Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Mấy dòng tâm sự gởi các bác! [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Mấy dòng tâm sự gởi các bác!

casio
04-08-2008, 18:37
Chào các bác!
Em vừa tìm được diễn đàn của các bác trên Google nên cũng mon men vào góp vui chút xíu. Thật ra em là dân hội họa, nhưng dạo này hình như cái niềm đam mê đó nó xa rời em thì phải, mấy tháng nay em chẳng vẽ được gì cả nên "ngoại tình" chút xíu.
Thật ra em rất thích, rất say mê, hình ảnh người nghệ sĩ đang chơi nhạc, đặc biệt là nghệ sĩ piano và violon. đột nhiên thấy trong lòng nó có một cái gì đó trỗi dậy nhỉ:D, nên em cũng muốn tìm hiểu chút xíu về âm nhạc.
Em muốn tập tành chơi nhạc, chi chơi cơ bản thôi chứ ko đi chuyên sâu được, vì em đã 18t rồi mà chưa bao giờ rờ tới 1 nhạc cụ nào cả. hic, quá tuổi rồi. :-S
Em ko hiểu biết nhiều về âm nhạc, vào đây chỉ muốn giao lưu cho mở rộng tầm mắt thôi. em thật tình rất ngưỡng mộ những ai có niềm đam mê đối với nghệ thuật, đó là một tình yêu tuyệt đẹp! Ko biết em rẽ ngang đến với âm nhạc lúc này có thật tâm ko nhỉ? hic hic
Em xin hỏi các bác em muốn tập tành 1 chút violon lúc đã già thế này thì có được ko? em hứa sẽ chăm chỉ hết sức... Sắp tới em đi Pháp học kiến trúc rồi, ở Paris có ai dạy violon ko nhỉ? À, xin lỗi các bác vì em hỏi 1 câu lãng như vậy. Em cũng biết học đại học đã ko có thời gian rồi mà còn bày đặt này nọ... nhưng em thích quá, muốn tìm đến âm nhạc quá đi mất.
mấy dòng tâm sự vậy thôi, nếu topic của em mà sai chỗ thỉ các bác thông cảm chuyển đi giùm em nhá.
cảm ơn vì đã đọc. thanks

lovemusic
04-08-2008, 19:20
Thực ra thì nếu say mê tập chắc là cũng chưa muộn đâu bạn ạ :D

Lake of Tears
04-08-2008, 19:22
18 tuổi học Violin thì chưa muộn đâu. Với lại học ở Pháp thì cơ hội và điều kiện học cũng sẽ khá nhiều.

casio
04-08-2008, 21:04
hihi, à, cho e hỏi 1 cái, có bao giờ dây violon nó bị đứt ra ko nhỉ? hồi xưa nghịch ngợm cái dây guitar bị mẹ la quá trời, mẹ nói đứt bắn vô mắt. coi truyện tranh cũng thấy người ta giận quá bức đứt dây đàn.
hic, có khi nào đang chơi đứt cái bực ko nhỉ? để gần mắt như vậy mà.=((:-O

le Ara
05-08-2008, 00:07
hi, violin thì hok bít nhưng guitar thì có đấy ! :P hok bị vào mắt chỉ sưng ngón tay với mu bàn tay thôi >:)

Bagiai_Bach
09-08-2008, 00:33
nghịch thì mới bị như thế, học thì không sao đâu, đừng sợ.

no family
15-08-2008, 12:11
Nhung ai muon hoc violon thi phai xac dinh truoc tinh than la se vat va lam day. Violon ko co phim co dinh nhu piano hay guitar..., nen viec choi dung notes la ko de dau ... va doi hoi nhieu yeu to lam. Nhung cac ban da co su quyet tam thi hy vong "co cong mai sat co ngay nen ki`m". Good luck to you!