Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Về việc khách nước ngoài trong Forum ta. [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Về việc khách nước ngoài trong Forum ta.

chauduyphanvu
29-06-2008, 04:03
- Hiện nay, lượng khách nước ngoài vào thăm Forum ta ngày càng tăng, đặc biệt là người Châu Âu. (Bằng chứng là em luôn nhận được Mail của họ hỏi về việc này việc kia trên Forum, họ không biết tiếng Việt nên không biết sử dụng thế nào ...) Em nghĩ chúng ta nên lập một box riêng cho họ vào "sinh hoạt", và ngôn ngữ dùng để thảo luận trong box này là tiếng Anh. Từ đó, nếu khách nước ngoài có thắc mắc, ý kiến, họ cứ việc Post bài vào box riêng của họ là xong, và mình cũng có thể vào giải đáp, góp ý ... Mong mọi người cho thêm ý kiến. >:D<

Lake of Tears
29-06-2008, 06:41
Ừ, và anh sẽ được thể hiện cái vốn tiếng Anh nói 10 câu sai 9 câu của mình :)

Wal
29-06-2008, 07:50
Thú vị đấy, nhưng liệu không biết set thêm topic ở đâu cho hợp lý, ai đảm nhiệm việc quản lý box này:D...

Skill
29-06-2008, 07:56
Tất nhiên là những member đi du học rồi anh , ( có ưu thế về ngoại ngữ mà :) )

chauduyphanvu
29-06-2008, 08:11
- Có thể hỏi thêm ý kiến anh Apo về việc nên đặt Box (Hoặc Topic) ở đâu cho đúng. Còn về người phụ trách thì trong Forum có thiếu gì người biết tiếng Anh, như anh leminh91, chị Zin, ... chẳng hạn. Em cũng sẽ góp 1 phần vào đấy. :)

Lake of Tears
29-06-2008, 08:12
Thú vị đấy, nhưng liệu không biết set thêm topic ở đâu cho hợp lý, ai đảm nhiệm việc quản lý box này:D...
Để ở ngay phòng khách này là được rồi ạ, tạo thêm 1 topic và để sticky lên thôi là được rồi, tạo box mới tốn thời gian và cần người quản lý. Còn nếu thật sự tạo thêm box thì em nghĩ Vũ hợp với vị trí đó, cả về khả năng ngoại ngữ lẫn tinh thần, chưa kể Vũ là người đề xuất ra ý tưởng này (và có một chút kinh nghiệm, như lời em ấy nói)

Wal
29-06-2008, 08:17
Có lẽ ngay chỗ phòng khách nên để một tiểu topic, kiểu như "phụ mục" trong phòng họp ấy,topic này dành cho người nước ngoài:).

super_vịt
29-06-2008, 08:26
- Hiện nay, lượng khách nước ngoài vào thăm Forum ta ngày càng tăng, đặc biệt là người Châu Âu. (Bằng chứng là em luôn nhận được Mail của họ hỏi về việc này việc kia trên Forum, họ không biết tiếng Việt nên không biết sử dụng thế nào ...) Em nghĩ chúng ta nên lập một box riêng cho họ vào "sinh hoạt", và ngôn ngữ dùng để thảo luận trong box này là tiếng Anh. Từ đó, nếu khách nước ngoài có thắc mắc, ý kiến, họ cứ việc Post bài vào box riêng của họ là xong, và mình cũng có thể vào giải đáp, góp ý ... Mong mọi người cho thêm ý kiến. >:D<

cái này ổn đấy, nhưng mà sao chả thấy ai mail cho mình nhỉ, mình tiếng Việt siêu thế này cơ mà :(

petite_phuong
29-06-2008, 15:51

Nếu cần tiếng Pháp tớ xin giúp 1 tay :D

ZIN
29-06-2008, 17:21
Làm 1 box riêng cũng được, nhưng để trong box Phòng khách, còn nếu chỉ lập topic thì sẽ rất khó để thâu tóm được hết các thắc mắc của guests, vì mỗi người một kiểu, nếu cứ lập topic thì tiếng anh tiếng việt sẽ lẫn lộn cả ở trong Phòng khách :P

NMP001
29-06-2008, 17:38
Kaka, em xin góp vốn vụ tiếg Nhật:D
(dù trìh em chỉ mới chỉ lượn lờ xug quah 3kyu thôi:( )

hoangduc92
29-06-2008, 18:02
Để em giúp tiếng TBN cho (nếu kô ai trên diễn đàn biết:P, kô lại mang tiếng múa rìu qua mắt thợ:)))

richarddanh
29-06-2008, 19:20
- (Bằng chứng là em luôn nhận được Mail của họ hỏi về việc này việc kia trên Forum, họ không biết tiếng Việt nên không biết sử dụng thế nào ...)

Mình nghĩ mình nên lập Box cho họ dễ sử dụng (tất nhiên tên Box phải bằng tiếng anh), còn nếu lập ra topic thì có 1 số ngươì nước ngoài không biết Topic đó nằm ở Box nào ! phiền lắm !!;)

martenzi
29-06-2008, 19:40
Em thấy đa số mò vô đây để download thôi chứ thắc mắc gì ?
Mình có forum tiếng Việt, nó có forum tiếng nó, mình lo cho nó làm gì ?
Em thấy lập ra box học ngôn ngữ qua nhạc cổ điển thấy có lý hơn, có thể là các đoạn khó hiểu, các libretto khó dịch v.v...

Skill
29-06-2008, 21:28
Em thấy đa số mò vô đây để download thôi chứ thắc mắc gì ?
Mình có forum tiếng Việt, nó có forum tiếng nó, mình lo cho nó làm gì ?
Em thấy lập ra box học ngôn ngữ qua nhạc cổ điển thấy có lý hơn, có thể là các đoạn khó hiểu, các libretto khó dịch v.v...
Vì thế nên em nghĩ nên để chế độ ẩn link download ở box ( thu âm và các đoạn video ) chỉ có member mới được thấy link

>>>> Điều này giúp forum tăng lương thành viên phong phú và dồi dào hơn :)

Wal
29-06-2008, 21:45
Vì thế nên em nghĩ nên để chế độ ẩn link download ở box ( thu âm và các đoạn video ) chỉ có member mới được thấy link

>>>> Điều này giúp forum tăng lương thành viên phong phú và dồi dào hơn :)
Làm vậy chỉ tăng thêm lượng thành viên "rác" thôi, thêm nữa là tăng thêm lượng bài post thánks ko cần thiết (tạm gọi là xì pam). À, đề nghị admin nên xem xét để thêm chế độ view thank và thanked để mọi người biết, qua đó sẽ thấy phấn khởi thi đua lập nhiều "thành tích":D

Ara le
29-06-2008, 22:21
làm cái ẩn link đó ghét lắm >_< lúc nào cũng phải đăng nhập phức tạp ức chế ! x(

..... hi, còn cái vụ người nước ngoài thì vui :D , làm hẳn một box cũng đc chứ sao, còn để mọi người vào thực hành tiếng nữa Anh, Pháp, Nhật, Đức, TBN blah..... ^.^

chauduyphanvu
29-06-2008, 22:59
- Bây giờ chỉ còn tùy thuộc vào Admin và anh Apo nữa thôi.

micky_mouse_02
29-06-2008, 23:41
Đồng ý 2 tay lập 1 box tiếng Anh, mai mốt có bài nào tiếng Anh thì mọi người post vào đây, khỏi phải dịch.:D

ZIN
30-06-2008, 00:05
Bây giờ tiếng anh là tiếng quốc tế rồi, nếu một thằng tàu mà đã biết cách gõ key word để mà tìm nhạc nhẽo thì nó cũng phải biết tiếng anh mới tìm được. Suy cho cùng, có một box tiếng anh cũng chẳng có vấn đề gì cả mà :D

super_vịt
30-06-2008, 07:37
link down các album bằng TA là ổn rồi mà, khách vào chủ yếu là down, chắc hiểu được. Mấy 4rums Nga toàn tiếng Nga đấy thôi, ngồi dò link vỡ măt ;))

Admin
30-06-2008, 08:58
Đề xuất của chauduyphanvu đã bị bác bỏ.
Lý do : Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt là nghĩa vụ của mọi thành viên tham gia diễn đàn nhạc cổ điển bằng tiếng Việt (cả Ta, cả Tây, cả Tầu...)
@ các thành viên Tây, Tầu : Học tiếng Việt giỏi như Joe đi rồi hãy tham gia diễn đàn này.
@ các thành viên người Việt nhưng dùng tiếng Việt chưa sõi (Ara le ...) : thích thực hành tiếng nước ngoài thì thiếu gì chỗ, cần gì phải vào diễn đàn này.

micky_mouse_02
30-06-2008, 09:09
delete

micky_mouse_02
30-06-2008, 09:20
ko y kien

Admin
30-06-2008, 09:38
@ micky_mouse_02 : Nếu bạn không thấy thỏa mãn khi chỉ thảo luận về âm nhạc cổ điển bằng tiếng Việt thì có thể vào vô vàn trang web và diễn đàn bằng ngôn ngữ khác (đồ sộ và chuyên sâu hơn diễn đàn này nhiều). Ngay trên diễn đàn này cũng đã có topic để các thành viên trao đổi địa chỉ của những trang web đó. :)

elibron
30-06-2008, 21:37
chậc, mới có mấy ngày k vào mà khẩu chiến ác nhỉ?!
thực ra đông người lắm ý kiến là chuyện đương nhiên, vả lại chẳng thể tránh khỏi việc các bạn bao giờ cũng muốn ý kiến của mình là "chuẩn", nhỉ?!
Nhưng mà chính vì thế mới thấy các bạn tham gia 4r này còn hời hợt quá! chúng tôi chẳng muốn nói đao to búa lớn mong chờ các bạn tham gia xây dựng trang chủ, các bạn cứ dạo chơi ở 4r này là đã ok lắm rồi, cơ mà, đã nói rồi đấy, thậm chí các bạn còn ko thèm tìm hiểu lấy 1 chút cái lí do vì nông nỗi j mà chúng tôi xây dựng nên cái website này nữa! tôi thấy nó được viết quá rõ ràng ở ngay mặt tiền trang chủ còn j nhỉ?! chậc.
ko mong đợi j nhiều đâu, chỉ mong các bạn, nếu đã tham gia, nên thành tâm 1 chút, được ko?!

Ara le
30-06-2008, 23:50
Đề xuất của chauduyphanvu đã bị bác bỏ.
Lý do : Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt là nghĩa vụ của mọi thành viên tham gia diễn đàn nhạc cổ điển bằng tiếng Việt (cả Ta, cả Tây, cả Tầu...)
@ các thành viên Tây, Tầu : Học tiếng Việt giỏi như Joe đi rồi hãy tham gia diễn đàn này.
@ các thành viên người Việt nhưng dùng tiếng Việt chưa sõi (Ara le ...) : thích thực hành tiếng nước ngoài thì thiếu gì chỗ, cần gì phải vào diễn đàn này.

@Admin , ý kiến của e là vậy , tiếc là hok trùng hợp với ý kiến của admin thui

Lake of Tears
01-07-2008, 06:44
chậc, mới có mấy ngày k vào mà khẩu chiến ác nhỉ?!
thực ra đông người lắm ý kiến là chuyện đương nhiên, vả lại chẳng thể tránh khỏi việc các bạn bao giờ cũng muốn ý kiến của mình là "chuẩn", nhỉ?!
Nhưng mà chính vì thế mới thấy các bạn tham gia 4r này còn hời hợt quá! chúng tôi chẳng muốn nói đao to búa lớn mong chờ các bạn tham gia xây dựng trang chủ, các bạn cứ dạo chơi ở 4r này là đã ok lắm rồi, cơ mà, đã nói rồi đấy, thậm chí các bạn còn ko thèm tìm hiểu lấy 1 chút cái lí do vì nông nỗi j mà chúng tôi xây dựng nên cái website này nữa! tôi thấy nó được viết quá rõ ràng ở ngay mặt tiền trang chủ còn j nhỉ?! chậc.
ko mong đợi j nhiều đâu, chỉ mong các bạn, nếu đã tham gia, nên thành tâm 1 chút, được ko?!
CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI
TRANG THÔNG TIN NHẠC CỔ ĐIỂN!
Hình như là cái này