Warning: Methods with the same name as their class will not be constructors in a future version of PHP; vBulletinHook has a deprecated constructor in ..../includes/class_hook.php on line 27
Cho hỏi các địa chỉ có biểu diễn nhạc ? [Lưu trữ] - Diễn đàn nhạc cổ điển Việt Nam (Vương Quốc Nhạc Cổ Điển)

PDA

View Full Version : Cho hỏi các địa chỉ có biểu diễn nhạc ?

asahi
26-05-2008, 13:31
Em mới quay lại với nhạc cổ điển nên không biết ở Hà Nội có những địa điểm nào có biểu diễn thường xuyên (không tính các buổi ở Nhà Hát lớn).
Các bác cho em hỏi hiện tại ở Hà Nội có quán cafe hay địa điểm nào có biểu diến thường xuyên nhỉ, không biết trong nhạc viện thì lịch biểu diễn thế nào, em tìm trong forum chẳng có thông tin gì cả.
Hiện tại mới biết quán Nhạc Tranh ở Thái Thịnh và quán Hùng Gita (thì phải:D) ở Bách Khoa (tòan guitar) (em chưa đi bao giờ nên không biết thế nào sắp tới phải đi coi thử)
Em nghĩ nên mở một mục có các địa chỉ này để người mới tìm đến chứ nghe ở nhà loa đài đểu đểu cũng không phê lắm, chứ còn Nhà Hát lớn thì chát quá không phải buổi diễn nào muốn đi xem cũng có thể kham cái giá vé.
Thanks
Không biết post vào mục này có phù hợp không có gì mod move hộ em.

ZIN
26-05-2008, 14:22
Nếu nhà bạn gần nhạc viện HN thì thỉnh thoảng qua đó xem lịch biểu diễn rồi vào trong phòng hòa nhạc của NV xem cũng được, vì ở đó chẳng mấy khi mất vé đâu, nhưng hầu hết chương trình ở đó toàn cây nhà lá vườn (các hs-sv và giáo viên của NV biểu diễn), còn nếu muốn xem hòa nhạc có chất lượng 1 tí mà vé rẻ thì ở L'espace cũng có 1 -2 lần trong một tháng. Còn những quán cafe thì mình chịu, vì ko mấy khi đi cafe cà pháo :D

ZIN
26-05-2008, 20:39
L'es ace là trung tâm văn hóa Pháp, số 24 Tràng Tiền, đứng từ đó có thể nhìn thấy Nhà Hát lớn rất rõ :D Chỗ í mở cửa tự do nên vào xem triển lãm hay thư viện thoải mái, còn khi có đợt hòa nhạc nó bán vé ngay ở quầy tiếp tân, giá rẻ hơn so với ở NHL phải 6-8 lần, nhưng số lượng lại có hạn nên phải mua cực nhanh. Bao h anh LoT ra Hn nữa em sẽ đưa đi cho ;))

Lake of Tears
26-05-2008, 20:46
L'es ace là trung tâm văn hóa Pháp, số 24 Tràng Tiền, đứng từ đó có thể nhìn thấy Nhà Hát lớn rất rõ :D Chỗ í mở cửa tự do nên vào xem triển lãm hay thư viện thoải mái, còn khi có đợt hòa nhạc nó bán vé ngay ở quầy tiếp tân, giá rẻ hơn so với ở NHL phải 6-8 lần, nhưng số lượng lại có hạn nên phải mua cực nhanh. Bao h anh LoT ra Hn nữa em sẽ đưa đi cho ;))
Nếu là bé Zin thì mai anh ra ;)), 8h trước chỗ ấy nhé ;)), thú vị thật, lần trước anh ra bị lỡ buôi đi nghe chị Toocky diễn, mà chẳng nhớ là lần trước chị ấy diễn ở Nhà Hát lớn hay nhạc viện nữa, nhưng chắc là nhà hát lớn, tiếc thật, chẳng biết bao giờ mới được bước chân vô Nhà hát lớn Hn :(, ngay trong nước còn chưa được đi, chẳng biết bao giờ mới được nghe các nghệ sĩ lớn biểu diễn :((

quangphucqp
26-05-2008, 21:47
Hơ, L'espace có tổ chức hòa nhạc à, mình tưởng chỉ triển lãm tranh là cùng :D
Có một cái chắc là vào đó sẽ nhận ra một sự thật phũ phàng là chúng ta nên học thêm tiếng Pháp :(

ZIN
26-05-2008, 23:17
Cần gì phải học, biết là được :D

Đùa đấy, ko cần phải học mà, chỉ cần vào đó lấy 1 tờ brochure về xem lịch hòa nhạc hàng tháng, có ghi song ngữ Pháp Việt đàng hoàng, hiểu đc nên ko phải lo :). Sau đó thì chỉ việc rình ngày đến mua vé thôi :)

quangphucqp
27-05-2008, 00:08
Cái này hay, thanks nhé :D
Tiếng Pháp có biết một ít nhưng đã "phôi pha cùng năm tháng" =,= ; may mà hóa ra không cần dùng cũng được :D.