt hơn mọi cái đắt trên đời!
Ngày 21: Gặp Mar vào lúc 2h30. Trời, nhìn trong hình khác hẳn với ngoài đời thật, sao mà Mar... "cao kều" thế ko biết :D! Cuộc gặp gỡ diễn ra trong không khí thật ấm cúng (Cơ bản là tớ lúc nào cũng khoác áo lạnh bên ngoài, hôm nào Mar đưa ảnh chộp sẽ up lên cho pà con xem:D!). Hix, 3h Mar phải đi nên đến 2h45 đã fải chào nhau từ biệt! Tiếc thật, anh em hẹn nhau gặp vào một ngày sớm nhất có thể! (Có lẽ là ngày tớ chui vào TP đó thui)
...
Một ngày kỷ niệm
:)

acc
22-01-2007, 22:33
Dạo này thời tiết mát mẻ dễ chịu wá, thích thật đấy

Have a nice day!!!

(cho mọi người nhức mắt luôn:D )

Này Giàng xanh nắng vàng,sao mà bà chị độc ác thế hử?Thấy mắt mình ko bằng mắt mọi người nên ghen ăn tức ở hử?(Híc,đọc toét cả mắt mà chả ra cái khỉ gì:-S !)
...Ơ...,này,em chỉ nói đùa thía thui,bà chị đừng tưởng là thật mà trách phạt em đấy,chứ thực ra em rất thần tượng kiểu người" của quần chúng" như bà chị!Thiệt đó!:P

acc
22-01-2007, 23:40
Đống chó với mèo của chó hư và mèo ngoan dễ xương quá đi mất,cứ chùn chùn,yêu yêu,lần nào nhìn cũng muốn...cho vào mồm ngấu nghiến,keke:D !

troixanhnangvang
23-01-2007, 09:31
acc là ai thế nhỉ, chắc là ngồi đọc hết 21 trang topic này rồi à, phục thật ;;)

Tykva
23-01-2007, 12:40
Game show Vượt qua thử thách của Đài Phát thanh và truyền hình Hà Nội tối hôm qua, 22-01, phần cược điểm.

MC: Vậy là bạn đặt cược 250 điểm. Câu hỏi của bạn như sau:

Tổ khúc Bốn mùa của Tchaikovsky gồm 4 tiểu phẩm tương ứng với 4 mùa. Đúng hay sai?

Người chơi: Sai. Theo tôi Bốn mùa... tôi không biết có phải tổ khúc hay không, nhưng tác phẩm Bốn mùa là của nhạc sĩ Vivaldi.

MC: Câu trả lời của bạn được chấp nhận. Bạn đã nói đúng. Bạn được cộng thêm 250 điểm

Aaaaahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!!!

Heideger
23-01-2007, 14:10
Đúng được phần trả lời là sai

Apomethe
23-01-2007, 14:44
Haydn và Glazunov cũng có tác phẩm bốn mùa. Chắc phải ra câu hỏi những tác giả nào sáng tác "Bốn mùa".

Hình như Vượt qua thử thách chỉ cần trả lời Đúng hay Sai là được mà phải không?

Vicinius
23-01-2007, 18:08
Hèhè....cuối cùng cũng qua được Rừng Mai. Chiều CN vừa rồi, sau một hồi ngồi nói dóc với ông Apo trong quán, thấy ổng lại nhắc tới RM nên cũng tò mò đi thử cho biết. Sau khi ra lễ 07:30pm bên Đức Bà, tiện đường dzọt qua đó luôn. Mới đầu tưởng số 6 là đầu đường, hóa ra lại nằm tận cuối đường, bên trái, chếch bên phải một tí là khách sạn Majestic. Lúc vô định gặp anh quản lý Kenny, còn không có ảnh thì về. Lúc đầu người ta nói là anh Kenny đã đi vắng nên thôi định về bữa khác quay lại. Vừa bước ra cửa thì một anh chàng mặc áo cam, tóc gợn sóng, rất đẹp trai (hơn Apo là cái chắc). Không biết là ai, nhưng vừa lúc đó anh gác cửa đã giới thiệu ngay: đó là anh Kenny. Xém té ngửa! Hên quá sức. Vừa định bước ra thì gặp ảnh bước vô. Nếu mà ra sớm nửa phút thôi chắc không gặp ảnh. Kenny mời vô ngồi chơi xơi nước và cũng nói chuyện được một hồi. Qua nói chuyện được biết Kenny là Việt kiều Canada (nhà mình cũng ở bên đó), nhưng Kenny nói tiếng Việt cực chuẩn mà hay. Nhưng mà hay nhất chuyến đó là được Kenny đãi uống miễn phí. Chưa thấy thằng nào hên như tui, đạp xe lọc cọc vô quán cafe ngay Đồng Khởi, drinking free đường hoàng. Cũng hứa với ổng là sẽ quảng cáo cho quán của ổng. Kỳ này theo gợi ý của anh Danh, cũng định sẽ tổ chức offline bên đó. Có xin được số di động của Kenny nhưng không ảnh không xài email. Chiều thứ bảy này, sẽ ghé lại đó lần nữa với mod Nam & mod Thành. Từ đầu năm đến giờ hên như con ốc sên. Chắc tại tích đức nên giờ gặp may!

Apomethe
25-01-2007, 13:54
Chào bạn
Theo quy định của TTVNOL thì mod không online quá 3 tuần sẽ phải rút. Vậy xin thông báo tôi đã rút TuMinhTran, martenzi khỏi box Nhạc cổ điển.Tin nhắn gửi tới:
kankuli, Apomethe, TuMinhTran, martenzi,

Bạn nào muốn đăng ký làm mod ttvnol không kìa

troixanhnangvang
25-01-2007, 14:14
ô, thế là box NCĐ bên ttvn mất hết nửa mod rồi à, kiểu này troixanh sang đấy tự ứng cử mí được, tha hồ xóa bài, spam B-)

Tuong Tien Tuu
26-01-2007, 18:34
Chào bạn
Theo quy định của TTVNOL thì mod không online quá 3 tuần sẽ phải rút. Vậy xin thông báo tôi đã rút TuMinhTran, martenzi khỏi box Nhạc cổ điển.Tin nhắn gửi tới:
kankuli, Apomethe, TuMinhTran, martenzi,

Bạn nào muốn đăng ký làm mod ttvnol không kìa

Qui định cái con kỉ mốc ấy.
Cái thằng chà kan lắm chuyện. Sao mình ghét thế!

Apomethe
26-01-2007, 18:43
Cái pm này là của Giao_Hoang

Apomethe
31-01-2007, 03:27
Hôm nay xem trên mạng thấy có Vitor Tretyakov chơi Concerto của Brahms. Nghe danh bác này đã lâu (đoạt giải Tchaikovsky năm 66, thiên hạ đồn đại nhiều xếp ngang hàng với Kogan, anh cobeo kể là thần tượng của Bùi Công Duy có điều rất hiếm thu âm, ở đây tìm mãi chưa thấy CD nào), hôm nay bàn đi xem, đến thì thấy một em lạ hoắc chơi, khi ra về thấy trên lịch diễn tên bác Tretyakov bị bút bi gạch bỏ thay vào tên em gái nào đấy. Chắc bác ý bị ốm hay bận gì đấy nên cho cô học trò xinh xinh diễn thay, làm bõ công xem vì phần còn lại là bác Fedoseev chỉ huy Symphony No. 1 của Brahms, lần trước nghe bác này chỉ huy Symphony No. 9 của Beethoven đã không thích rồi, lần này cũng không khá hơn. Khán giả đi rõ đông, chắc cũng định đi xem Tretyakov như mình nhưng cũng bị dính quả lừa :( Hôm qua đi nghe thử khán phòng nhỏ cho biết, gặp phải buổi chơi nhạc của các bác Tây Ban Nha, toàn bài lạ. Hoặc là nghe chưa quen, hoặc là pianist không hay cộng với đang mệt nên em ngủ mất hơn nửa chương trình, hình như 3/4 thì phải. Vậy là 2 ngày liên tiếp đi nghe nhạc mà toàn phải ngủ, biết thế thà ở nhà ngủ cho sướng X(

chohu
31-01-2007, 07:25
Anh có cái clip Tretyakov kéo Mendelssohn (trong DVD về Mendelssohn), nói chung cũng chỉ ở mức giỏi thôi, bì làm sao được với Kogan. Bé Apo vào đây mà xem, ông này cũng có mấy đĩa http://lugansky.homestead.com/Tretyakov.html

Apomethe
31-01-2007, 12:19
Vậy hả, thật sự là em chưa nghe bản nào của ông ấy cả. Không giỏi như Kogan thì chắc cũng thua một ít thôi, nghe người ta khen cái Paganini và Tchaikovsky lắm.

Apomethe
01-02-2007, 02:14
Mới nhận được tin nhắn anh bạn người Đức, chả hiểu sao nó tìm ra trang của mình.

Hi Viet! I just went through your homepage by chance. I must say the design is really really cool! I of course cannot understand the text, just found the description of "Lied" and "Kunstlied" :-) If you have some small German text you want to have translated to English let me know... Ralf

elibron
04-02-2007, 12:14
nâu nắm mới xipam được cái topic lày!đọc mãi mấy trang mà chả thấy bài lào để vuốt đuôi cả, chậc!

Tykva
04-02-2007, 19:56
Nẽ ra eni phải phát biểu ý kiến về vụ mặc áo tứ thân, áo dài khăn đóng mà múa banet tối thứ bảy ấy chứ nhỉ?

Apomethe
08-02-2007, 15:17
Mới biết 15 này có anh Vadim Repin (http://www.classicalvietnam.info/modules.php?name=ArtOrg&op=DetailArt&catid=161) đến kéo Violin Concerto của Tchaikovsky, sướng thật. Mà cũng chả biết thế nào, trên website của nhạc viện nơi diễn nó bảo chơi cùng Lugansky, mà trên trang bán vé nó lại ghi là chơi concerto với Bashmet, chả hiểu

Wal
11-02-2007, 08:09
Eni ơi, dạo này có ngủ ngon ko? Có cần tớ chúc ngủ ngon mỗi khi khuya về, lúc mọi người đang chìm vào giấc ngủ ko:P

lt_hongngoc
11-02-2007, 21:22
Hihi. Hôm nay, kế hoạch lôi kéo thêm thành viên đã thành công. Mai mốt phải ráng lôi kéo thêm nhiều người vào mới đc.

Symphony
11-02-2007, 23:28
Chị em của NCĐ forum cứ dùng lợi thế trời cho của mình đi dụ dỗ là khắc có thành viên tự nguyện kéo đến đông như quân Nguyên thôi ! ;;) :D

lt_hongngoc
12-02-2007, 06:37
Sao lại nói thế? Nhỏ này là bạn em mà. Em phải câu nó suốt cả HKI vừa rồi mới đc đấy! :">

Wal
13-02-2007, 08:09
Hèm! THấy lt_hongngoc online, rứa mà... ko làm cách nào liên lạc được! Pó tay!!!
(Anh chị em đưng nghi ngờ ý tốt nhé, e chỉ định bắt tay làm quen thui, chứ trước giờ e vẫn chung thủy với mỗi Eni thui à!)

elibron
14-02-2007, 20:58
nghe ông này có mà bán thóc giống đi mà ăn! chung thủy cái nỗi j mà cứ mỗi lần thấy em xinh tươi nào là lại sáng hết cả mắt ra, quên hết anh em bạn bè, chậc!
mà ông nhá, có muốn đổi số ko hả, toàn nhá máy lúc tôi đang học là thế nào hả? vào cái h đấy mà ông mong tôi mất ngủ thì đúng là nằm mơ lúc canh khuya! cố mà thức sớm hơn xem nào!

Wal
15-02-2007, 15:56
Hì, ZIN bị bắt spam bài nhiều quá nên ... canh me đấy à:P, mà chị TXNV quả này bị bắt quả ko sai!!! Một lúc 5 bài/topic!!! Choáng!!!

Wal
15-02-2007, 16:03
nghe ông này có mà bán thóc giống đi mà ăn! chung thủy cái nỗi j mà cứ mỗi lần thấy em xinh tươi nào là lại sáng hết cả mắt ra, quên hết anh em bạn bè, chậc!
mà ông nhá, có muốn đổi số ko hả, toàn nhá máy lúc tôi đang học là thế nào hả? vào cái h đấy mà ông mong tôi mất ngủ thì đúng là nằm mơ lúc canh khuya! cố mà thức sớm hơn xem nào!

này, thế trước giờ Eni có thấy tớ tăm tia ai ngoài Eni đâu? Jời! Rõ chuyện!

Mà nè, thế Eni thường sleeping vào giờ nào vậy? Chắc là ban ngày í à? Ban đêm, tớ canh từ 12h có, 1h cũng có, 2, 3, 4, 5 giờ cũng... có!!! Sáng sớm thức dậy, chào buổi sáng lúc 6h cũng... có! Vậy thì pó tay rùi! Chắc là ngủ ngày lấy sức học đêm! Siêng thật! Iu Eni mà mình cảm thấy hỗ thẹn vì ko đuợc bằng một góc tí ti của Eni!

Apomethe
16-02-2007, 13:50
Hôm qua vừa Bashmet, vừa Repin, vừa Obraztsova tham quá nên chả nghe được ai. Vớt vát được mấy tấm hình: Repin ở ngoài khá đẹp trai, cười hiền lành dễ thương, có điều tóc đã hơi bạc bạc phía sau rồi:

Thế này trông còn đỡ, chứ ở ngoài Bashmet trông rõ bợm rượu:

http://farm1.static.flickr.com/129/391837657_fc61db051e.jpg http://farm1.static.flickr.com/147/391841101_41031a3678.jpg

http://farm1.static.flickr.com/145/391841287_ddc75aeb4c.jpg http://farm1.static.flickr.com/134/391841407_23ea7a4936.jpg

http://farm1.static.flickr.com/140/391850340_96bff9d506.jpg http://farm1.static.flickr.com/156/391850467_d6d704e28f.jpg

http://farm1.static.flickr.com/161/391846076_b387b96aa5.jpg http://farm1.static.flickr.com/171/391850536_0639c575a8.jpg

Nghe bà ấy nói sắp tới sẽ hát Carmen, hình như ở Music House.

yes_Iam_here
16-02-2007, 16:44
Phải nói là kĩ thuật chụp hình của Apo cực yếu, nhìn cái hình thứ 2 của Ob không thể thương được. Rèn tay máy đi, chụp các anh chị nay mà như chụp hình pic nic ấy, chán đời .

Apomethe
16-02-2007, 21:28
Cái tấm đấy là cố tình đưa lên cho bạn YIH xem đấy :D
Trong phòng toàn phóng viên báo chí truyền hình đủ kiểu đông nghẹt, đứng đã khó rồi chứ nói gì đến cầm máy. Có hình cho mà xem là tốt lắm rồi nhá!

Vậy thì đừng hòng tớ đưa chữ ký của Obraztsova cho nhé, giữ lại luôn.

yes_Iam_here
18-02-2007, 20:39
Úi, làm gì mà dạo này ngúng nguẩy thế,
khì khì, biết nịnh Apo cái gì bây giờ nhỉ, chẹp :P

troixanhnangvang
21-02-2007, 22:02
ối zời, lâu quá rồi k vào spam cái topic này, thôi thì spam một cái để eli khỏi bảo mình là "đem con bỏ chợ" ;;)
mà YIH nhớ, cứ bảo sao chị bảo e đanh đá, thử đọc những bài duet của e với Apo xem có cãi được k [-(
Mọi người năm mới vui k, có chuyện gì để kể k, cho trời xanh hóng hớt với ;;)

elibron
27-02-2007, 11:39
chuyện vui nhất là bà TX nghịch dại đút đầu vào ổ điện thế là được luôn món mì xào giòn màu vàng hoe hoe nhìn buồn cười cực! :)))

troixanhnangvang
27-02-2007, 15:46
vụ đấy xong là cả HN bị mất điện 10 phút mà, mấy khi thế đâu ;;)

Apomethe
27-02-2007, 16:09
Khi nào làm việc nhiều muốn nghỉ giải lao thì nhờ troixanh dí đầu vào ổ điện để mất điện khỏi phải làm việc.

troixanhnangvang
27-02-2007, 20:43
ok Apo ;;) Apo đúng là "thần đồng" ;))

Betesym
01-03-2007, 12:07
Chị Trời Xanh ơi, chỗ phòng em làm không có giờ nghỉ trưa! Gửi gấp cho em 1 nắm tóc nhé ;;) . Hoặc chị làm sao khủng bố được đường dây 500KV giữa trưa hàng ngày thì làm ;)) .

ZIN
01-03-2007, 14:43
Mái tóc mới của chị TX cứ như là hiện tượng trong năm í nhỉ, đến bây giờ sang năm mới rồi vẫn còn hot, vẫn còn là chủ đề bàn luận của những người sáng tạo :D

troixanhnangvang
02-03-2007, 16:37
Thì có ai tai tiếng hơn chị ở đây đâu, cùng lắm thì có eli với Apo tai tiếng bằng thôi :))

Wal
04-03-2007, 17:03
say wá! Hậu nguyên tiêu chi mà mệt thế này! Vừa uống bia, vừa nốc bầu đá, pó tay, người mệt lử, hix!!!

martenzi
05-03-2007, 17:00
ái chà, xuống SG tớ ko tiếp rượu bia đâu nha ông tướng ! Hix, trông đàng hoàng mà "bợm" thế nhỉ ? [:D]

elibron
06-03-2007, 20:11
hoho! 2 đồng chí ra HN gặp bà Meongao thì sẽ được liệt vào hàng "hư hỏng" mất thôi!

Symphony
07-03-2007, 15:21
Em mới upload lại trích đoạn Hungarian Dance no.5 của J.Brahms trong phim The Great Dictator của Charlie Chaplin lên YouTube . Mời bà con vào xem cho vui ! :D

http://www.youtube.com/watch?v=monaXOpmH1U

troixanhnangvang
08-03-2007, 08:50
Chán đời anh em ở cái web này ghê [-( Thôi vậy, cả năm mới có một ngày 8/3, xin phép thay mặt mọi người chúc chị em của 4rum vui vẻ, khỏe mạnh, nhận được nhiều hoa và quà :D

Symphony
08-03-2007, 10:56
http://img.123greetings.com/eventsnew/emar_womensday_wishes/8787-002-34-1027.gif

Chúc mừng chị em của Classical Forum nhân ngày Quốc Tế Phụ Nữ 08/03 :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x :x:x

Tặng mọi người bài thơ này của Xuân Quỳnh ! :D

Thơ vui về phái yếu

Những người đàn ông các anh có bao nhiêu điều to lớn
Vượt qua ô cửa cỏn con, vǎn phòng hẹp hàng ngày
Các anh nghĩ ra tàu ngầm, tên lửa, máy bay
Tới thǎm dò những hành tinh mới lạ
Tài sản của các anh là những tinh cầu, là vũ trụ
Các anh biết mỏ dầu, mỏ bạc ở nơi đâu
Chính phục đại dương bằng các con tàu
Đi tới tương lai trên con đường ngắn nhất
Mỗi các anh là một nhà chính khách
Các anh quan tâm đến chuyện mất còn của các quốc gia.

Biết bao điều quan trọng được đề ra
Những hiệp ước xoay vần thế giới
Chúng tôi chỉ là những người đàn bà bình thường không tên tuổi
Quen việc nhỏ nhoi bếp núc hàng ngày
Cuộc sống ngặt nghèo phải tính sao đây
Gạo, bánh, củi dầu chia thế nào cho đủ
Đầu óc linh tinh toàn nghĩ về chợ búa
Những quả cà, mớ tép, rau dưa
Đối với Nít và Kǎng, những siêu nhân nay và xưa
Xin thú thực: chúng tôi thờ ơ hạng nhất

Chúng tôi còn phải xếp hàng mua thịt
Sắm cho con đôi dép tới trường
Chúng tôi quan tâm đến xà phòng, đến thuốc đánh rǎng
Lo đan áo cho chồng con khỏi rét...

Chúng tôi là những người đàn bà bình thường trên trái đất.
Quen với việc nhỏ nhoi bếp núc hàng ngày
Chúng tôi chẳng có tàu ngầm, tên lửa, máy bay
Càng không có hạt nhân nguyên tử
Chúng tôi chỉ có chậu có nồi có lửa
Có tình yêu và có lời ru
Những con cò con vạc từ xưa
Vẫn lặn lội bờ sông bắt tép
Cuộc sống vẫn ngàn đời nối tiếp
Như trǎng lên, như hoa nở mỗi ngày...

Nếu không có ví dụ chúng tôi đây
Liệu cuộc sống có còn là cuộc sống
Ai sẽ mang lại cho các anh vui buồn hạnh phúc
Mở lòng đón các anh sau thất bại nhọc nhằn
Thử nghĩ xem thế giới chỉ đàn ông
Các anh sẽ không còn biết yêu biết ghét
Các anh không đánh nhau nhưng cũng chẳng làm nên gì hết
Thế giới sẽ già nua và sẽ lụi tàn
Ai sẽ là người sinh ra những đứa con
Để tiếp tục giống nòi và dạy chúng biết yêu, biết hát.

Buổi sớm mai ướm bước chân mình lên vết chân trên cát
Bà mẹ đã cho ra đời những Phù Đổng Thiên Vương
Dẫu là nguyên thủ quốc gia hay là những anh hùng
Là bác học... hay là ai đi nữa
Vẫn là con của một người phụ nữ
Một người đàn bà bình thường, không ai biết tuổi tên

Anh thân yêu, người vĩ đại của em
Anh là mặt trời, em chỉ là hạt muối
Một chút mặn giữa đại dương vời vợi,
Lời rong rêu chưa ai biết bao giờ
Em chỉ là ngọn cỏ dưới chân qua
Là hạt bụi vô tình trên áo
Nhưng nếu sáng nay em chẳng đong được gạo
Chắc chắn buổi chiều anh không có cơm ǎn.

Vài đoạn thơ vui nhân dịp ngày xuân
Đùa một chút xin các anh đừng giận
Thú thực là chúng tôi cũng không sống được
Nếu không có các anh, thế giới chỉ đàn bà. ;;)

Nhina
11-03-2007, 16:55
Apo tuổi trẻ tài cao, ông trùm về tìm kiếm trên mạng đang ở đâu nhỉ?:)
Apo có biết giải mã trò games trên yahoo không? Chị đang quay trở lại games Jewel Quest nhưng bực nhất là nó chỉ cho chơi demo thôi. Huhuhu, làm thế nào bẻ khóa trò này để down về không nhỉ?:D
Apo mà không giải mã được Jewel Quest thì hóa ra danh hiệu Thần đồng nghệ sỹ mạng chỉ là bong bóng xà phòng à?B-)

Wal
13-03-2007, 08:00
ái chà, xuống SG tớ ko tiếp rượu bia đâu nha ông tướng ! Hix, trông đàng hoàng mà "bợm" thế nhỉ ? [:D]

Đâu có, trời! Bị người ta ép fải dzô thui!
He he, cảm ơn mấy cái dvd mozart của Mar nhé, nghe tuyệt thật!:x

Son Go Ku
14-03-2007, 18:11
** ****. mấy hôm nay sao mà stress thế không biết, làm mệt ra người (xin lỗi cho em văng tục cái cho đỡ stress, mod đừng xóa em mà tội nghiệp ;) )!
Mình phải giải tỏa bằng cách vừa làm vừa nghe Khát vọng của Phú Quang và Adagio của Nguyễn Văn Thương, đỡ căng thẳng hẳn!>:D<
Bọn tư bản nó bóc lột thậm tệ thật bà con ạ! Bọn student chỗ mình được nghỉ Spring holiday mà mình vẫn làm như trâu, mình hỏi có được nghỉ không, nó bảo "Mày hưởng lương, nghỉ làm gì!" :(( :(( :((

Kiểm duyệt! Kiểm duyệt!
Đây là "Ban công an điều chỉnh hành vi thiếu nhi của VQNCĐ". Bé Son Go Ku bị kiểm duyệt một câu không được phép phát ngôn ở VQNCĐ. Hình thức kỷ luật:
- Đeo biển bé hư (tự xử bằng cách gắn biển "bé hư"vào chữ ký)
- Úp mặt vào tường đọc một trăm lần câu: Quan quan thư cưu, tại hà chi châu...
- Viết bản kiểm điểm gửi đến ttdungquantum@yahoo.com (ttdungquantum@yahoo.com)

Apomethe
16-03-2007, 01:49
Down cái này, install khỏi cần đăng ký.

http://www.nhaccodien.info/esente/rapidkill/Jewel_Quest_2.rar

Wal
16-03-2007, 08:59
Tội nghiệp songoku, có xì trét lắm thì cũng đừng có văng tùm lum ra diễn đàn thế naỳ, để giờ anh phù thủy treo giò, đến là tội, lại mang cái danh "bé hư" nữa chứ, chết không oan nhé! Chia buồn!!!

Son Go Ku
18-03-2007, 04:41
Hu hu! Khổ ghê cơ, lão phù thủy định bắt mình kiểm thảo, lôi thôi nó quy mình vào thành phần đế quốc phong kiến chống phá công cuộc cải cách ruộng đất của vương quốc thì chết :(( :(( :(( :((
Từ lâu rồi, lão phù thủy chẳng chỉ cho mình chỗ nào trong vương quốc để mình thò vào nói một câu có vẻ chuyên môn cho oai, toàn phải chat chit mới khổ, chết là đáng đời!!!

troixanhnangvang
18-03-2007, 19:49
mà đấy, cuối cùng Son go ku cũng đã tự đeo biển bé hư đâu B-)
mình mà đổi chữ ký được, mình sẽ gắn ngay cho cái biển "bé cực hư" >:)

Tiffany
24-03-2007, 12:04
Sáng nay nằm thanh thản nghe chương 2 Sonata "Spring" op 24 của Beethoven, chợt nhớ đến người đã dắt mình bước vào thế giới mê đắm của nhạc cổ điển, người lúc nào cũng luôn miệng chê mình tai gỗ, toàn nghe nhạc theo cảm tính mà không chịu tích lũy những kiến thức nghe nhạc căn bản một cách có hệ thống :((

Vào trang web yêu thích, lại sững sờ vì cảm nhận được cả một sự chia sẻ hòa điệu đam mê. Các bạn có bao giờ tưởng tượng ra được thời gian mà lailri bỏ ra để up gần 90 bài lên yousendit?

Vì vậy, xin cám ơn các bạn, những người đã thường xuyên lên mạng up nhạc, hoàn toàn vô vị lợi. Các bạn đã làm cho ít nhất một người cảm thấy cuộc sống rất đẹp và bớt stress.

Apomethe
24-03-2007, 15:05
Công nhận lailri chịu khó up lên yousendit. Mình ghét nhất up lên mấy trang kiểu đấy, vừa nhanh die lại up lâu.

Nina
24-03-2007, 23:00
Ồ, khâm phục bạn quá. Mình chưa bao giờ up được cái gì lên yousendit :(, chưa bao giờ đủ kiên nhẫn chỡ

Symphony
25-03-2007, 12:07
Ồ, khâm phục bạn quá. Mình chưa bao giờ up được cái gì lên yousendit :(, chưa bao giờ đủ kiên nhẫn chỡ

Em có account business plus ở Yousendit mà cũng chẳng mấy khi upload bằng bọn này . Bà con nào hay upload nhạc thì nên chọn trang http://mediamax.com - đăng ký một free account . Trang này cho 25 GB storage , 1 GB traffic /month , ngoài ra còn có phần mềm riêng để hỗ trợ upload và quản lý Account . Em đã dùng thử thấy tốc độ upload rất nhanh , khi share thì có thể gửi link direct , tốc độ download rất ổn . :D

Apomethe
26-03-2007, 14:27
Khoe tí :D
http://www.classicalvietnam.info/modules.php?name=ArtOrg&op=DetailArt&catid=170

Oleg Maisenberg

troixanhnangvang
27-03-2007, 15:55
Phải công nhận Apo là một người rất galant, đặc biệt với các bạn nữ ;;)Hôm wa, trời xanh để status là một câu trong bài "Tháng ba Tây Nguyên" Apo đã gửi ngay cho TX 2 version của bài này (quý Apo quá, chứ đợi Late thì k biết đến bao giờ [-( ) Tiện thấy Apo pot bài ở đây, vào lăng xê Apo chút ;;)

Son Go Ku
29-03-2007, 01:04
Mấy ông Tây có râu đấy là ai thế hả Apo? :D

Apomethe
29-03-2007, 04:00
Apo không những lịch sự với các bạn nữ mà cả với các bạn nam nữa. Nhưng vì các bạn nữ hay nhờ vả hơn nên người ta mới bảo là mình hay giúp các bạn nữ hơn.

Cơ mà nổi tiếng rồi, chả cần lăng-xê đâu :D

Nhina
29-03-2007, 10:17
Ôi, cám ơn Apo nhé, chị down phần đó về, chơi rất thích. Apo đúng là thần đồng, một tài năng hiếm có trên nhiều lĩnh vực của vương quốc

Nhina
01-04-2007, 15:27
Bé Apo cứ thanh minh thanh nga mãi làm gì, đã là thần đồng DG thì còn sợ mang tiếng nữa làm gì. Ở vương quốc, ai chả biết tiếng Apo thế nào mà còn chối “vì các bạn nữ hay nhờ vả hơn nên người ta mới bảo mình là hay giúp đỡ bạn nữ hơn”. Apo cố tình lờ chuyện bé hư Sogonku hỏi “mấy ông Tây có râu là ai thế hả Apo?” từ ngày 29-3 đến giờ không thèm trả lời.
Thôi đành trả lời Sogonku vậy, ông Tây nhiều râu trông thiểu não như “hiệp sĩ mặt buồn” là nghệ sỹ violon Gidon Kremer. Nhân tiện quảng cáo là lão phù thủy có bài viết rất hay về G.K (chà, phải khen luôn là lão phù thủy viết hay quá, thật “đáng điểm 10 cho chất lượng”).

elibron
03-04-2007, 17:53
này, sao lại cứ có cái kiểu ông hát bà khen hay thế này ko bít! chết mất với cậu mợ thôi :(( , hôm nọ lại còn cậu kéo đàn cho mợ hát nữa chứ, hix!

na9
03-04-2007, 18:06
Ờ đúng đấy ! có lần Triomphe được nghe lão phù thủy kéo một bài, kéo đến 2 lần mình cũng chả nhận ra là bài nào...hix... mỗi Nhina là nhận ra ngay :D

Son Go Ku
03-04-2007, 19:40
Cái này giống như một câu ca dao là:
Râu tôm nấu với ruột bầu
Chồng chan vợ húp đập đầu kêu ngu! =))
Hình như chỉ có vài người nghe được lão phù thủy kéo bài gì và hay như thế nào :D

lt_hongngoc
03-04-2007, 22:17
Câu này ở đâu ra ấy nhờ. Em chỉ biết câu "Râu tôm nấu với ruột bầu, chồng chan vợ húp gật đầu khen ngon" thôi < anh Son go ku đang bị phạt mà vẫn ko sợ lão phù thủy sao? Anh gan thật! > :)

elibron
06-04-2007, 16:16
mọi người nghe xong thì ko muốn nghe nữa!cơ mà ông ý vẫn đánh!hix

Betesym
06-04-2007, 16:34
Ha ha so về tài nghệ thì bác Phù Thuỷ với ông Martenzi trong này chắc cũng một chín một mười ;)). Sắp tới biểu diễn bác ấy sẽ đánh bài Salut d'amour của Elgar, mọi người nhớ thưởng lãm :D.

troixanhnangvang
06-04-2007, 17:03
Hình như lần trước biểu diễn Mar cũng chơi Salut d'amour rồi mà nhỉ, hay có mỗi bài tủ ;;)
Nhưng mà riêng cái vụ cậu đàn mợ hát thì đúng là bó tay, siêu sến, siêu rách việc [-(

martenzi
07-04-2007, 12:33
này, betesym, chả biết ai đệm mà cứ lỗi ấy nhỉ, "anh đàn chậm lại, khúc này khó quá em theo không kịp " đấy nhỉ ? Hứ ?
Tớ bảo muốn kéo bài sweet rememberance của Mendelssohn mà không ai chịu đệm kìa ! Đấy, có phải do tớ đâu ?

Betesym
07-04-2007, 13:07
@Martenzi: Bài Sweet Remembrance thì em thua, có gì nhờ Tiên Khải đệm vậy. Còn Salut thì...chờ đấy, ta sẽ tập cho nhuyễn để làm nổi rõ độ "phô" của bè vilolin ai kia đánh ;)) !

@Chị Yến: Ngoài Salut ra lão ấy có 3 bài tủ nữa cơ: "Ave Maria" (Bach-Gounod) (avatar của em chính là cảnh ông Mar đánh bài này), "Sweet Remembrance" (Mendelssohn) và đặc biệt là hai câu đầu chương 1 đại tác phẩm "Mendelssohn op.64", công cụ tra tấn những người mê concerto hữu hiệu :D:

"Ma ta mà đánh vĩ cầm
Chồng nhăn vợ mếu lầm lầm đi ra"

Son Go Ku
08-04-2007, 23:29
Câu này ở đâu ra ấy nhờ. Em chỉ biết câu "Râu tôm nấu với ruột bầu, chồng chan vợ húp gật đầu khen ngon" thôi < anh Son go ku đang bị phạt mà vẫn ko sợ lão phù thủy sao? Anh gan thật! > :)
Trongn này nhiều người nghe đến tên Lão phù thủy thì tim đập chân run, mất hồn hết vía, nghe đến Phù Thủy phu nhân Nina thì tim đập loạn xạ, huyết áp tăng liên hồi, hưng phấn tăng cao... :D .. chứ riêng Khỉ con SON GO KU này thì đâu sợ gì! Hai người này bị mình nỡm hoài à!! >:)
Ngày xưa Lão phù thủy còn bị bọn tớ nỡm là tiếng đàn của lão nghe như ai kéo nhị, hay đau hơn là nghe như tay nào nó kỳ ghét vậy =))

Nina
09-04-2007, 00:12
Trongn này nhiều người nghe đến tên Lão phù thủy thì tim đập chân run, mất hồn hết vía, nghe đến Phù Thủy phu nhân Nina thì tim đập loạn xạ, huyết áp tăng liên hồi, hưng phấn tăng cao... :D .. chứ riêng Khỉ con SON GO KU này thì đâu sợ gì! Hai người này bị mình nỡm hoài à!! >:)
Ngày xưa Lão phù thủy còn bị bọn tớ nỡm là tiếng đàn của lão nghe như ai kéo nhị, hay đau hơn là nghe như tay nào nó kỳ ghét vậy =))

Son Go Ku quả là bé hư! Ai đời lại nhầm giữa phù thủy phu nhân và chị Nina bao giờ! Tuy hai nick này hao hao giống nhau (chắc vì cùng xinh đẹp thông minh gì đó:D), nhưng ở diễn đàn này chưa hề có ai nhầm lẫn cả. Đề nghị đội bảo kê trừng phạt bé hư nhé :)

Son Go Ku
09-04-2007, 06:36
Em xin lỗi chị Nina nhé, chị với Nhina quả là không những tên gần giống nhau, lại còn xinh đẹp, thông minh cũng ... gần như nhau, thành ra em cứ nhầm :x :-* :"> ! Thơm chị! :x

Lão phù thủy hay mắng em là "Ngươi hay ăn nói thiếu đứng đắn, chẳng trách tiểu sư muội không thích ngươi", lại còn khoe với cả bà Nhina câu đó nữa chứ, thành ra cái danh tiếng "Bé hư" của em cứ ngày càng vang xa (kỳ thực em chỉ hơi hư tí thôi, chứ có hư lắm đâu >:D< )!
Đấy, cú là thế!!!B-)

Klavier
11-04-2007, 21:34
Mấy tháng k vào nhà mình sao đông vui thế nhỉ ;))

troixanhnangvang
12-04-2007, 09:55
ở đây vẫn đông vui mà, tại Nhà Klavier lâu k vào đấy, cứ tưởng nhà Klavier một đi không trở lại rồi, vì lâu k thấy post bài :D

Klavier
12-04-2007, 12:08
Nhà tớ lại vào rồi đây. Giờ thì bận nên chẳng dịch bài dc rồi nhưng sẽ lại vào thường xuyên :D Nhớ nhà trời xanh phết đấy. Nợ nhà ấy một lời hứa :")

Apomethe
12-04-2007, 14:04
Mình là mình cũng nhớ nhà Si lắm cơ :-*
Từ ngày Si đi diễn đàn buồn bã lạ =((
Si trở về trời đất như nở hoa <:-P

ZIN
12-04-2007, 15:26
Úi, anh Apo làm thơ welcome chị Si back đấy, oách chưa??? ;;)
Mà đúng là lâu lắm rồi mới thấy chị Si về đây đấy nhờ, em cũng cứ tưởng chị không quay lại đây nữa :D

yes_Iam_here
12-04-2007, 22:10
Lên đời rồi , nahf em nối được ADSL rồi, nông thôn Linh Đàm lên đời đô thị rồi, hé hé

Klavier
13-04-2007, 12:46
:") Xấu hổ quá Apo ơi...
**Zin: Chị cũng tưởng Zin đi đâu mất hic...
Nhà YIH tha hồ sướng nhé. Cung xỉ cung xỉ ;))

Apomethe
13-04-2007, 14:22
Có gì đâu mà xấu hổ, chị em nào vào đây mà chả được Apomethe welcome :D

Klavier
14-04-2007, 01:21
Người yêu ơi em là ai?=))

Klavier
14-04-2007, 01:22
Mắt mình kém mà vẫn đọc được kakaka :-> Nhà Apo dạo này kêu gào có vẻ thống thiết gớm ;))

troixanhnangvang
14-04-2007, 10:38
Hehe, sau một ngày k vào được 4rum, TX đã way lại. Đúng là ở hiền gặp lành :D
Late bây giờ sướng nhé, từ giờ hết lý do để mà bảo là muộn bài nhớ.
Apo bức xúc chuyện người yêu từ lâu rồi mà, chắc nhà Klavier k để ý đấy :))

Symphony
14-04-2007, 20:00
Dạo này em vào forum nhà mình hay bị lỗi , nó cứ báo là Network error B-)

Apomethe
14-04-2007, 20:05
Chắc hôm nào phải thay cái "Ai yêu không nào" quá"

lt_hongngoc
14-04-2007, 22:45
Bạn Symphony chịu khó click Refresh là đc chứ gì, quá lắm thì cũng 2 lần là ra :D . Bây giờ forum đã bớt "khó chịu" rồi mà, mình nhớ hồi Tết click mấy cũng ko vào đc. Nhưng mà anh Apo cũng nên coi lại, đôi khi post bài lên mà bị như vậy thì cũng khổ cho mọi ng`, nhất là nếu bài quá dài nữa.

Toocky
14-04-2007, 23:22
Tốt nhất là Copy trước khi post (Ctrl+C) - mấy lần toocky cũng bị mất bài, tức wa không viết tiếp - nhưng vẫn đề này ở forum nào cũng có chứ không chỉ ở forum mình - đến cả Y360 cũng bị...

Apomethe
14-04-2007, 23:29
Gõ ra word hoặc Notepad cho chắc cú nếu gõ dài. Dùng trình duyệt Opera thì khi back lại thì bài còn nguyên không mất. Dùng Firefox ở diễn đàn mình thì back lại cũng thế thì phải.

Bài post lên nửa chừng bị đứng lại là do Net không ổn định chứ đâu phải do lỗi forum. Bây giờ chưa có thời gian, hi vọng thời gian tới sẽ nâng cấp forum, thêm các tính năng tiền bạc, mua bán, mở thêm sòng bài, trò chơi, chat chit,... cho vui vẻ.

ZIN
15-04-2007, 00:03
Riêng cái khoản chat chit là thể nào cũng không được ủng hộ rồi anh Apo ạ :D. Xem mấy cái diễn đàn của các trường THPT bây giờ, thấy ở ngoài diễn đàn toàn có mấy ô chat chit rồi font chữ hiện lên to tướng, chửi nhau loạn xạ, đọc mà kinh hoàng, forum mình mà có một cái ô giống thế chắc thành "Phiên chợ Nhạc cổ điển" rồi :P:D

Apomethe
15-04-2007, 03:12
Mấy diễn đàn đấy dùng shout box, chán chết. Nếu tớ đã làm thì phải làm hẳn cái chat room riêng cho nó hoành tráng.

lt_hongngoc
15-04-2007, 10:50
Anh Apo cài phần mềm nghe nhạc online đi. Chắc chắn dc nhiều ng` ủng hộ lắm đấy.

Apomethe
15-04-2007, 13:50
Nghe online thì dễ, nhưng để nhạc ở đâu bây giờ?

Apomethe
16-04-2007, 22:22
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=196774&ChannelID=7

Nina
16-04-2007, 23:00
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=196774&ChannelID=7

Hihi, mà sao báo TT lại trích cái bài ... dở nhất trong blog của Apomethe nhỉ? :D. Chị cứ tưởng phải đăng bài ... ngày 8/3 hay cái gì đó tương tự chứ :D

lt_hongngoc
17-04-2007, 07:47
Anh Apo của chúng ta nổi tiếng quá :D

meongoan
17-04-2007, 08:52
Hóa ra Apomethe nổi (tai) tiếng quá đúng là một thanh niên thời đại.

Apomethe
19-04-2007, 06:11
Vừa gặp chú Phúc trên mạng, mừng quá. Nghe nói có thảm sát bên Mỹ không biết chú có sao không, may mà còn lên mạng chat được :D

yes_Iam_here
19-04-2007, 13:25
Ku P lên thông báo tình hình xem nào, dạo này lặn 1 hơi, đấy thấy chưa, tự do kiểu Mẽo đấy, vài ba hôm lại 1 vụ, ở Vn sướng nhất, hì (mình lại con cáo thấy chùm nho xanh rồi :P)

ttdungquantum
19-04-2007, 14:41
Bây giờ chưa có thời gian, hi vọng thời gian tới sẽ nâng cấp forum, thêm các tính năng tiền bạc, mua bán, mở thêm sòng bài, trò chơi, chat chit,... cho vui vẻ.

Khoan hãy mở sòng bài, bé Apo cứ xây một nhà tù cho VQNCĐ trước cái đã. Cái nhà tù ấy có quy mô tương đương box phòng khách hoặc nhà trẻ nhé, ai bị nhốt vào đấy thì chỉ quanh quẩn trong ấy thôi, không sang các box khác post bài được. Anh có một danh sách những đứa bé hư rồi, khi nào xây xong nhà tù anh sẽ nhốt hết vào để khai trương cho nó hoành tráng. >:)

troixanhnangvang
19-04-2007, 16:53
Khoan hãy mở sòng bài, bé Apo cứ xây một nhà tù cho VQNCĐ trước cái đã. Cái nhà tù ấy có quy mô tương đương box phòng khách hoặc nhà trẻ nhé, ai bị nhốt vào đấy thì chỉ quanh quẩn trong ấy thôi, không sang các box khác post bài được. Anh có một danh sách những đứa bé hư rồi, khi nào xây xong nhà tù anh sẽ nhốt hết vào để khai trương cho nó hoành tráng. >:)
hô hô, thế thì đầu tiên phải nhốt sẽ là lão phù thuỷ>:)
còn chưa kể tội vợ lão cũng đồng phạm trong vụ bắt nạt Late nhà ta (khổ thân thằng bé, hiền lành nên dễ bị bắt nạt ;;) )
Thôi, nhốt cả đôi, để cho khỏi như YILate nói: "Đôi lứa chia cách từ đây" =))

lt_hongngoc
20-04-2007, 11:15
Khiếp quá, diễn đàn mà cứ như nhà ngục ấy. Em thấy bé hư ở web mình là còn hiền, mấy web khác nó cãi nhau, chửi nhau lung tung lên cả, nghe mà sợ.

martenzi
20-04-2007, 12:15
em ngoan nhất, em ngoan nhất bác Dũng nhể !

elibron
20-04-2007, 17:26
ông Mar này lại lừa mị rồi! bà TX ko xinhe j đâu, yên tâm đi!

Tykva
20-04-2007, 17:59
Mình định than thở từ mấy hôm trước cơ, nhưng mà hôm nay mới có thời gian :D

http://www2.thanhnien.com.vn/Vanhoa/2007/4/19/189285.tno

Tuy thế, với những ai chưa quen nghe giao hưởng, thính phòng, có lẽ, những tác phẩm đầu tiên của chương trình hơi nặng: khúc Aria của bá tước Igor (nhạc kịch Bá tước Igor), khúc phóng tác từ nhạc kịch Chú gà trống vàng bé con, khúc ca của cô bé tuyết (nhạc kịch Cô bé tuyết). Nhưng, khán giả vẫn chăm chú lắng nghe. Không có tiếng xẹt ghế, không có tiếng ho lơ đãng và không có tiếng chuông điện thoại. Nhưng rồi, rất chậm, rất chậm, người ta từ từ bị cuốn vào những giai điệu của Sóng nước mùa xuân (Rachmaninov), Con chim họa mi (A.Alyabev)... Rồi, những giai điệu bỗng nhiên trở nên rất... quen tai. Cả khán phòng ồ lên. Nghệ sĩ công huân Nga Marina Andreeva đang hát Làng tôi. "Làng tôi xanh bóng tre, từng tiếng chuông ban chiều, tiếng chuông nhà thờ rung...". Chị hát Làng tôi say đắm, tự tin như thể đang hát Triệu đóa hồng...

Phục nhà báo Hương Lan này quá cơ...

Tức thế, dàn đồng ca Piatnisky chả hiểu nghe ai xui khôn xui dại, lại đi hát Triệu đóa hồng... Giống hệt như Trio Relict hồi năm ngoái, đi đâu cũng "Đôi mắt huyền"...

Wal
20-04-2007, 19:58
nghe nói dự tính xây nhà tù, có "bé" sợ đấy!^^

Betesym
20-04-2007, 22:27
em ngoan nhất, em ngoan nhất bác Dũng nhể !

Bị bác Phù Thủy kiểm duyệt 1 lần rồi, còn tự nhận là ngoan nhất! ;;)

Betesym
20-04-2007, 23:10
Vừa gặp chú Phúc trên mạng, mừng quá. Nghe nói có thảm sát bên Mỹ không biết chú có sao không, may mà còn lên mạng chat được :D

Danh sách nạn nhân:

http://www.vt.edu/tragedy/list.php

Trong đấy có mỗi Henry J. Lee là sinh viên gốc Việt thôi. Không thấy gì đại loại như Phuc. Phan cả, may quá nhỉ!:D

Thương nhất là giáo sư Liviu Librescu, ông này dùng thân mình chặn cửa ngăn không cho tay Cho vào và bảo sinh viên chạy hết đi, cuối cùng trong phòng ấy có mỗi ông bị bắn chết. Không có ông chắc phải thêm 10 người nữa bỏ mạng.

Anh Cho này vốn tâm lý đã không bình thường rồi, mê phim bạo lực Mỹ và Hàn Quốc:

http://www.vnexpress.net/Vietnam/The-gioi/2007/04/3B9F527D/

Âu cũng do ở Mỹ sở hữu súng đạn quá dễ và phim ảnh bạo lực quá nhiều. Muốn sửa phải sửa từ hai căn nguyên ấy, chứ sau mỗi vụ như thế này các vị lại chỉ chăm chăm phân tích tâm lý tội phạm để dự báo những trường hợp sát nhân hàng loạt về sau . Nghiên cứu sao nổi khi mà cái mầm bạo lực, thù hận và sợ hãi được phát tán hàng ngày qua phim ảnh và âm ỉ trong một phần không nhỏ dân chúng, chỉ chờ bùng nổ bằng cây súng? Dân Mỹ vốn nổi tiếng thực dụng, căn cơ mà lần này lại chặt cây từ ngọn. Sai đường rồi các bạn ơi! :-S Cả thế giới ai cũng thấy mà.

http://www.vnexpress.net/Vietnam/The-gioi/Phan-tich/2007/04/3B9F52AE/

Son Go Ku
21-04-2007, 05:39
Theo kiểu bé hư của lão phù thủy, mới có bé hư Khỉ con Sôn Gô Ku thôi!!! :D =))

black_and_red
24-04-2007, 15:09
Gruuuuuuuuuuuuuuu, huuuuuuuuuuuuuuuuuuu, huuuuuuuuuuuuu làm bài chán quá, môn này mình học kỹ nhất mà lại làm như...gì ý :((:((:((:((:((:((:((:(( chết đi cho xong :((:((:((:((:((:((:((:((

yes_Iam_here
27-04-2007, 20:06
Là lá la, dạo này mình spam điệu nghệ quá, vượt cả chị tóc xanh rồi. Bây h ở vị trí thứ 2, heheheheheh

Apomethe
27-04-2007, 21:21
Còn lâu mới bằng tớ :D

HiLine
27-04-2007, 23:29
black_and_red (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=135) cứ bình tĩnh, đề thi khó thì khó cả làng mà.

ZIN
27-04-2007, 23:40
Là lá la, dạo này mình spam điệu nghệ quá, vượt cả chị tóc xanh rồi. Bây h ở vị trí thứ 2, heheheheheh

Thế thì đúng là anh YIH trở thành artist kâu bài rồi :D, em đang ở vị trí thứ 3 "đẹp" thế mà bị anh đạp cho xuống dưới luôn, có khi sắp sửa lại bị Vicinius leo lên đầu mình tiếp rồi >:), dạo này tình hình spam của forum tăng nhanh vật vã, thấy anh HiLine cũng nhanh lắm cơ, thấy bao nhiêu bài mới update toàn anh HiLine, chẹp B-)

lt_hongngoc
28-04-2007, 11:07
Đang có phong trào giành giải nhất spam àh. Cho em tham gia với :D.

Vicinius
28-04-2007, 13:53
Âu cũng do ở Mỹ sở hữu súng đạn quá dễ và phim ảnh bạo lực quá nhiều. Muốn sửa phải sửa từ hai căn nguyên ấy, chứ sau mỗi vụ như thế này các vị lại chỉ chăm chăm phân tích tâm lý tội phạm để dự báo những trường hợp sát nhân hàng loạt về sau . Nghiên cứu sao nổi khi mà cái mầm bạo lực, thù hận và sợ hãi được phát tán hàng ngày qua phim ảnh và âm ỉ trong một phần không nhỏ dân chúng, chỉ chờ bùng nổ bằng cây súng? Dân Mỹ vốn nổi tiếng thực dụng, căn cơ mà lần này lại chặt cây từ ngọn. Sai đường rồi các bạn ơi! :-S Cả thế giới ai cũng thấy mà.

uầy, nói ra mới nhớ, ông của em cũng làm ở bộ phận phân tích tội phạm, thành phố Richmond-bang Virginia, cách Washington DC 3 tiếng lái xe. Hồi vài tuần trước, ông có về VN chơi và ở lại nhà em. Lúc đó chưa xảy ra cái vụ này. Ông có kể cho em nghe về cái trường này, lại còn động viên ba mẹ cho qua ở với ông, để nếu được thì học ở đó. Thế mà sau khi ông về có mấy tuần mà đã xảy ra đổ máu ở chính cái ngôi trường đó.

Thật ra phân tích tội phạm là điều nên làm vì ít nhiều nó cũng đóng góp cho việc ngăn chặn những thảm họa có thể xảy ra. Nhưng điều cơ bản là vẫn phải thắt chặt việc quản lý vũ khí. Đây là điểm mấu chốt. Nhưng việc sử dụng vũ khí tự do lại được quy định trong hiến pháp Mỹ ngay từ cái thưở lập quốc. Mà đã đụng đến hiến pháp thì cũng chẳng dễ dàng gì.
Chỉ tại vì cái vụ này đổ máu nhiều người một cách đặc biệt, mà lại nằm ngay tại 1 đại học danh tiếng ở thủ đô Hoa Kỳ nên người ta mới làm rình rang lên thôi. Chứ còn những vụ dùng súng xử nhau thì một ngày ở Mỹ có biết bao nhiêu vụ mà kể cho hết. Ngay từ hồi những năm 96, mình đã thấy sách báo có viết về vấn đề súng đạn này rồi. Khi ấy một học sinh nam đã đem súng vào trường và bắn vào đầu các bạn chỉ để thử cây súng mới mua...Chuyện như thế còn dài. Mà các anh chị để ý nhé, ở Iraq, một ngày có mấy trăm người chết vì đánh bom khủng bố mà có nguyên thủ nào gửi điện đến chia buồn đâu. Ở đây chỉ mới có ba mươi mấy người mà các nguyên thủ quốc gia đã sắp hàng gửi điện chia buồn rồi. Nghĩ lại nhiều khi thấy vô lý nhỉ!
Quả thật không ngoa nếu nói: "Mỹ là một đất nước sống nhờ chiến tranh". Nhìn lại lịch sử, hiếm có cuộc chiến tranh nào mà Mỹ không dính líu tới. Khoản lợi nhuận thu được từ vũ khí của Mỹ quả là một con số khổng lồ. Còn một nguyên nhân nữa là nước Mỹ tự do quá mức mới dẫn đến những hậu quả như thế. Nước Mỹ lên được thành một siêu cường quốc như hiện nay chính là nhờ những tư tưởng tự do nhưng có khi chính nước Mỹ cũng sẽ chết vì tự do.

HiLine
28-04-2007, 21:32
uầy, nói ra mới nhớ, ông của em cũng làm ở bộ phận phân tích tội phạm, thành phố Richmond-bang Virginia, cách Washington DC 3 tiếng lái xe. Hồi vài tuần trước, ông có về VN chơi và ở lại nhà em. Lúc đó chưa xảy ra cái vụ này. Ông có kể cho em nghe về cái trường này, lại còn động viên ba mẹ cho qua ở với ông, để nếu được thì học ở đó. Thế mà sau khi ông về có mấy tuần mà đã xảy ra đổ máu ở chính cái ngôi trường đó.

Thật ra phân tích tội phạm là điều nên làm vì ít nhiều nó cũng đóng góp cho việc ngăn chặn những thảm họa có thể xảy ra. Nhưng điều cơ bản là vẫn phải thắt chặt việc quản lý vũ khí. Đây là điểm mấu chốt. Nhưng việc sử dụng vũ khí tự do lại được quy định trong hiến pháp Mỹ ngay từ cái thưở lập quốc. Mà đã đụng đến hiến pháp thì cũng chẳng dễ dàng gì.
Chỉ tại vì cái vụ này đổ máu nhiều người một cách đặc biệt, mà lại nằm ngay tại 1 đại học danh tiếng ở thủ đô Hoa Kỳ nên người ta mới làm rình rang lên thôi. Chứ còn những vụ dùng súng xử nhau thì một ngày ở Mỹ có biết bao nhiêu vụ mà kể cho hết. Ngay từ hồi những năm 96, mình đã thấy sách báo có viết về vấn đề súng đạn này rồi. Khi ấy một học sinh nam đã đem súng vào trường và bắn vào đầu các bạn chỉ để thử cây súng mới mua...Chuyện như thế còn dài. Mà các anh chị để ý nhé, ở Iraq, một ngày có mấy trăm người chết vì đánh bom khủng bố mà có nguyên thủ nào gửi điện đến chia buồn đâu. Ở đây chỉ mới có ba mươi mấy người mà các nguyên thủ quốc gia đã sắp hàng gửi điện chia buồn rồi. Nghĩ lại nhiều khi thấy vô lý nhỉ!
Quả thật không ngoa nếu nói: "Mỹ là một đất nước sống nhờ chiến tranh". Nhìn lại lịch sử, hiếm có cuộc chiến tranh nào mà Mỹ không dính líu tới. Khoản lợi nhuận thu được từ vũ khí của Mỹ quả là một con số khổng lồ. Còn một nguyên nhân nữa là nước Mỹ tự do quá mức mới dẫn đến những hậu quả như thế. Nước Mỹ lên được thành một siêu cường quốc như hiện nay chính là nhờ những tư tưởng tự do nhưng có khi chính nước Mỹ cũng sẽ chết vì tự do.

Nước Mĩ siêu cường nhờ đè đầu cưỡi cổ, bóc lột lao động và của cải ở các nước khác. Nước Mĩ vốn không có nền tảng văn hoá, vì thế nước Mĩ không bao giờ có được sự đại đoàn kết dân tộc, điều này có thể sau này sẽ hại nước Mĩ. Nhưng chắc còn xa.

yes_Iam_here
28-04-2007, 22:11
Các chú toàn ăn cơm nhà nói chuyện ơ-mê-ri-ca B-)

HiLine
29-04-2007, 09:40
Cái đấy gọi là tri thức không có giới hạn anh ạ. :D

martenzi
29-04-2007, 18:45
đúng là hảo hớn, đúng là hảo hớn ! Bái phục bái phục ~!

HiLine
29-04-2007, 20:47
đúng là hảo hớn, đúng là hảo hớn ! Bái phục bái phục ~!

Ai là hảo hớn vậy anh ?

Vicinius
30-04-2007, 05:41
bản thân nước Mỹ đâu có dân tộc gốc, nhưng mà em thấy tinh thần yêu nước và tự trọng quốc gia của nó cũng đâu thua gì mình. Coi phim Pearl Habor mình cũng thấy rõ tinh thần yêu nước của nó. Cho nên em không nghĩ là nó không có đoàn kết dân tộc đâu. Nga giờ đây xem ra lại là một nước đang có vấn đề sắc tộc trên thế giới.

Nhina
30-04-2007, 14:20
bản thân nước Mỹ đâu có dân tộc gốc, nhưng mà em thấy tinh thần yêu nước và tự trọng quốc gia của nó cũng đâu thua gì mình. Coi phim Pearl Habor mình cũng thấy rõ tinh thần yêu nước của nó. Cho nên em không nghĩ là nó không có đoàn kết dân tộc đâu. Nga giờ đây xem ra lại là một nước đang có vấn đề sắc tộc trên thế giới.

Ku Vicinius lại ăn nói thiếu chứng cứ rồi, đúng là theo tinh thần của YIH là “ăn cơm nhà nói chuyện a-mê-ri-ca”. Ai bảo dân Mỹ không có dân tộc gốc, mấy anh thổ dân bị đẩy khỏi vùng đất màu mỡ xuống tận vùng sa mạc không là dân tộc gốc thì là dân tộc nào? Còn phim Pearl Habor là một trong những phim bị chỉ trích nhiều nhất trong lịch sử phim Mỹ vì tội không sát với lịch sử nhất. Không thể lấy bộ phim này làm căn cứ và soi lại lịch sử! Mà không riêng phim này, xem nhiều phim Mỹ cũng thấy có vấn đề về cách nhìn nhận trong đó.

meiling
30-04-2007, 19:20
Vịnh Hạ Long có 1 nhà hát "trời cho" để mà tổ chức 1 buổi hòa nhạc hoành tráng như thế cũng thú vị thật. Nhưng ở Nha Trang cũng không thiếu những quà tặng thiên nhiên đặc sắc đâu nhá! những ngày lễ nóng bức như thế này mà ra NT hóng gió biển, đi cáp treo dài nhất Châu Á, sang tận hòn đảo thần tiên VinPerl Land đẹp mê hồn, nếu như bác nào muốn nghe nhạc cổ điển ngắm hàng dương xanh um reo trước sóng biển rì rào thì xin mời ghé quán piano của meiling...:"> Tiếc là buổi biểu diễn offline lần 3 không tổ chức tại NT nhỉ? Không biết trong diễn đàn có bao nhiêu bạn cùng quê với mình nhỉ?

Apomethe
03-05-2007, 03:10
Các bài thảo luận về Joshua Bell và đàn violin đã được chuyển sang đây:
http://www.nhaccodien.info/forum/showthread.php?t=636

troixanhnangvang
17-05-2007, 14:16
Lâu k vào thăm topic yêu quý. Có lẽ bởi vì k có vụ gì hay ho (câu cửa miệng :D)Số là hôm nay, có một tin tức vô cùng đặc biệt và đáng hoan nghênh:Yes_iam_late - Nam 23 tuổi - Ha Noi:- Hi Jennifer, chào mừng bạn đến với Việt Nam. Hi vọng bạn sẽ thấy thú vị với đất nuớc, con nguời cũng như những khán giả Việt Nam dễ mến. Tôi đuợc biết nuớc Mỹ có rất nhiều Mezzo tuyệt vời như R.Steven, R.Resnik, M.Horne, S.Verret, G.Bumbry, T.Troyanos, F.von Stade,... và hầu hết trong số đó là những fav mezzo của tôi. Bạn nghĩ gì về họ, bạn có yêu thích thần tượng hay chịu ảnh huởng của ai trong số họ không? Thân mến!Jennifer Larmore: - Tôi đã học tập được rất nhiều từ họ, như R. Resnik chẳng hạn, chị ấy có thể thay đổi hoàn toàn khi nhập vào vai diễn của chị. Dù mệt mỏi đến đâu, khi vào vai Carmen, chị ấy sẽ hoàn toàn trở thành một cô Carmen gợi cảm, hoạt bát, và đáng yêuChi tiết ở đây: http://vietnamnet.vn/vanhoa/tintuc/2007/05/695499/Late nhà ta đã bon chen, vượt lên hàng trăm (nghìn) bạn đọc của VNN để hỏi thăm Larmore B-) chỉ tiếc là Late nhà ta k kịp quảng cáo, lăng xê thêm cho web. TX cũng cố bon chen hỏi Larmore (câu hỏi do Late gợi ý ;;) ) nhưng k ăn thua, đợi lần sau (nếu có) vậy. Trốn việc vào tranh thủ lăng xê Late chút, e lượn đây :D

Wal
17-05-2007, 14:28
http://vietnamnet.vn/vanhoa/tintuc/2007/05/695499/
Chị TX để cái link có thêm từ late kiếm ko ra đâu!

troixanhnangvang
17-05-2007, 14:50
chị chả hiểu kiểu quái gì ý, lúc chị định vào edit lại link theo lời lamthanhthuy, thì nó hiện ra một loạt HTML code. Thôi, chả biết thế nào mà lần, mọi người vào link của lamthanhthuy nhé :D

ZIN
04-06-2007, 23:36
Híhí, ngoạn mục thật đấy :D, đúng lúc phát sóng xong cái fóng sự về web mình thì cái web của mình nó lại hết "treo", hehe, thật là sung sướng ^^, công nhận phóng sự hay thật đấy, quả là tiếc nếu không xem :D;;)

Apomethe
05-06-2007, 03:33
Ờ, web chạy vào đúng 9h30 phút khi phóng sự bắt đầu, để nó chạy lại vào đúng giờ thì phải hi sinh một nửa concert của Volodos cộng với tiền điện thoại call sang Mỹ.

Bản tường trình và kiểm điểm sẽ viết sau vài ngày nữa, tạm thời đừng ai hỏi gì :D

Symphony
05-06-2007, 05:26
Hôm nay là một ngày may mắn của mình ! ;;)

ttdungquantum
05-06-2007, 08:17
Bản tường trình và kiểm điểm sẽ viết sau vài ngày nữa, tạm thời đừng ai hỏi gì :D

Đúng thế, mọi lời khai sớm của bé Apo sẽ có thể là bằng chứng chống lại bé trước tòa.

troixanhnangvang
05-06-2007, 08:21
Vui vẻ, vui vẻ, quả là song hỷ lâm môn >:D<

thieu uy
09-06-2007, 20:36
Gửi :Giời Xanh: Nghe nhời của em nên anh qua bên này spam chứ không lại bị vào tầm ngắm của admin thì bỏ xừ.Cảm ơn em nhé. à, đính chính lại là thieu uy chỉ là anh thích lấy nick như vậy thôi chứ không phải là người trong lực lượng vũ trang. Ngày trước cũng ôm mộng nhưng theo không nổi. He..

yes_Iam_here
09-06-2007, 22:06
cậu thiếu úy này lại làm mình liên tưởng đến cậu "moi tim" bên ttvnol,
Sau thời gian bế quan, công lực spam của TX đã vượt mặt em, hix, bây h mình lại ngậm ngùi ở vị trí thứ 3 mới đau, phải tăng tốc mới được !
Riêng vụ Apo, khi nào về VN chuận bị sẵn sàng nằm ra để Eli kí tặng vài con lươn lên mông !!! quá hư! Đội bảo kê có chức danh kiêm đao phủ, thi hành án. Quân pháp bất vị thân!

Apomethe
09-06-2007, 22:35
Spam 1

Apomethe
09-06-2007, 22:35
Spam 2

Apomethe
09-06-2007, 22:36
Apomethe (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=2) 1266
troixanhnangvang (http://www.nhaccodien.info/forum/member.php?u=9) 422

Bây giờ bài mình gấp đúng 3 lần troixanhnangvang rồi :D

ZIN
09-06-2007, 22:36
Này có khi nào moitim với thiếu úy là một không anh YIH nhỉ, sao biết mọi người nhà mình rõ thế :-?

yes_Iam_here
09-06-2007, 23:07
Apo Spam lộ liễu quá, Spam là 1 nghệ thuật, Spam phải như tớ ấy, hehehe, đề nghi trời xanh, eli xóa bớt bài của Apo

Klavier
09-06-2007, 23:37
Ở đây vẫn rôm rả và vui vẻ như xưa :D Vào hỏi thăm mọi người tí. Lâu quá rồi :")

troixanhnangvang
11-06-2007, 09:19
ặc ặc, Apo spam quá đáng quá mất thôi. Theo mọi người có nên xóa bài Apo k ;))
Mà Late thì cũng có kém gì về vụ spam đâu chứ [-(
Nhà Klavier thỉnh thoảng mới thấy ló đầu vào, rồi lại mất tích một thời gian luôn, hành tung rất khó hiểu :-?
Mà mọi người quá đáng, hôm wa tụ tập ở nhà Late mà k gọi mình :(( :(( :((
ặc ặc, sau khi cố gắng nhồi nhét để tăng cân, lần đầu tiên trong đời đã biết cảm giác sợ béo =((

Apomethe
11-06-2007, 16:32
Troixanh gầy quá, cố ăn nhiều để thành béo khỏe béo đẹp mới xinh ra được.

Klavier
11-06-2007, 19:48
Đây đây, nhà tớ đây :P Dạo này tớ cũng chán cái cảnh mất tích lắm rồi hic hic... :(. Nhà ấy cứ ăn nhiều vào. Như Apo nói ý, béo khỏe béo đẹp. Nhà Troixanh cao thế cơ mà :D

thieu uy
11-06-2007, 20:27
Em ZIN không được đoán mò. Anh chẳng biết moitim là ai cả. Đồng ý là Tròi Xanh phải béo lên thêm một tí nữa mới...xinh. Hí hí...Late dạo này bảo vệ xong rồi nên có vẻ phởn nhỉ. Nghĩ mãi mới biết tại sao mọi người lại gọi YIH là late. He..nhiều lúc mình cũng...ngố thật.

ZIN
11-06-2007, 21:07
Ơ lạ wá nhể, sao nhân vật thiếu úy này ai cũng biết thế nhỉ, gián điệp của ai thế không biết :D:D

thieu uy
11-06-2007, 21:29
Ê, ê...bé ZIN lại phát ngôn bừa bài rùi. Anh không phải gián điệp đâu nhé. Thời buổi bùng nổ công nghệ như hiện nay thì để biết được thông tin về mọi người không khó. Nhất là một số nhân vật quá khích và...nói nhiều như YIH.

troixanhnangvang
11-06-2007, 21:43
ối zời ơi, Apo với Klavier về mà xem bây giờ tớ béo lên trông thế nào :(( huhu =((
mà mình vẫn thắc mắc về thieu uy, chả lẽ là em chị SH, nhưng mà em chị SH là con gái cơ mà, chả lẽ... :-?
Mà Late đã bảo vệ đâu, mới chỉ nộp đồ án thôi
ờ, mà chắc gì thieu uy đã hơn tuổi mình >:)

yes_Iam_here
12-06-2007, 01:59
ui , tưởng thiếu úy nào hóa ra thiếu úy NTQĐ, sợ quá, bác làm em rụng rời, lại còn hỏi về Sao mai nữa. Năm sau để em tư vấn bài cho, hehê

troixanhnangvang
12-06-2007, 08:19
theo như cách nói của Late thì mình đã mang máng đoán ra thieu uy là ai ;;)

lt_hongngoc
12-06-2007, 11:29
Sao thieuuy có vẻ giống anh moitim thế nhỉ :P Giống một cách kì lạ ấy :D

thieu uy
12-06-2007, 20:47
Cạch...cạch....Đề nghị bạn Late trật tự.

yes_Iam_here
15-06-2007, 00:12
Điên mất, k0 hiểu cái đĩa Bartoli hát mozart của mình lặn đi đằng nào, mất cả ngày lục lọi, vỏ thì còn nguyên mà ruột đi đằng nào!
Đĩa ơi! :(( ah! bello a me ritorna !!!

phucphan
15-06-2007, 01:41
Điên mất, k0 hiểu cái đĩa Bartoli hát mozart của mình lặn đi đằng nào, mất cả ngày lục lọi, vỏ thì còn nguyên mà ruột đi đằng nào!
Đĩa ơi! :(( ah! bello a me ritorna !!!
Nghe Bartoli "gáy" mệt lắm:P, có Gens với Piau ở đây bác có thích nghe không:D.

yes_Iam_here
16-06-2007, 18:43
Mất đĩa thì xót thôi, tớ có mất đĩa của Fleming thì cũng xót nữa là Bartoli.

Apomethe
16-06-2007, 19:46
Hic, mình mất mấy cái đĩa kiểu vậy rồi, toàn đĩa xịn :(, trong khi đĩa chép thì lại còn nguyên.

yes_Iam_here
18-06-2007, 09:22
Ngày mai em chính thức lên thớt, ôi run quá !!!
:(( :(( :((

kira
18-06-2007, 11:35
Mai khoảng 1,2 h chiều ai rảnh rỗi thì đi cổ vũ YIH bảo vệ kìa :D cho YIH đỡ run

ZIN
18-06-2007, 15:42
Anh YIH cố lên, bảo vệ tốt nhá, đừng có run nhá, đã có đội bảo kê luôn "vững vàng bên anh" trong lúc bảo vệ tốt nghiệp rùi >:)

À mà forum mình có nhân vật admin mới là TechAdmin, là ai thế mọi người nhỉ? :D

Nina
18-06-2007, 18:44
YIH thân mến, chắc là những lời khuyên của chị chả giúp gì được cho em đâu (biết rồi, khổ lắm, nói mãi :D), nhưng theo chị thì em nên
- Chuẩn bị thật tốt
- Bình tĩnh
- Tối đi ngủ sớm
- Trình bày đường hoàng, tự tin
Xúi dại - ăn mặc giống Bi Rain :)
Chúc thành công nhé!

11235813V
18-06-2007, 20:46
Hic hic trong này mọi người toàn quen nhau mình chả biết ai cả. T_T. Các bài viết thì đều rất sâu sắc về âm nhạc & văn học T_T.
J'ai du mal a' la litte'rature

SH_and_W
19-06-2007, 22:17
À mà forum mình có nhân vật admin mới là TechAdmin, là ai thế mọi người nhỉ? :D

TechAdmin là một nhân vật vô cùng đẹp trai Zin ạ. :D

Lake of Tears
20-06-2007, 11:04
hờ hờ ... bà con biết anh thieuuy nhà mình là ai không nhỉ ? anh ấy bảo có thể sẽ off với đồng bào đà nẵng thế mà em chả biết anh ấy là ai cả....
@thieuuy: bà con ngày 26/06 này sẽ off ... anh có đi được kô ?

fromhanoiwithlove
20-06-2007, 18:27
Thay mặt YIH, FHNWL thông báo tình hình "cháu" của "bác". Bé YIH đã bị "đứt đầu" sau chuyến "lên thớt" vừa rồi. Chúc mừng, bravo!!!
Hiện YIH đang qui ẩn, để tạm lành vết thương và có nhắn lại với FHNWL là: "cám ơn mọi người đã lo lắng, cổ vũ và hỏi thăm, do tình hình sức khỏe đặc biệt, nên YIH cần nghỉ ngơi tĩnh dưỡng! Một lưu ý nhỏ là hiện giờ những quan tâm, hỏi thăm liên quan đến "bảo vệ", "tốt nghiệp",... đều là phạm húy."

thieu uy
21-06-2007, 19:10
Không biết YIH bảo vệ thế nào nhỉ?????Tò mò quá. Dù sao cũng chúc mừng YIH.
To: Lake of tears
Thieu uy la Thieu uy chứ là ai mà chú phải cất công hỏi làm cái " rì ".
Ngày 26 anh không đi được. Tiện thể nói luôn là anh không ở Đà Nẵng mà chỉ hay đi công tác ở Đà Nẵng thôi. Rất vui vì được biết anh em ở Đà Nẵng. Lúc nào đi ĐN sẽ alo cho chú. À,thế đã đi Bar Hợp Phố nghe nhạc chưa? Thấy thế nào? Còn nếu chú thích nghe pop,rock thì nên đến bar XBox ở đường Nguyễn Tất Thành (chỗ đầu cầu Thuận Phước đi lên một tí). Have fun! :)

Lake of Tears
22-06-2007, 17:48
hờ hờ.. tiền đâu mà đi anh hai ?? em con nhà nghèo .. với lị mấy hôm nay cấn thi ĐH ... ba mẹ không cho đi... nên chắc là thi xong em mới đi đựoc... hồi nào anh ở ĐN thì cứ gọi cho em :D rất hân hạnh được tiếp anh :D hờ hờ.. phải hỏi chứ. .. em iu nhìu cô .. có nhiều tình đich.. lỡ anh là một trong đó... ai mà biết được :D

Son Go Ku
25-11-2007, 17:37
Khiếp, lần này diễn đàn đóng cửa lâu quá, làm em tưởng lần này là đi luôn cơ đấy, may mà lại hoạt động trở lại, đúng là TRỜI KHÔNG PHỤ KẺ ÁC :D
Chào mừng diễn đàn trở lại, mời các chị em vào đây chat chit nào!
Thơm các chị em của diễn đàn! :x :-*

Symphony
27-11-2007, 08:23
Một ngày đẹp trời , diễn đàn trở lại ! :D

elibron
27-11-2007, 19:10
hức, hôm 25 vào kì cạch gõ bài mãi mà ko up được, điên!
dù sao, chào mừng diễn đàn của chúng ta đã trở lại,khối người mừng lắm đây!

Wal
28-11-2007, 09:58
Hơ, hôm vào nhà mà không post được, bây giờ thì ổn rồi, chào mọi người :D

Toocky
30-11-2007, 00:39
no quick reply?

Go tieng viet khong duoc nhi....
Dien dan hoat dong tro lai roi mung qua :)

Myth
30-11-2007, 04:09
Cam on admins nhieu nhe. Mong dien dan qua. Thoi gian vua roi cu tuong la te`o roi.

Lake of Tears
05-12-2007, 15:39
Yeah... diễn đàn hoạt động lại bao lâu rồi mà bây giờ em mới biết.. hu hu.. chị Triomphe sao chẳng nói gì cho em hết thế... :D vui quá vui quá... :D Chúc mừng diễn đàn... thật là vui khi được gặp lại mọi người ...

Symphony
18-12-2007, 18:07
Em để ý thấy một số thành viên nhiệt tình , các mod , smod và admin ... không thấy xuất hiện trên forum thường xuyên như trước kia nữa.(chị meongoan , anh ttdungquantum , chị Triomphe , Trời Xanh Nắng Vàng , ZIN , elibron , bác chohu , Tiffany , Ran và nhóc Hồng Ngọc ...)

lt_hongngoc
18-12-2007, 21:38
Chào mọi người :)
Chị Symphony ơi, em vẫn lên diễn đàn thường xuyên từ khi anh Apo thông báo là đã hoạt động trở lại, nhưng ko sign in. Với lại em đang thi HK nên ko lên nhiều được. Tuần sau thi xong em sẽ lên nhiều hơn :D

Symphony
18-12-2007, 22:14
Anh thành chị từ bao giờ vậy ta , anh chưa sang Thái bao giờ đâu ;;) Em thi tốt nha ! :D

Tiffany
01-01-2008, 17:33
Em để ý thấy một số thành viên nhiệt tình , các mod , smod và admin ... không thấy xuất hiện trên forum thường xuyên như trước kia nữa.(chị meongoan , anh ttdungquantum , chị Triomphe , Trời Xanh Nắng Vàng , ZIN , elibron , bác chohu , Tiffany , Ran và nhóc Hồng Ngọc ...)

Bạn Symphony ơi, Tiffany vẫn thường xuyên vào đây đọc bài nhưng không log-in thôi.

Đầu năm, Tiffany rất muốn cám ơn công sức của bạn chauduyphanvu đã lặng lẽ up lên rất nhiều CD, mọi người tha hồ mà download. Chúc bạn giữ được lửa mãi nhé.

ZIN
01-01-2008, 17:47
Còn em bị cấm dùng máy tính ạ :( Chỉ có ngày cuối tuần và lễ tết thế này mới được dùng thôi 8-|

kenshin_top
02-01-2008, 16:42
Chào các bác, tôi mới reg nick :D

TheScarOfTime
03-01-2008, 23:46
Các bác trong diễn đàn post bài mà thấy súc tích quá, không biết có phải cảm xúc đáy lòng ko, chứ viết bài về cổ điển hay thế này thì em bái phục.

elibron
07-01-2008, 15:17
ko phải cảm xúc tận đáy lòng thì là cảm xúc tận đáy dạ (dày) bạn ah!làm j có cái j trên đời này mà ko phải là cảm xúc tận đáy lòng cơ chứ, vấn đề là lòng của ai, và lòng đó dành cho ai, lòng đó thật đến cỡ nào thôi, hh

Wal
07-01-2008, 16:18
ừ, cũng như tấm lòng của WAL dành cho Eli vậy, Eli nhở, chẳng thước đo nào có thể đo được, cũng chẳng thể cân đo...;;)

martenzi
07-01-2008, 20:48
Đề nghị Wal ngừng buông lời ong bướm để eli còn đi ...lấy chồng ! ;)) Không thì loan tin mừng đi để bà con còn chuẩn bị phong bao đi ăn "cơm bình dân giá cao" ! :((
Cò kưa mãi, cả nhà sốt ruột mà eli cũng sốt ruột, eli nhể ! ;;):>

elibron
07-01-2008, 22:51
wei wei, hồi này Mar tồ có vẻ nhạy cảm với mấy vấn đề này nhở?!e có thấy làm sao đâu, Wal cũng thế mà, bạn bè trêu nhau tí cho vui nhà vui cửa thui, làm j mà Mar phải kêu giời kêu đất thía này, hh, e còn chán chả thèm kêu thì thôi nè!

martenzi
07-01-2008, 23:23
Ơ, thế à ? eli "phớt" nhỉ, thảo nào bi giờ còn ...solo . ;))
E hèm, thế mà Wal nó nói khác đấy !
@Wal: chết chưa, người ta "chán" chả thèm ...meo meo kìa ! :))

Wal
08-01-2008, 13:29
Ơ, bác Mar này, Eli "chán" là "chán" thế nào hử bác? Chẳng qua vấn đề bác cứ ầm ỉ lên, Eli... ngại đấy chứ! (Đừng tưởng bảo kê là ko bít ngại nhá). Hè hè, bác cứ an tâm chuyện đâu còn có đó mừ, Eli nhở ;;)

TorienT
09-01-2008, 14:30
Em là lính mới, vào chào cả nhà 1 cái. Em chào cả nhà ạ. :P

Apomethe
10-01-2008, 03:19
Mới sắm đĩa này:
http://www.arkivmusic.com/classical/Drilldown?name_id1=858&name_role1=1&name_id2=16503&name_role2=2&label_id=319&bcorder=621&comp_id=3707

YIH chuẩn bị nhận quà.

elibron
13-01-2008, 14:03
Apo! quà của e đâu?chỉ thấy hứa cuội là giỏi thoai!oa oa

troixanhnangvang
07-02-2008, 22:33
Chúc mọi người một năm mới vui vẻ, hạnh phúc.
Chúc cho web nhaccodien.info ngày một phát triển hơn, sẽ thêm nhiều thành viên đến với web để tìm hiểu và trao đổi kiến thức, để cùng xây dựng web ngày càng tốt đẹp hơn :)

Wal
08-02-2008, 05:59
chà, lâu rồi mới thấy chị TX vào box đấy!

Covancapcao
11-02-2008, 19:13
Em chào các anh các chị ạ.
Xin chào các em bé tuổi hơn.
Chào các bạn.
Em nhận thấy đây là chố các chuyên gia spam trổ tài, một Đề tài thú vị, đễn nỗi một thành viên ngoan ngoãn và chấp hành kỷ luật nghiêm chỉnh như mình không kìm được sự cám dỗ của spam:x.
Một điều nữa, thấy đa số các chuyên gia ở đây đều là Hoàng thân quốc thích, mà ít có thành viên tham gia thường xuyên quá.
Thế này xin trân trọng giới thiệu một thành viên spam tích cực mới: Covancapcao.>:)
Tái bút: yên tâm là tôi spam rất có kỷ luật và khéo léo:>, nên chắc nguy cơ bị treo giò chắc ít khi có, mà tớ chỉ spam ở cái khoảng trời này thôi.
Dù sao mình cũng là một người tôn trọng kỷ luật:D.
( " tôn trọng " thôi ).>:D<

elibron
14-02-2008, 11:56
ừa, xì ở đây thì được, đừng có pam chỗ khác là treo thật đoá!

Wal
14-02-2008, 13:39
...xì ở đây thì được...
Mần chi eli để avatar hình con mèo quay mông lại, mất mĩ quan quá:(!

Covancapcao
14-02-2008, 21:38
Chúc các bác trong diễn đàn 1 ngày lễ Valentine vui vẻ và hạnh phúc bên người mình yêu, kể cả những người đã lập gia đình như bà fromhanoiwithlove, cô troixanhnangvang,...
Còn Covancapcao giờ đang là một học sinh, nên không tính đến chuyện hẹn hò ( mà nếu có hẹn thì khối bạn ghenB-)).
Nhân ngày Valentine, bắt chước thầy bói mazurka, Covancapcao thử bói vài đường tình duyên. Trong diễn đàn này sẽ có những cặp rất "hợp" nhau,trong đó xin rút ra một cặp tiêu biểu, rất có thể sẽ là Wal - elibron...
( Đấy chỉ là tiên đoán thôi, nếu có đúng thì mai sau mời em đến dự đám cưới nhé, còn nếu sai thì... :-S)
Chúc một ngày lễ Valentine hạnh phúc và " thành công ":D.

hoangduc92
14-02-2008, 21:58
Anh covancapcao đã gặp họ offine chưa zậy? Chúc anh cũng Valentine vui vẻ nhá.

Wal
15-02-2008, 05:50
Chúc các bác trong diễn đàn 1 ngày lễ Valentine vui vẻ và hạnh phúc bên người mình yêu, kể cả những người đã lập gia đình như bà fromhanoiwithlove, cô troixanhnangvang,...
Còn Covancapcao giờ đang là một học sinh, nên không tính đến chuyện hẹn hò ( mà nếu có hẹn thì khối bạn ghenB-)).
Nhân ngày Valentine, bắt chước thầy bói mazurka, Covancapcao thử bói vài đường tình duyên. Trong diễn đàn này sẽ có những cặp rất "hợp" nhau, rất có thể sẽ là cặp Yes_I_am_here - Martenzi và cặp Wal - elibron...
( Đấy chỉ là tiên đoán thôi, nếu có đúng thì mai sau mời em đến dự đám cưới nhé, còn nếu sai thì... :-S)
Chúc một ngày lễ Valentine hạnh phúc và " thành công ":D.

:)), cặp Yes_I_am_Here và Martenzi cơ àh, hai bác nghe chưa;)), chết thật, chết thật!!!
Còn cặp Wal-Elibron thì xửa xưa đến giờ rồi, miễn bàn :D, Eli nhở :X

Covancapcao
15-02-2008, 17:57
:-SNHẦM TO RỒI !!!
Covancapcao trót dại, tại mình chưa offline bao giờ nên chưa biết Martenzi là " anh ", trước còn nhầm anh ta là Soprano cơ mà. Lần này xin lỗi hai anh cực đoan và Martenzi quá.
Thế này xin cho bói lại ( "một lần bất tín, vạn lần bất tin" thế này còn mặt mũi nào làm cố vấn đây! ). Anh Cực đoan cánh tả với chị ... mà chohu với meongoan có ai là " chị " ko ạ?

elibron
16-02-2008, 00:50
khặc khặc! anh Cực đoan với "chị" Mèo hay "chị" Chó đều....>:)
em ơi, sao lại đi hết từ sai lầm này đến sai lầm khác thế kia chứ!chị sao cứu nổi em bi h?:-O